Đàn manh manh mới nhập cư

Thảo luận trong 'Chim thuần dưỡng' bắt đầu bởi bihallow, 29/11/12.

1. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    kính chào tất cả anh em chơi fich xưa giờ chỉ chơi chim rừng gần đây là yến hót.mình cũng thích fich lâu rồi mà vì giọng nó chỉ kêu chít chít nên không khoái lắm.tình cờ qua nhà ông anh nuôi yến chung thấy mấy e nó đẹp quá không cưỡng lại nổi đành phải nhập cư thêm 1 cặp mm.về thì thấy nó hót cũng vui tai và kích mấy con yến trống ở nhà hót dữ quá nên quyết định làm thêm 1 lúc 6 em nuôi cho đã
    về yến hót thì mình tương đối đã nuôi ok rồi không bít loại này thì ra sao nên có gì không hiểu mong anh em chỉ dẫn thệm
    đây là 6 em mm của anh tuandatphan gửi cho mình và 1 cặp xám ông anh chia lại quay bằng dt sámung wave nên không rõ lắm còn cái ip thì up lên máy tính phức tạp quá nên có gì xào nấy nha mấy anh em
    http://www.youtube.com/watch?v=yGzERgdJ1hc&feature=g-upl
    ké thêm cái clip em thanh yến đang đút 4 em chim con cho anh em coi chơi :D
    http://www.youtube.com/watch?v=eHMBpRbqNsc&feature=g-upl
    chúc anh em 1 ngày vui vẻ:applause::applause::applause:

2. Lam Vu Nguyen

Lam Vu Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    473
    Clip về mm mà chủ yếu quay yến. Cặp xám nhảy ổ rồi ah?

3. vietphanrang

vietphanrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    máy con yến non sao ra lem nhem nhỉ :) . cặp thanh nuôi con tốt quá :) . mừng bác chơi thêm finch ^^

4. bihallow

Thích đã nhận:
    164
    cũng không rành nữa bác ơi mới chơi mm đc 2 ngày ah :D nhìu điều học hỏi thêm cặp đó ông anh chia lại mà nhảy ổ là sao bạn?thấy 2 con cứ nhảy vào cái gáo dừa bới bới rồi kêu suốt cũng không bít làm gì :))

---------- Bài viết thêm vào lúc 01:30 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 01:29 PM ----------

đợt đó đc trước Việt ah tại thiếu trống quá nên ghép con thanh với con hoàng nên ra vài e bananetxe mà kaka chứ để em nó đẻ gió thì phí quá :D

5. vietphanrang

vietphanrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    MM nhảy ố tức là sắp có trứng :) . MM nên tách riêng ra đi chim trưởng thành đều đẻ đc hết rồi đó .

6. bihallow

Thích đã nhận:
    164
    chỉ có 2 em xám là thấy lớn ah việt ơi còn mấy em kia chưa trổ lông hết nữa mà thời gian nữa chắc mới tách đc dàn yến sao rồi việt update cho anh em chim ngưỡng đi...dàn hồng cúc có hậu duệ chưa

7. tuandatphan

tuandatphan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    588
    wao show hàng nhanh thế em trai, nhìn mấy em yến thích lắm đó nha

8. lqdt

lqdt Active Member

Thích đã nhận:
    13
    bihallow có phải là bạn Tý bên chimcanhvn không vậy? Còn hàng độc show lên cho anh em xem chơi đi. Nuôi yến mà nuôi mấy thêm em MM này cũng vui. Tụi MM này dễ đẻ, chỉ cần yên tĩnh là chúng đẻ hơn gà!

Last edited: 29/11/12
  9. sefar

sefar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bác nuôi yén mà đẻ dc thì mm chỉ là chuyện nhỏ,yến nuôi tốt wa

10. bihallow

Thích đã nhận:
    164
    mới chơi nên làm cái clip cho nó sinh động anh tuấn ơi ghiền chim cò là vậy mới về sợ chưa quen khí hậu lắm nhưng chim khỏe manh anh ah

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:01 PM ----------

tại bị ông anh dụ bạn ah ổng share có 1 cặp gặp mình thì máu lắm chơi 1 cặp không thích làm thêm 3 cặp chăm cho nó máu me.để rành rành loại này xíu kiếm thêm cúc với socola chơi tính ra thì giá tri loại này không cao nên thích là sút ngay thoy

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:03 PM ----------

yến nuôi thấy chua cay lắm bác ah nuôi đẻ cực như quỷ ah trống phải căng thì mới xài đc nhìu em căng cũng chưa chắc xài đc có con em nuôi căng đạp mái ầm ầm ngày nó đạp ít nhất cả chục phát thế mà vẫn chẳng có cồ.cặp thanh thì em chưa thấy đạp bao giờ lại nở 4 con.chắc đà này chuyển qua fich cho đỡ cực quá.chơi yến tốn kém mà kiếm chim con thì chua cay quá trời.để nuôi thử mm lấy kn xem sao mà nghe loại này cũng khó ấp lắm nên cũng không bít sao nữa

11. manhmanh

manhmanh Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thích manh manh yến... có anh nào chơi trước thì để lại cho e chơi với, ở Đà Nẵng nghe

12. jackylong

jackylong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    357
    tìm hiểu kỹ rồi hẵn chơi nhé bạn , có chút ít kinh nghiệm cho đỡ bỡ ngỡ , manh manh là chim manh manh , yến là chim yến , k có chim manh manh yến nha^^

13. Lam Vu Nguyen

Lam Vu Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    473
    Ngoài manh manh yến, có loại nào gọi là yến manh manh k bạn?

14. manhmanh

manhmanh Member

Thích đã nhận:
    1
    co ai o Đà nẵng ko để cho e may con mm hay sn j cung dc