Đang bị buồn vì?????

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi hieuhubert, 24/11/06.

1. hieuhubert

hieuhubert Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Rất may hôm nay là ngày lể ( Thanksgiving Holiday) lể tạ ơn,cho nên Mình được nghĩ.
    Sáng ra thăm mấy em bé of Mình. Thì hỡi ơi:
    nhiêt độ tuột xuống còn 25 độ gần 30 Em Dĩa of mình bị nấm hết vi thời tiết hiện giờ rất là lạnh, o biết tại vì sao ?? Chắc cây sưởi bị trở ngại buồn quá đi thôi.
    Nhìn mấy Em mà đau thắt ruột. Tấc cả đều bị đen xì.
    :crying: :crying: :crying: ~X(

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn ra mua ngay cây sưởi khác về nếu như cảm thấy cây sưởi cũ có vấn đề.
    Nhanh nhanh chữa bệnh cho bọn chúng đi bạn ơi, với bệnh đen người như vậy thì các của bạn đang gặp nguy hiểm rồi đó. Rất có thể chúng còn đang bị nấm nữa, bạn nhìn nghiêng nó xem có vết loang mờ nào trên thân của chúng không nhé.
    Các bài thuốc chữa cá đĩa có rất nhiều trên 4r, bạn đọc lại vài bài xem sao. Nếu như chờ các thành viên trả lời e rằng cá bánẽ có 1 số em thăng thiên roài.
    Có anh em nào có kinh nghiệm chữa bệnh cho cá Đĩa thì hú lên đây gấp cứu cá của Hiếu hubert gấp nha, hoặc link đường đãn đến bài tương tự cho bạn ấy đỡ công tìm kiếm nhiều.

3. hieuhubert

hieuhubert Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Đã đở hơn nhiều

Thank's các Broths!
    Cá đã khõe lại rồi, chi có 5 E bi nấm thôi, Mình đã tách chúng sang hồ khác rùi.mình di mua 3 cay sưởi khác tốt hơn môi cây hơn $47 usd.~X(

4. hieuhubert

hieuhubert Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá of mình đây

đây là bồ câu và beo đỏ còn nhỏ chưa được trưởng thành
    chúng nó mới vừa khỏi bệnh
    [IMgo]http://img209.imageshack.us/img209/1116/dscn0011no8.jpg[/IMGo]
    Còn đây là 2 chú white snow
    [[IMgo]http://img228.imageshack.us/img228/6728/dscn0012oz9.jpg[/IMgo]

[IMgo]http://img149.imageshack.us/img149/3346/dscn0048td7.jpg[/IMGo]
    Mình sẻ post thêm khi mấy con kia khỏe lại:)

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cá đĩa không nên để độ Ph tăng cao, bạn cho san hô vào như vậy thì thỉnh thoảng nên kiểm tra lại Ph xem sao nhé, hình như cỡ khoảng 6,5 cho cá đĩa là vừa thì phải.

6. minhphong

minhphong Làm ít nói nhiều

Thích đã nhận:
    187
    Anh Hieuhubert để san hô vào chi vậy, bên đó p.h thấp lắm hay sao. Em thấy không ổn rồi. Với lại nếu cá bệnh ký sinh thì nó cạ mình vô san hô nhọt hoắc của anh bảo đảm không cứu kịp trong vòng 1 ngày. Mấy con beo anh quá đẹp, lớn thêm chút nữa nhớ post cho anh em xem nhé. Bên này giá khá mắc.

7. hieuhubert

hieuhubert Active Member

Thích đã nhận:
    0
    đá san hô

cám ơn các bạn dã xem và góp ý.
    đó o phãi là san hô. nó là 1 cục nhựa dẻo đó. vì mình làm Hãng nhựa mà.
    Còn PH thì bảo đảm 100% lúc nào cũng dưới 6.2 hết, vì mình có bộ lọc rất hoàn hảo chuyên lọc cho cá đẻ đó
    nó được gọi là R O. giá khoãng hơn 300 usd .
    Thôi xin lỗi các Bạn nhe tới giờ đi làm rồi hẹn gặp sau
    Love you all:x :x

8. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    bác có thể mô tả cấu tạo và nguyên lý hoạt động của máy để AE bên này học hỏi được ko?

9. MQ-MK

MQ-MK Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Theo mình biết nếu lọc RO thì giá đó khá rẽ đó. Vì hệ thống RO ở công ty mình lọc nước uống cho công nhân ngày khoảng 10 m3 hơn 10.000 usd nhưng thật ra ph cũng chỉ đạt chính xác từ khoảng 6.5 đến 7.5 thôi. Không biết hệ thống lọc của Hieuhubert thế nào, lọc được bao nhiêu lít trên giờ. MQ biết ở việt nam cũng có loại lọc nước uống mini của Đan Mạch hình như khoảng 5tr lọc được khoảng 120lit/h.
    MQ cũng thích phần điều chinh Ph của lọc RO,có anh em nào rành cái này không chỉ giúp nhé.

10. hieuhubert

hieuhubert Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Lọc RO

Lọc RO of Mình thì rất nhỏ chĩ cho cá cảnh thôi .Lọc 0 mắc lắm nhưng mấy cái Filters thì $ 93.99 cents cho mổi cái 3 cái gần 300 usd còn gì. còn về công xuất thì mình nghĩ chi khoảng 25 lít cho 1 ngày thôi. cho nên lúc nao Mình củng thủ sẳn 1 thùng nước khỏang 70 lit cho backup, khi súc hồ là có sử dụng ngay.
    Và đây là hình của nó các bạn tham khảo và mình hy vọng các Bác có thể chế 1 cái cho riêng mình
    [IMGo]http://img153.imageshack.us/img153/3951/dscn0067nl2.jpg[/IMGo]
    và đây là hệ thống họat động of nó
    [IMGo]http://img299.imageshack.us/img299/7426/dscn0069ww9.jpg[/IMGo]
    Ống màu xanh là đầu nối vào.Ống màu Vàng là nước dơ thảy ra. Và Màu Trắng la nước tốt.Dúng như MQ nói nó chỉ đạt khoảng 6.5 cho tới 6.8 thôi nhưng khi bạn mua bộ lọc Họ cho bạn 1 chai hóa chất của chính hiệu Hảng RO thế là .PH lúc n2o củng đạt 6.2 thôi.Và cho vào trước khi sử dụng là 24h
    Nó gần giống như là dạng bình thông nhau, được qua 3 giai đoạn lọc thế thôi
    Hy vọng các Bác có thể làm cho riêng mình 1 cái thật hoàn hảo
    Love You all:-* :-*

Last edited: 28/11/06
  11. cá cảnh

cá cảnh Guest

các bác này , khi ta cxho chạy o2 trong 2-3 tiếng thì ph sẽ tăng lên nhưng bác hieuhubert còn cho thêm cả tản san hô vào như thế thì làm sao mà bác ấy kiểm soát được ph nhỉ ? chưa nói đến view6cx5 làm sao để làm tốt vệ sinh hồ , nuôi cá rồng chung cũng ko sao cả , nhưng có đều cza1 rồng lớn nhanh như cái chớp mắt , cho cá dĩa ăn thì cá rồng dành , cho cá rồng ăn thì cá dĩa sợ , như thế thì ko sớm thì muộn cá rồng sẽ nhanh lớn trông khi cá dĩa còi cọc , ko tin thì các bác thử xem .

12. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Thì đã nói san hô bằng cao su rồi mà cá cảnh 127680 ơi. Bạn viết sai chính tả nhiều quá, rất khó đọc.
    Nuôi cá rồng với cá đĩa thì chỉ sống chung với nhau chừng 1 phút thôi, con rồng sẽ hóa kiếp con đĩa sang thế giới bên kia ngay, cá rồng là loại cá dữ mà.

13. hieuhubert

hieuhubert Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá Rồng!

Chú Rồng nầy o chung với Dĩa hơn 3 tháng rồi o có gì xảy ra hết. truớc đây mình củng thả chung với 1 E Rồng khác còn to hơn E nầy nhiều bọn nó vẩn hòa thuận bên nhau hơn 2 năm ,cho đến ngày bọn chúng rủ nhau đi Âm Phủ chung 1 ngày ( vì cúp điện hơn 24h lúc mỉnh o có nhà vì đi làm):crying: :crying: Nên mình bỏ nuôi cá vài năm chỉ mới nuôi lại hơn 1 năm nay thôi. Đây là hình của chúng. Hồ 75 gallons mà hắn dài hơn 1/2 size của hồ ( khoảng 300 lít ):-$ :-$ :-$
    Love U All

14. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Tui cũng nuôi con hắc long với 5 con cá dĩa lam trắng cũng có sao đâu nào GHT , ko chỉ có thế trong mục cá rồng mấy bài cũ có người cũng nuôi cá rồng chung với dĩa ....chả sao , nói thế chắc bác chưa thử nuôi chung rồi hay tại sao ấy nên ko lâu , bác thử lại nhé.

15. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn ơi mình cũng muốn nuôi chung cá đĩa với cá rồng lắm, nhưng mới thả con rửa bể vào nuôi chung với con cá rồng nhà mình, quay đi quay lại có 1 lúc thấy con rửa bể bị đứt làm 2 khúc:eek: , vậy thì làm sao thả cá gì được với con cá rồng nhà mình~X( .
    À con cá rồng nhà mình lại sống rất hòa thuận với con ba ba mới lạ chứ, chắc chúng sống quen từ nhỏ nên không tấn công nhau:x .

16. BỂ CÁ

BỂ CÁ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bcá nói thiệt hay chơi vậy con chìu kính cứng cáp hiếm bệnh vậy là đứt là đôi sao , khó tim quá bác ơi .

17. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Xin lỗi Spam:
    À nó bị đứt đôi bởi vì con cá rồng cắn đó bạn à. chùi kính tuy cúng cáp nhưng cuống đuôi của chùi kính sao mà dễ đứt vậy cũng không biết nữa. [-(
    Có lẽ cá rồng ăn sâu quy nên tính nó nóng hơn thì phải.

18. hieuhubert

hieuhubert Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hết rồi!!!

12 Em đã lên đường tìm cuộc sống khác rối !
    Ra đi có thứ tự, từng Em ra đi mổi ngay mà toàn là nhửng Em bệnh mình tách riêng ra o !!!
    mà o cứu được~X( ~X( :crying: :crying: :crying: :crying:

19. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Xin chia buồn cùng hieuhubert. Nhiệt độ nơi bạn sống rất có điều kiện cho nấm cá phát triển, nếu chúng nó bỏ bạn ra đi hết roài thì vệ sinh lại hồ bằng muối tinh sau đó đi thửa các em khác vậy chứ biết làm sao.:crying:
    Hay bạn đổi sang cá khác nuôi cho dễ vậy.

20. tranlethuan

tranlethuan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    @hieuhubert: Theo mình nghĩ Cá Rồng & Cá Dĩa là 2 thái cực hoàn toàn khác nhau
    _ Một bên hoạt động mạnh mẽ nhanh nhẹn , cần nhiều không gian , ăn nhiều . Đại diện cho phái mạnh
    _ Bên kia chầm chậm nhẹ nhàng có vẻ như trầm lắng , đôi khi gần như là bất động ,ăn ít
    Mà bạn lại muốn kết hợp và nuôi chung mình thấy có cái gì đó không ổn . Mặc dù cá Ngân Long không phải là loài hiếu chiến ( hiền nhất so với cá Rồng khác)
    Lúc bạn cho chúng ăn , bạn có theo dõi không nhỉ , chỉ cần 1 cú quẩy đuôi của con ngân long thôi . Chắc mình nghĩ đủ làm chị ,em nhà cá dĩa liêu xiêu , mất hồn
    Nếu có điều kiện bạn nên thửa riêng cho cá Rồng một hồ
    Còn cá Dĩa thì bạn nuôi + thủy sinh thì tuyệt vời lắm