Dàn gà tơ mới lên tương lai sáng láng.

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi hoang khang, 3/6/13.

1. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    Lâu rồi không post hình con gà nòi nào vì đang chuyển dần sang chơi gà tre. Nhưng bầy nòi con nhìn tương lai quá nên cũng phải ráng gồng nuôi cho xong lông hình.
    Bầy này gần 11 tháng gà, gà lai nặng, có con gần như rặc, nhưng do bức lông đuôi để khi ra trường không bị bắt gà lai, nên nhìn hơi xấu:

*001 :Gà điều chân trắng 10 tháng rưỡi. Gà vô tay 4 ngón không cầm hết lường con gà này. Gà đủ đá tầm 2k6-2k7. Gà cha việt mỹ rặc. Gà bức lông đuôi nên nhìn thiếu đuôi.
    Trước khi bức đuôi

Sau khi bức lần 2:

2. gadieu

gadieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    gà hay,nhìn dữ quá,dáng chuẩn hình mạnh hơi thiếu lông đuôi,chắc vài tháng ra đủ,xin chúc mừng,hj

hoang khang thích bài này.
  3. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    Đá gà giờ người ta ko sợ cái đuôi đâu Bác ah quan trọng lúa của Bác đủ đá với người ta ko ah . Bên ganoi.com cũng bứt đuôi bị người ta hẹn đá quá trời luôn đó heee

gadieu thích bài này.
  4. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Người ta không sợ cái đuôi vậy người ta ở đây là ai vây em? Trong đó có em không? nếu có thì mình xin mạn phép giới thiệu để em dùng gà việt hay lai máu đá với gà mỹ của một người tôi quen được chứ?. Còn lúa bao nhiêu thì tùy bạn cứ nói. Ít nhiều thì chắc người bạn tôi cũng gom góp được.
    Bên gà nòi cũng bức đuôi là những ai bức đuôi vậy em? Bị hẹn đá quá trời là ai hẹn ai bị hẹn vậy em ?? Nói cho nó rõ và chính xác sẽ thuyết phục hơn. Bạn không biết mục đích của việc bức đuôi là gì thì tốt nhất hỏi chuyện lịch thiệp để tìm hiểu rõ ràng trước khi phát biểu để các bậc cha chú trên này đánh giá.

Mình chơi gà muốn tìm bạn chứ không tìm kẻ thù để thêm sự tranh luận phiền phức. Đây là topic của tôi, tôi có quyền mời gọi hoặc từ chối một ai đó tham gia.

Lời nói không mất tiền mua , lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau. Ai cũng biết nhưng không phải ai cũng hiểu và làm được điều này.

5. gadieu

gadieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    gà ăn nhiều độ đủ đẳng cấp thì có con gà ôm ra là người ta đá với minh thôi, còn gà mới ra trận mà thấy đuôi nhỏng hơi ớn,có j sai xin bỏ qua cho nha a trai,hi

6. Tà Thiết SG

Tà Thiết SG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    bớt nóng a ơi...gà tốt lắm quá, cho lên thêm vài e nữa đi a.

7. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Con gà này thực chất bị sâu đuôi nên mình phải nhổ đi chứ chủ đich bức đuôi ngay từ đầu. Mình sẽ post tiếp sau đây hình vài con gà bức đuôi để cách chú bác , anh em trên này cùng đánh giá xây dựng.

Ba Hy thích bài này.
  8. gadieu

gadieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    em đồng ý với anh, anh em bắt tay nhau huề thôi,gà hay lắm cho cặp cán chưa bôi nghệ nha anh,e kết điều chân trắng quá,hi

hoang khang and forgetmenot like this.
  9. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Đây là cặp cáng của con điều chân trắng trên:

Muốn bức đuôi thì con này mới đáng để bức đuôi. Theo các anh em đồng đạo con này lai bao nhiêu? Việc bức đuôi cho con này là có lợi hay có hại?

Last edited: 3/6/13
    itloving, Tuyentvtv, gzang and 5 others like this.
  10. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Ê câu này sao tớ nghe quen quen nha cu Cần :p

Con gà thì hơi khó đoán anh HK, nhưng nhìn con này thì không thể dưới 75 được. Anh có chặt luôn cái phao câu thì cũng bị bắt gà lai 1/2 kakaka

Last edited: 3/6/13
  11. thanh_o2

thanh_o2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    283
    Bứt đuôi nhiều lần gà bớt nhỏng hay sao ?
    Mình tỉa và cắt đuôi cho bớt nhỏng dễ đá, chứ bứt cho nó mọc lại vẫn nhỏng bình thường.
    Mình thấy sao nói vậy. Sr mấy bạn có niềm tin gà bứt đuôi vài lần mong nó chìm. Hihi lúc đầu mình cũng ham hố thử vài con rồi thấy sao nói vậy thôi.
    Để nó ra tự nhiên rồi cắt tỉa cho dễ. Khỏi phải nghiêm trọng hihi

12. nguyenphuoctoan

nguyenphuoctoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    293
    Con này nhìn mặt là thấy lai nặng rồi...còn nếu có đuôi nửa k biết cở nào đây...gà anh tốt quá

13. Tà Thiết SG

Tà Thiết SG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    mình lại thấy con này ko bằng con đầu... nghĩ sao nói vậy, mong a đừng buồn.

14. tibac

tibac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Cái mặt, cặp cán, cái dáng, lông bờm, lông mã, cho dù ko có lông đuôi thì cũng chạy đi đâu hả con lai kia?!!!

15. forgetmenot

forgetmenot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    493
    ???!!, đang phê mấy con gà mấy anh quậy nữa rùi, đang lót dép ngồi xem mà cũng không yên nữa!!!!

16. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Trời ơi! ngủ một giấc dậy thấy anh em làm nhà mình từa lưa ra hết trơn rồi. Nhậu nhẹt là phải giữ bình tĩnh chứ anh em.
    Thôi để mình cho bảo vệ 3k1 vào đây coi chừng an ninh trật tự mới được: sẵn tiện anh em bắt gà lai thằng bảo vệ này luôn đi

Đây là anh bảo vệ. mọi người coi chừng nhé:

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:42 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:42 AM ----------

Nếu đơn thuần chỉ là bức đuôi thì làm sao mà đuôi nó cụp xuống được? Anh có bức 100 con mà kô có can thiệp gì khác thì công cốc. Anh nghe người ta nói bức đuôi anh về đè mấy con gà nhà ra cũng bức đuôi thì kết quả như vậy là phải rồi.

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:48 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:42 AM ----------

Chính xác thì con nà ko thể chối là con gà mỹ rồi gà_blao ơi. Nhưng cái đuôi xà của nó làm cho nó có cơ hội lọt và bảng hạng nhẹ dể thở hơn chút đỉnh. Trong đá gà thì "một chút đỉnh" cũng là nhiều lắm rồi. ^^

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:53 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:48 AM ----------

Sao lạ buồn trong khi anh nói đúng ý tui. Con đầu là con tui ưng ý nhất trong đợt gà tơ này, vì nó thừa hưởng toàn bộ khung hình gà cha ăn 13x , còn cái đuôi thì là cuả con mái mỹ mẹ.

17. ga_blao

ga_blao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,221
    Anh HK nói đúng, nếu đi kiếm chút lúa cho gà ăn thì con số 1 ưu tiên hơn. Những con gà (có tài) như con số 2 thường được nuôi để không bị người ta ăn hiếp, kaka.

18. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Ko thể bắt lai cái thằng bảo vệ của anh đc, mọi chuyện chỉ trông chờ vào tài võ nghệ của nó thôi!

forgetmenot thích bài này.
  19. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    Thằng này không có tài võ nghệ, nó chỉ có tấm thân bị thịt thôi Trí ơi. ^^. COn này nuôi chơi thôi không đấm đá gì hết.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:04 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:02 AM ----------

COn số 2 không biết nó có tại không nữa. Đang soi kính hiển vi tìm nè. Anh em nào đến cũng đòi xổ nó coi nết đá. Mà mình thì chơi hơi kỹ, chưa đủ tháng mong muốn thì chưa cho xổ gà.

forgetmenot thích bài này.
  20. cugayy

cugayy Black list

Thích đã nhận:
    1,142
    Bác nóng thế e có sao nói vậy chứ hơn thua gì ở đây còn Bác tin hay ko tin quyền của Bác e ko cần đem dẫn chứng làm chi cứ qua bên ganoi.com là Bác hiểu ah . Còn việc bứt đuôi để làm gì e cũng ko quan tâm vì e ko đủ lúa nuôi mấy e này heee

Last edited: 4/6/13