Đàn gà trống rừng rặc thuần dưỡng của mình:

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Garungdatquang, 3/5/13.

1. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Một chuồng 4 con trống với 1 con mái lai đang ấp:
    [​IMG][/URL][/IMG]
    [​IMG][/URL][/IMG]
    Chuồng này 1 con trống với 3 con mái lai đang đẻ :
    [​IMG][/URL][/IMG]

2. minhquynhln

minhquynhln Well-Known Member

Thích đã nhận:
    301
    bạn nhiều gà vậy? bạn mua hay bẫy? giá bao nhiêu vậy? mình ở ngoài ắc ko có gà này.
    - bạn nuôi gà bổi cho ăn gì vây? cho ăn khoai có phải luộc lên ko? để cả củ hay phải thái ra?

minhtrithanhtra thích bài này.
  3. nguyendinhtrang

nguyendinhtrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,052
    Nuôi gà bắt ở rừng về qua 6 tháng mới tạm gọi còn sống sót,khi nào gà gáy và đạp mái lại mới gọi là thành công,chúc bạn may mắn với những con gà của mình.

@hoangdung, mayrau9018 and dong_pham like this.
  4. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    chú Thạnh nên lên cảm ơn chú trang , vì chú trang ít comment topic của thành viên khác, nhất là thành viên mới như chú.

5. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Cảm ơn anh em đã xem và góp ý kiến. Bầy Gà này là do mình đi bẫy đem về thuần dưỡng và nuôi làm cảnh để mỗi sáng dậy và khi đi làm về đứng ngắm nhìn nó cho vui, có 3 con đã gáy mỗi sáng sớm rồi và cũng đã đap mái được, cứ mỗi lần như vây là mình rình rình xem nó....Rất thích. Về thức ăn thì trước đây mình cho ăn gạo lức, lúa, bắp xay nhỏ...nhưng từ khi được tycua mách thì mình chuyển sang cho ăm Cám Mỹ và gà thấy cũng khỏe mạnh.

minhtrithanhtra and dong_pham like this.
  6. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881

nuôi như vầy chúng nó không đá nhau hả bác?bác thả một lược 4 con vào hay thả từng con vào vậy.mong tin bác.mến

Last edited: 4/5/13
    minhtrithanhtra and sinmydung like this.
  7. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    TRước chú thả 2 con gà già chung còn 2 con tơ mới thả sau này. ban đầu mình cũng nghĩ chắc thả chung chuồng nó đá nhau chết mất nhưng cứ liều thả đại vào vậy mà cũng chẳng hiếu sao nó ko đá nhau, dụ này botay.com đó.

minhtrithanhtra and dong_pham like this.
  8. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    chú Thạnh xem có cách nào gởi ra miền Bắc ko, gởi tặng chú Namquoc 1 cặp với, hehe chú nuôi nhiều quá, tặng bớt cho a e đi,chú liên lạc với chú namquoc thử xem, cháu nghĩ 2 chú chắc nói chuyện hợp nhau lắm. lần sau vào chơi, trước khi vào chú ráng đi thêm vài chuyến, kiếm mấy e tơ tơ đem vào cho cháu với, cháu hầm thuốc bắc nhậu. gởi cặp giò cho listen ngắm chơi.

9. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    ơ....thế này là thế nào.....lại còn gửi giò cho em nữa chứ.....thôi thì anh kiếm con nào già già....cựa dài đẹp gửi em làm mặt dây chuyền đeo cũng ổn.....em mà ham quá là em chạy xe máy từ đà nẵng vào trong bình dương xin cặp gà đó nghe....

10. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    e vào tới Bình Dương, chỉ 1 lời hứa : 1 cặp gà Mồi ( trống mồi, mái gốc bổn uy tín ) chứ còn gà rừng rặc thì ko cần vào tới Bình Dương đâu, giờ cũng tối rồi, mai a liên lạc với chú Thạnh giúp e, chắc chắn có 1 con trống rừng gởi tặng.
    quên : thêm 2 chầu nhậu ko say ko về.

@hoangdung and minhtrithanhtra like this.
  11. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    @a tí :hơ hơ....cái lời hứa này có vẻ vui lắm đây...có dịp trốn nhà đi 1 bửa bụi đời luôn...

@ all : em xin lỗi vì nói chuyện riêng trong topic

12. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    sao lại có vẻ vui, hứa thì phải chắc chứ, khi nào vào cứ nt trước 2 hôm ( a làm việc cho gia đình nên cần thu xếp việc ) vào ở lâu thì ko dám hứa, chứ 3 hôm thì a hứa tiếp đãi, vì việc gia đình chỉ cho phép nghĩ 3 hôm là nhiều rồi.

13. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    ơ...hôm trước anh hứa ra quảng ngãi.....tới hôm này lại trở thành em hứa vào bình dương.....em vào đó lỡ đi lạc ra TPHCM thì chết

14. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    a muốn đi quảng ngãi lắm, nhưng vào mùa vụ rồi, vừa mua bán giúp gia đình, vừa xem chừng rẫy nên muốn đi cũng ko đc, dịp tốt nhất là 30-4 vừa rồi mà vẫn ko đi đc. thôi thì mời listen vào đây vậy, chỉ cần báo trước là a sẵn sàng tiếp đón.

15. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    e đang theo chương trình học cực kỳ khắt khe.....nghỉ 1 buổi là mất toi công sức....em có hứa với mấy ông anh trên đà lạt hết đợt học sẽ lên thăm mấy ổng....tới lúc đó em sẽ xuống anh luôn....vì xong đợt học này em phải đi làm xa ( nghe đâu thanh hóa lận ) cho nên anh yên tâm....cặp mái đó em gửi anh nuôi dùm nhé....hì hì

16. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    a liên lạc với chú Thạnh rồi, ok có gà. có gì chú liên lạc với e sau nha.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:56 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:40 PM ----------

@chú namquoc : cháu đã liên lạc cho listen chổ chú Thạnh rồi, đã có gà cho listen, để mai 2 người liên lạc xem nhận bằng cách nào. cháu sẽ gởi tin nhắn cho chú Thạnh hỏi xem có cách nào chuyển ra Bắc ko, nếu chổ chú Thạnh ko liên lạc đc xe thì chú hướng dẫn xe nào giúp, mà chỉ có gà tai trắng thôi nha chú, ko có gà tai đỏ

namquoc thích bài này.
  17. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    AHHHH Mình cũng đang nhốt chung aviary 2 con trống: 1 F tai trắng và con rặc tai đỏ toét đầu. Mới đầu thấy con F bắt nạt con rặc. Sau 1 ngày lại thấy hai con như gà cùng đàn rồi. Nhìn cái đầu toét thấy xót (khi gửi đã làm aviary riêng, hy vọng nó được tốt- kết cục hóa hại nó!) lại thầm trách ông bạn úm gà con thịt trong aviary, thấy gà rừng hoảng đâm lồng mà vẫn cứ làm! Công sức đi 1000km tự tay bắt nó về. Thôi thì giá nào cũng nuôi nó thật tốt. Còn sống, còn nuôi!
    @ Ticua: Kết bạn với a e là được rồi. Thời gian tới, nếu có hội thảo gì trong Nam chú sẽ đăng ký đi tham dự. Khi đó, chú có bạn để đến thăm chơi!

18. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    @chú namquoc : chú vào đây thì cháu tình nguyện làm hướng dẫn cho chú, cháu ko rành nhiều, nhưng biết cũng đc mấy tỉnh gần Bình Dương.
    hiện giờ vẫn chưa nghe listen nhận đc gà chưa nên cháu cũng ko biết sao, để listen nhận đc rồi, cháu sẽ liên lạc để chú Thạnh gởi tặng chú 2 con tai trắng nuôi chơi.
    cháu có mấy e f2 dáng cũng đẹp lắm, chú vào cháu tặng chú 1 e nuôi kiểng cho dễ.

Last edited: 5/5/13
  19. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    em nè.....vì tình hình quá ham vui nên em sẽ quyết định trưa thứ 3 chạy ù vào nhà chú thạnh....để tham quan và xin xỏ chú....hehe...

20. Garungdatquang

Thích đã nhận:
    1,930
    Anh có xe quen nào đi bắc ko ? em sẽ gửi tặng anh Nam Quoc 1 icặp nhé, thứ 3 tuần tới liistentome vào QNg nhận con gà trống rừng rặc mình tặng đó. Số DT của mình 0903 503877.

namquoc thích bài này.