Dán nhầm keo 502 vào cửa lồng.

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi thocuongts, 8/1/12.

1. thocuongts

thocuongts Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Hôm vừa rồi mình ngồi nhỏ lại cái lồng lửa cho chắc chắn,không ngờ mải nói chuyện với bà xã thế là nhỏ luôn cả vào mấy cái lan cửa lồng. giờ không làm sao mở đc ra.Em lửa bên trong mấy hôm rồi ko đc tắm.Bác nào biết vụ này bảo giùm với. Có loại gì và gỡ được keo đó không?

2. thocuongts

Thích đã nhận:
    65
    Không bác nào giúp em cái ah. Nhìn em lửa trong lồng mà không biết làm cách nào bây giờ. Em đã thử hơ lửa mà vân không ăn thua. Ai biết chỉ giùm em đi.

3. kieuanh

kieuanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    118
    à mình cũng từng 1 lần nhỏ keo 502 vào cái khúc nan giữa thay vì nhỏ vào chân nan cho chắc theo ý định ban đầu-> kết quả: phải bẻ cái nan đi và cắm lại cái nan mới, thế là cái lồng tàu đã giảm mất ít giá trị....trường hợp của bạn chắc cũng phải phá cửa lồng, nếu keo 502 này ko xịn lắm thì 1 thời gian nó sẽ bong ra, chỉ ngại lúc đó chim cũng....:(

thocuongts thích bài này.
  4. nguyenduchuan

nguyenduchuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    563
    bạn vót nan sẵn,thay hết là chuẩn nhất .mọi cách thua cách này

5. dat_casper

dat_casper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    bạn lấy máy xấy tóc bật số to chĩa thẳng vào nó chịu khó chờ tầm 15 đến 20 phút rút ra ngon lành

Micon and coi77 like this.
  6. ThaiTD

ThaiTD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    240
    Đề bài bạn ra khó quá, không ai giải nổi, chắc bạn chọn ra đề bài khác dễ hơn đi.
    Giỡn chơi chứ để hóa giải keo 502 chỉ có cách duy nhất là hơ nóng cho nó nhả ra (tương tự như keo dán ống nước vậy đó), bằng cách dùng máy sấy tóc phà vào, nhớ bịt lỗ gió đằng sau máy sấy để tăng độ nóng, chú ý xem hơi nóng có làm hư nan lồng tre không, bạn có thể lấy dao lam hoặc dao mổ y tế (mua ngoài Cống Quỳnh) để lách vào chỗ dán hỗ trợ tách ra cho nhanh, hy vọng cách tiểu phẫu này có thế giải quyết được.
    Thôi thì bạn thử cách nữa xem (mình chưa thử nên không biết có được không) là ra ngoài tiệm bán sơn, mua acetol hoặc xăng thơm hoặc dung môi hòa tan nào đó về tẩm vào xem sao, chú ý mấy loại dung môi này rất mạnh có thể làm hư lớp sơn hoặc verni sơn nam lồng.
    Goodluck.

M.U and Micon like this.
  7. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Lây keo 502 nhỏ vào chỗ nan lồng đã bị keo dính để nó sẽ làm lỏng keo cũ và lắc liên tục thì sẽ được. nếu không được thì thay nan mới:laughing::laughing::laughing:

Last edited: 11/1/12
  8. thanhbinh_mocch

thanhbinh_mocch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    104
    Bạn dùng tay lắc sát các vanh xem sao mình cũng bị như thế và làm thấy được mà.

9. thocuongts

Thích đã nhận:
    65
    Cảm ơn mọi người mình đã thử lắc rồi. Đã phá cửa để em nó sang cái lồng khác. Đang tính chế lại cái cửa mới.

10. tongquan

tongquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    165
    Bạn ngâm trong Acetone là nó mềm ra , rồi nhúc nhích lên xuống nhè nhẹ cho đến khi trượt nan lồng ra là được , sau đó lấy dao cạo phần còn lại , có thể dùng bông gòn quấn xung quanh chỗ bị dính keo rồi rưới acetone vô bông gòn cũng được .( Acetone là nước lau sơn móng tay ). Sự cố kiểu này chỉ có Acetone mới trị được keo 502.

Micon and thocuongts like this.
  11. bayby_boy12

bayby_boy12 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    92
    bạn dùng nước rửa sơn mong tay nhỏ vào. chờ 1 tý nó sẽ làm 502 mềm ra. bảo đảm thành công

12. khuyen

khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    bạn lấy thuốc tẩy móng tay axeton nhỏ vào cần thì tẩm bông quanh nó .......... sẽ nhanh bong ...............đã làm thử kết quả tốt
    nhanh tay cứu em chòe lửa

13. Van Lap

Van Lap Member

Thích đã nhận:
    13
    Theo cách của bác ThaiTD thì cũng mệt đấy nhỉ. Chim nghe thấy âm thanh lạ sẽ nhẩy loạn xạ lên. Mở được ồng thì không nhận ra chim mình nữa mất. Bộ lông quăn oẳn-tà-rà-vằn rồi. He he.