đang muốn tìm hiểu về cách chơi cần chỉ giáo

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi duonghp, 15/8/12.

1. duonghp

duonghp Active Member

Thích đã nhận:
    3
    các tiền bối cho e hỏi: nếu m nuôi 1 chú yến non mà trong nhà không có con yến căng nào,thì e non đó có tự lên căng đc ko ạ?mất khoảng bao lâu thì mới có thể căng đc?cách chăm sóc như thế nào?e đang rất muốn chơi yến, nhưng lai chưa chăm bao giờ nên còn mù tịt lắm,mong các pro dạy bảo tận tình để e có thể tham gia vào hội những ng chơi yến.hehe,cám ơn các pro trước nhé!

2. lequocanh.td

lequocanh.td Active Member

Thích đã nhận:
    16
    1em non thì tầm 6thg là căng rồi nhưng cũng tùy con,nếu tính trung bình với chế độ ăn uống đầy đủ thì 8thg là chim căng!(ý kiến riêng của e thôi,có j sai các bác đừng ném đá e nhé! ^^)

duonghp thích bài này.
  3. bihallow

bihallow Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    duonghp thích bài này.
  4. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    Bạn nuôi chim non nếu là trống thì nó vẫn hót căng bạn ah! Nhưng nó chậm hơn chim của những người nuôi chim đàn thôi!

duonghp thích bài này.
  5. tran tue linh

tran tue linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Chim bạn nuôi 1 con thì vẫn vào căng được. (kiểu như bạn sống 1 mình hay sống với tập thể thì bạn vẫn dậy thì và trưởng thành) nhưng chắc chắn sẽ chậm hơn nếu bên bạn có 1 em chân dài. Đùa vậy thôi chứ chim vẫn căng bạn à.
    Còn khi nào căng thì còn tùy thuộc vào dòng, màu, cách chăm sóc...
    Bạn cứ nuôi và tham khảo anh em trên diễn đàn, tốt nhất nên kiếm người nào nuôi sinh sản gần chỗ bạn ở mà tầm sư học đạo => nhanh biết lắm. Chúc bạn sớm tích lũy cho mình những kiến thức cơ bản.

duonghp thích bài này.