Dân số của bể cá giảm dần?

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi thuyen_reco, 23/3/06.

1. thuyen_reco

thuyen_reco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể KT 50x35x40, dân số gồm: 6 neon, 6 ngựa vằn đỏ, 2 đĩa 7cm, 2 hắc quần, 2 chuột oto, 1 bống ăn rêu, 1 hắc lông vũ.
    Hiện tượng cứ sau 1 ngày là mất vài chú neon cũng như là ngựa vằn. Đến nay còn 1 neon + 3 ngựa vằn nữa. Kiểm tra bể ko thấy có cá chết, cũng như ko thấy cá nhảy ra ngoài.
    Mình đọc trên 4rum có người bảo lông vũ ăn neon do đêm nó phát sáng, nhưng ở đây ngựa vằn cũng bị mất tích cơ mà.
    Thật đau đầu quá, ko biết có nên thả tiếp nữa ko?
    Help me, please!:(

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Theo em chắc chắn thủ phạm là lông vũ rồi! ngựa vằn có to hơn neon là bao, vồ trượt neon thì dùng tạm ngựa vằn vậy...có khi thịt còn thơm hơn ấy chứ!

3. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Đích thị là lông vũ rồi đó, cá đĩa 7cm chưa đủ tuổi ăn neon đâu

4. thuyen_reco

thuyen_reco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác nhé. có lẽ phải cho lông vũ đi ở nhờ thôi. mình cũng thấy tiếc vì lông vũ của mình cũng nuôi lâu rồi, trông rất đẹp dài cỡ 10cm.

5. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    không đâu!!!!!!!!!!!! theo em nghỉ thì có lẻ do bọn thằn lằn đó .Tại hồi đó em có nuôi cá mà bị mất hoài nên rình thử thì dích thị là bọn thằn lằn . mấy con đó nó khôn lắm dùng đuôi nhử cá đó các bác ................lúc đầu em cũng không tin nhưng rình là tin liền đó

6. phamtungvov

phamtungvov Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    134
    Mình cũng biết thạch sùng bắt cá, nhưng không biết thằn lằn bắt cá...tuy nhiên con nào cũng thế thôi đều thò đuôi vào nhử cá. Nhưng ở đây là cá nê on và ngựa vằn loại bé síu thì làm sau thằn lằn câu được (miệng nhỏ tý ý mà)...chắc là lông vũ đó...

7. diepanh

diepanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    trời ạ !!!!bác phạm tùng gì ơi???? em là người nam nên gọi thạch sùng là thằn lằn còn bác chắc là người bắc nên gọi là thạch sùng nhưng hai con cũng là một thôi bác ạ ?????? bọn này khôn lắm tuy chúng có thể không ăn được nhưng chúng câu dược và câu cả cá bự hơn vhung1 đó chứ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! và chúng sẽ tha vào đâu đó mà chúng ta ít gặp hơn tại em cũng bị trường hợp này nhiều lần rồi nên cũng biết sơ sơ nhưng em bảo đảm đấy!!!!!!!