Dàn Lạnh Nuôi San Hô

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi dicky_ibm, 8/1/07.

1. dicky_ibm

dicky_ibm New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin Cho Hỏi Dàn Lạnh Để Nuôi San Hô Có Cần Thiết Không , Nhiệt Độ Để San Hô Sống Là Bao Nhiêu Độ ,1 Dàn Lạnh Giá Cỡ Bao Nhiêu , Có Hao Điện Lắm Không , Công Suất Cỡ Bao Nhiêu...Mong Các Bác Có Kinh Nghiệm Chỉ Bảo...Cám Ơn Nhiều Nha

2. bapnexanh

bapnexanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Rất cần đấy bạn,vì ở SG nóng,mà san hô chỉ sống tốt ở 25-27 độ nên muốn nuôi san hô bạn phải trang bị 1
    máy làm mát nước.Hồ cở 1000L nước thì sài máy khoảng 1,2 ngựa là đủ,giá khoảng 3tr,nếu để nó chạy tự động thì mỗi tháng tốn thêm cở 200.000

3. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    thui bác làm dàn đá san hô vụn dưới đáy cũng làm lạnh nước gắn thêm cái quạt của Đài Loan cỡ mấy trăm ngàn cho rẻ cũng khá tốt.

4. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    san hô sống bro à chứ ko phải đá san hô...Có bác nào thử thế 1 cái vapochill như của anh em overclocker chỉ tốn từ 700k-900k thôi...nhưng hơi tốn điện và công à nghen!

5. phamanhquoc

phamanhquoc New Member

Thích đã nhận:
    0
    có nơi tui thấy nuôi san hô dâu cần máy làm lạnh đâu ?! mình chẳng biết phải làm như thế nào

6. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Nếu không có máy làm lạnh đối với san hô thì.....toi rồi:crying: , máy lạnh giúp cho san hô nở to và đẹp hơn cũng như hoạt động được tốt hơn ( sống được lâu hơn ( có lý do ) ).

7. nguyentruong

nguyentruong Member

Thích đã nhận:
    0
    Dàn Lạnh Tự Chế Cho Hồ San Hô Và Cá Biển

:confused: Mình chưa có điều kiện trang bị máy lạnh cho hồ san hô và cá biển, bác nào có phương pháp nào thay thế cho máy lạnh không hay là có dàn lạnh tự chế nao không xin chỉ giáo. ~X( Mình đang nghiên cứu tự chế một dàn lạnh rẻ tiền mà hiệu quả, khi nào có thành quả mình sẽ post lên cho các bác.