Dáng một con chòe lửa thế nào là đạt tiêu chuẩn ????

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi giangnamphong, 17/9/11.

1. giangnamphong

giangnamphong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Mình cũng vừa tập tành chơi chích chòe lửa. Mình nghe nhiều người ; mỗi người lựa chon một kiểu khác nhau. Nói chung con lửa như sau là chuẩn; có thể chơi hội hay đi thi : đầu xà, cổ thắt, lưng dài, chân cao... Đặc biệt hay chạy qua chạy lại trên cầu, hay kêu "tạch, tạch" là cực chuẩn. Mình có thắc mắc là trên đời này có con lửa như vậy không hay chỉ là lý thuyết mà thôi. Nếu ai có con nào như vậy thì cho mình xem hình với !:applause:

2. tinhyeudamme_bh

tinhyeudamme_bh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    110
    giangnamphong thích bài này.
  3. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hihi mở hàng nhé bác... con lửa hay đập vào mắt mình là cánh xệ như gà tre thái, ngực bành, dáng đứng bến tre, đuôi càng dài càng tốt, nhảy lên xuống linh hoạt như múa và kèm đánh đuôi kêu tạch tạch(k chay qua lại trên cầu là nhảy hiphop không thích)... còn nhiều cái nữa mà chỉ cần vài tiêu chí trên đủ ốt cốt em nó về rùi...ý mà phải hỏi cái giá nữa chứ khakha

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:41 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:34 PM ----------

con cuối cùng lộn cầu rùi hichic em mới thấy lần đấu lửa lộn mèo thank bác...hai con đầu cũng được... chắc ở ngoài nhìn phê hơn thank bác

4. giangnamphong

Thích đã nhận:
    80
    Chim chuyền hay chim mép hay bổi gì đó thì làm sao mình chọn được ?? Bởi vì nó có đứng yên hay xệ cánh như gà che gì đó để mình lựa chọn đâu....

5. hoangtutoan

hoangtutoan New Member

Thích đã nhận:
    2
    Chọn 1 con chim tốt thì phải cần nhiều yếu tố quyết định, sau đây là kinh nghiệm riêng của mình để chọn dc 1 con chim tốt
    1-chim mình dài, cánh dài (càng dài càng tốt)
    2-tướng đứng cao cầu(chân dài, đứng cao, đứng thấp cầu như nằm ngủ hoặc khom khom ko nên lấy)
    3-ức chẻ, ngực to (có lực)
    4-mũi thông(quyết định làn hơi)
    5-mỏ mỏng (mỏ 3 lá càng tốt)
    6-mắt: có 2 loại sâu và lồi( sâu thì tốt, mà lồi cũng ko sao tuy có nhát 1 chút nhưng chim mắt lồi có làn hơi rất khỏe và chim có độ bền lực tốt, nhưng lồi quá đừng lấy sợ ko đủ khả năng ép dạn)
    Đôi chút chia sẻ, còn nhiều cách nhìn chim có thể đoán đc 50-80% lối chơi của chim thì mình xin đc chia sẻ trong những lần sau

6. tinhyeudamme_bh

tinhyeudamme_bh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    110
    Nếu như bác thế thì chỉ chọn dc chim thuần hoặc chuyền thôi, chim bổi gặp ngừoi nó tông rầm rầm chứ có đứng yên đâu mà nhìn, theo em thì cứ chọn con nào thon thon, đầu xà, lạnh lợi, nhảy kêu tạch tạch là dc :D

giangnamphong thích bài này.
  7. Ngọc Hưng

Ngọc Hưng New Member

Thích đã nhận:
    0
    "dáng đứng bến tre" mình chọn chích choè lửa chưa chọn cái dàng này bao giơ

8. giangnamphong

Thích đã nhận:
    80
    Rất mong bạn tiếp tục chia sẽ để anh em có cái nhìn tổng quan và có thể tìm được một em ưng ý....