Dàn Lạnh Tự Chế Cho Hồ San Hô Và Cá Biển

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi nguyentruong, 11/10/07.

1. nguyentruong

nguyentruong Member

Thích đã nhận:
    0
    :confused: Mình chưa có điều kiện trang bị máy lạnh cho hồ san hô và cá biển, bác nào có phương pháp nào thay thế cho máy lạnh không hay là có dàn lạnh tự chế nao không xin chỉ giáo. ~X( Mình đang nghiên cứu tự chế một dàn lạnh rẻ tiền mà hiệu quả, khi nào có thành quả mình sẽ post lên cho các bác.:applause:

2. new_boys

new_boys Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Wăng cục đá bự vào cái bịch bự buộc lại wăng vào hồ. Hahahaha.

3. purple_forest

purple_forest Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Vậy bạn new boys có dám làm như vậy kô huh~, nếu chừng nào làm thì cho mình qua coi nha'.....

4. romantic

romantic Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn nghiên cứu và chế làm gì cho mất công,đừng làm những gì người khác đã nghĩ và nghiên cứu và chế rồi,nhưng đều thất bại bạn ạ ,và mất thời gian và tiền của Bạn nữa,thôi thì để lúc nào tài chính ổn định thì Tậu về 1 cái :laughing: Còn không Bạn lấy mấy chai nước suối dùng rồi đổ nước vô,bỏ vào ngăn tủ lạnh,nhớ là để tủ đông đó,khi nào cần thì cứ thả vào hồ,xong lại lấy cái mới bỏ vô,cái cũ làm lạnh tiếp :laughing:

5. goodlifewater

goodlifewater Member

Thích đã nhận:
    0
    Có một em tuổi "teen" dậy muộn vừa dắt xe ra khỏi cửa thì lốp xẹp lép do hết hơi. Dắt xe ra đầu đường, vừa trông thấy anh thợ sửa xe, cô nàng liền gọi to: - Anh ơi, "bơm em phát"! Anh thợ sửa xe nhìn vào lốp rồi đáp: - Non thế bơm cái gi? Đang vội nên cô gái nhanh nhẩu: - Tối qua em vừa sờ rồi, không thủng đâu, cứ bơm đi! Anh thợ sửa xe bèn lắc đầu: - Thôi thì quay vào đây...

6. Barriememo

Barriememo Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Wăng cục đá bự vào cái bịch bự buộc lại wăng vào hồ. Hahahaha.
    cách này co thể sài ta.m thời thôi co người dùng . mình nè , nhưng sài bằng chai nước đem đông lại rồi bỏ vào lọc tràn

7. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    dàn lạnh tự chế: mình có 1 ý tưởng nhưng không có điều kiện làm, và cũng chưa có thời gian làm cho nó chay,

Dựa trên nguyen lý luân chuyển luồn khí của các ống gaz, khi 1 đầu ống bị đốt nóng thì hơi GAZ sẽ chạy trong ống gaz --> do vậy sẽ phát sinh ra độ lạnh bên ngoài ống đồng. Và bạn có thể tạo ra 1 máy lạnh nhân tạo mà kông cần phải tốn tiền sắm máy lạnh cho những hồ dưới 1m.

8. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
    Cái vụ này là sao bạn? hổng lẽ bơm gas vào ống rồi ngồi hơ nóng? Mình nghĩ nguy hiểm quá! Nếu mình có hiểu sai ý thì bỏ qua nhé! Nhưng theo mình cái dzụ này căng à :laughing: khó lắm !

9. sanho

sanho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình có cách này. Bạn gắn thêm 1 cái quạt thổi trực tiếp vào hồ, loại có công suất hơi lớn một tí. Chuẩn bị 1 thùng ướp đá có nắp hay đi du lịch = nhựa cứng, 40*60. Khoét 2 lỗ. Dùng 1 máy bơm nước từ hồ cho vào 1 lỗ, chạy vòng vòng trong thùng qua nhiều ống nước = nhựa dẻo, rồi dẫn theo lỗ kia xuống lại hồ. Mỗi ngày, mua khoảng 2000 đ nước đá, bỏ vào bao, cho vào thùng, đóng nắp lại. Xong!

10. Dragonking

Dragonking Well-Known Member

Thích đã nhận:
    469
  11. Coolpix

Coolpix Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    532
    mình củng làm cách quăng mấy chai nước vô tủ lạnh rồi bỏ vào hồ vì dùng máy lạnh cho hố cá tốn điện và nhày cầu chì hoài .