Dáng em nó được ko các bạn?

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi LamBu, 1/1/11.

1. LamBu

LamBu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    lửa 2 mùa, đuôi 22cm +

bluto, ONGBAPCAY and phutancamau like this.
  2. phutancamau

phutancamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,648
    trời...dài quá.....đới với em chỉ cần 20cm là như nằm mơ rồi, em ở quê tìm đâu ra những con đuôi dài??? đối với em...ko cần hót hay, ko cần đuôi dài, ko cần đánh đuôi chạy cầu gì hết.....miền chích chòe lửa ko bị dị tật là nuôi....dù ngoại hình hay lông xấu cũng nuôi.................vì ở đây đặc biệt ko có lửa, chỉ có chích chòe than......than thì bao là nhưng chim hay thì em ko biết chọn.............tối nay phải nằm mơ 1 con 20cm quá........vì em nuôi làm cảnh.......hiii...Kính!

LamBu, longken and ONGBAPCAY like this.
  3. ONGBAPCAY

ONGBAPCAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Tuyệt! nếu như hiện nay tìm được con Lửa có cái đuôi dài như vậy không phải là dễ.Dù có thì không phải ai cũng có đủ tiền để mua(không nói chim Mộc).Nhất là ở miền Bắc nữa,con này thuộc dạng hàng hiếm...rất hiếm rồi,lên thành thật xin chúc mừng bạn nhé.Giá mà cái cổ của con chim này dài và nhỏ một chút nữa thì đuúng là hoàn hảo...nhưng nếu hoàn hảo quá thì có lễ cũng không còn được có mặt ở đây..có phải không bạn nhỉ.Mình quen nói thẳng,có sao nói vậy không biết văn vở lên chủ thớt hãy thông cảm nhé...Xin chúc bạn Năm mới THắng Lợi Mới .....NHÉ!!!

4. TRIQUOC

TRIQUOC Member

Thích đã nhận:
    2
    Chao ban
    Minh rat thich nuoi lua, minh nuoi cung lau roi, nhung luc nay do ban quá nên cũng chỉ nuôi 2 con thôi. Nhưng minh nhìn con của bạn thì thich lắm vì hợp với ý minh.
    Con lửa của bạn có đầu mỏ, dáng rất đẹp. Đuôi thi vừa phải. Vì minh chi thích lửa đuôi từ 20-22 cm là được, nếu đuôi dài thì đắt, nếu nuôi không tới thi chim không có lực, nhất không nồi.
    Nêu bạn không chơi thì để lại cho mình nhé.

Quốc Trí

LamBu thích bài này.
  5. duong-tam

duong-tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    chúc mừng bác có chú chim dáng quá đẹp nhé, nhìn em lửa của bạn mình mê quá ,mình rất thích những em đuôi dài , đang sưu tầm em đuôi dài đây hehe( mình được 1 em 23cm và 2 em 22m, 1 em 20cm)

Last edited: 4/1/11
    LamBu and longken like this.
  6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    LỬA BÁC ĐUÔI CONG NHƯ DÒN GÁNH MÍNH RẤT MÊ LOẠI NÀY(CÓ CON ĐUÔI THẲNG THƯỜNG DÀY CHẮC...TÙY MỖI NGƯỜI), MỎ EM NÓ BỰ QUÁ SO VỚI ĐẦU MÀ ĐẦU TRÒN NHÌN FÊ HƠN...CÒN TƯỚNG TÁ THÌ OK..TÓM LẠI CU NÀY KHÔNG CHƠI ĐƯỢC CHỈ ĐỂ LÀM CẢNH HAHA BÁC NẢN CHƯA CÓ GÌ HÚ EM PHÁT

LamBu thích bài này.
  7. hoangbinhduong

hoangbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    em la thành viên mới nên cung co 1 số y kiến.em vừa tậu dc 1 em đuôi 20 nhung ngat cái là nó nhát wa cac bac cho em hỏi la giờ em nên nuôi cho no dạn người trước hay la cho nó có lửa trước
    em dang fan vân ko bit chọn cách nào nè em no nhìn hình thì cũng dc mai mốt em pót hinh em nó cho các bac thẩm định hộ em.
    nhà em hiện có 2 chú rùi nhưng chỉ có 1 chú là siêng hót thui con chú kia em nuôi 4mua lông rui nhưng ko chiu hot chi hỏt nhỏ luc em cho ăn thui cac bác giup em với thank

8. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    chỉ dc mỗi cái đuôi dài thôi chứ đầu xà, mắt lồi, mỏ to wá khổ ==> xấu chim, hy vọng nết chơi hay bù lại

9. darlingloc

darlingloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Bạn này nhận xét rất chí tình, mắt chú chim lồi mà khoen mắt trắng quá, mấy cọng đuôi bẹ dài thêm tí nữa thì đẹp hơn, bản đuôi hơi hỏ tí, nhưng túm lại chú chim này cũng không rẻ đâu. Chúc bạn có 1 chú chim như ý. Thân

10. trint

trint Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,844
    Mình xem mãi mà không thấy mắt chim , sao các bạn thấy được mắt lồi hay thế

LamBu thích bài này.
  11. LamBu

LamBu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    cảm ơn lời nhận xét của bạn, nhưng hình này mình chụp còn ko thấy con mắt chim, mà bạn thấy đc thì quá nể phục..... :)

12. nttlove

nttlove Member

Thích đã nhận:
    12
    Khâm phục, khâm phục
    Nhìn muốn nát cái laptop, đỏ mắt trái, sưng luôn mắt phải mà ko thấy được mắt của chú chim lồi hay lõm
    Em thật là nễ phục bác luôn

13. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Chào các cụ ! mình có 1 em lửa đuôi 20cm ( miền bắc có con này là oách lắm rồi ) rất thuần hót rất hay và hay hót thế nhưng đuôi nó toàn bị hỏng thôi, toét và xơ xác hết thậm chí đầu đuôi còn bị gẫy mặc dù vừa thay lông xong thế có chán không ? mình đang dùng lồng tròn nên khả năng em nó tối ngủ ở cạnh lồng nên đuôi chọc hết vào nan. Cụ nào có cách nào giúp mình làm cho đuôi nó mọc lại và khắc phục vấn đề trên không ?

14. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500

Last edited: 19/3/11