dành cho ai mê bẫy chim đặc biệt là chim khuyên

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi mienxaocuabe, 9/6/11.

1. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hôm nay xuống chúc sơn bắt khuyên tham qua quả núi ở đấy,hic chim khuyên nhiều kinh khủng, chào mào cũng nhiều khuyên líu khắp nơi mà khuyên đàn bay như chim sẻ đàn ấy,quả núi rộng đi mỏi chân không hết.địa điểm này rộng rãi nhiều cây có nhiều nhà dân đã bỏ hoang, cây cối um tùm anh em nào mê bẫy chim thì tổ chức làm một hội hôm nào đi dã chiến một chuyến nhỉ, cách trung tâm hà nội khoảng 22 cây hứong đi xuân mai

2. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    em cũng khoái đi bẫy chim nhưng không có cả chim lẫn lồng bẫy ^^! hôm nào đi anh cho e theo ké một xuất , ở nhà mãi cũng chán muốn đi ngắm núi ngắm chim cho thoáng

3. thanhlonghfc

thanhlonghfc Member

Thích đã nhận:
    28
    Bạn tổ chức đi cho anh em giao lưu tý cho vui, bây giờ chỉ tỉnh xa mới bẫy được chim chứ Hà Nội bây giờ vắng tiếng khuyên líu ngoài trời lắm rồi

4. mrquang_lehong

mrquang_lehong Active Member

Thích đã nhận:
    11
    đồng chí tổ chứ đi tớ xin 1 chân để giao lưu cùng anh em, tớ mới tập nuôi nên cần bổ xung kinh nghiệm.

5. Phonglong

Phonglong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Bạn lập kế hoạch đi. Khi nào đi thì cho anh em đi cùng với để học hỏi và giao lưu. Nhưng mình không có chim mồi đâu!

6. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Phải chi các bác ở SG nhỉ?hix.....tiếc quá!!!!!!!!!!!!!!!!!

7. Cà tàng

Cà tàng Active Member

Thích đã nhận:
    28
    Lồng bẫy 70 ngàn, khuyên mồi 10 ngàn là ô kê rồi.

8. nhanviendc

Thích đã nhận:
    85
    giá này là giá trong vinh bạn ơi , ra hn ma hét giá này chủ hàng vác gậy ra lùa đấy =]]
    -------------------------------------------------------------------------------------

9. mrquang_lehong

mrquang_lehong Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Bác chủ thớt đâu rồi đưa ra cái mục này để anh em thèm xong bỏ thớt luôn à?

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:09 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:08 AM ----------

Lồng bẫy ở HN nhè nhẹ cũng trên 100k bác à. Còn khuyên mồi thì mình ko rõ vì toàn mượn chim mồi của vài người bạn.

10. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    hôm nào lên đấy 1 chuyến thử cái xem sao
    tiện đường đi lên Chương Mỹ xem có CM ko? luôn

11. xiipzack

xiipzack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Bẫy khuyên nói riêng và bấy các loại chim khác nói chung được coi như là 1 thú vui riêng , bản thân mình cũng đi bẫy khuyên lên hiểu đôi chút về nghệ thuật để bẫy được những chú khuyên líu hay với những giọng hót khác nhau . Nếu bạn đã từng mang lồng bẫy và trong đó có 1 chú chim mổi đi đến những nơi mà cho rằng ở đó có nhưng chú chim hay đẻ bẫy . những cảnh chú chim líu trên cây bạn mang lồng treo lên khi thấy mồi của bạn líu lên con chim trên cây thấy như có con chim khác đến cướp mất cây của nó . Thương thì nó lao xuông đánh sung quang lồng sau đó nhảy lên cửa lồng sập và nghe bạn nghe thấy tạch 1 cái đấy là cảm giác vửa vui sướng nhưng lại hơi run run . Minh thương đi bẫy những chú chim líu để về nuôi gột tử mộc lên huy vọng mỗi năm được mấy con để chơi . Nuôi mộc tuy mất công 1 chút nhưng lại được nhưng con chim hay đúng y mình . hiên giờ như năm nay đi bẫy cung được khoang gẩn 30 em mộc nhưng đâu phải cứ bẫy về là sống hết đâu , có con thì không ăn mà chết . có con nhảy mạnh quá khi tách ra khỏi lồng chung thì bay mất . nhưng rồi cũng giử được 15 em . mỗi con 1 bóng giáng khác nhau nhưng đều có điểm chung là líu dài và to . đấy là 1 trong những ưu điểm những con chim mình chọn

12. tapnuoikhuyen

tapnuoikhuyen Active Member

Thích đã nhận:
    9
    cho tôi 1 chân đi bẫy nhé , hôm nào đi alo 0977383254

13. nhanviendc

Thích đã nhận:
    85
    khoai nhất là lúc thuần chim mộc ở trong lồng bé , chim rất dễ nhảy loạn lên và chui qua lan lồng bay mất T.T

14. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    sorry anh em mình bận quá lâu ko nên , mình cũng hẹn các bác bên chim cảnh vn.com, hôm nào đi anh em hội họp đông đi cho khí thế nhỉ,mình tên là thụ,số dt 0938421982 ,

---------- Post added at 03:50 PM ---------- Previous post was at 03:47 PM ----------

anh em thu xếp thống nhất một ngày nào đó vào thứ bẫy hay chủ nhật, rồi alo, gặp nhau tại ngã tư khổ là anh em xuất kích,vừa đi dã ngoại vừa bẫy chim, anh em nhớ mang theo máy ảnh(nếu có) làm kỹ niệm nhé,số điện thoại mình đã có ở trên http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=6529&page=8

Last edited: 13/6/11
  15. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    anh em hô hào là đi bẫy mà ko thấy ai tham gia gì cả,mình vừa đi bẫy về chỉ có hai anh em nhưng vui,chim khuyên vói chào mào nhiều,anh em nào đi thì liên lạc với mình nhé có thể là chủ nhật hay thứ tư lại đi

---------- Post added at 10:09 AM ---------- Previous post was at 10:03 AM ----------

chào mào thì thiếu gì , quan trọng chim mồi của bạn ra sao thôi

16. xiipzack

xiipzack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    32
    Tôi cũng rất mê bẫy khuyên nhưng không ở gẩn chỗ các bạn nên không thể tham gia được thường thì tôi đi bẫy 1 mình nhưng vẫn cảm thấy vui vỉ bẫy được những con chim ưng ý .

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:32 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:29 AM ----------

đúng vậy đi bẫy được những con chim hay nhưng vể đâu phải cứ nuôi được ngay đâu . còn phải có thời gian nuôi cho nó thuần chăm sóc làm sao để nó líu , sức khỏe tốt . có tuổi lồng nữa

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:34 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:32 AM ----------

mong những ai đam mê bẫy khuyên nói riêng đều có chung niềm đam mê chia sẻ đóng góp giúp diễn đàn ngày càng phát triển .

17. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    anh em ở hà nội cứ hô hào đi bẫy cuối cùng chả thấy ai ,thứ tư tuần sau lại đi tiếp, anh em nào đi thì alo nhé so dt có rồi đấy

18. hoangbinhduong

hoangbinhduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    phải chj bác ở bình dương thy hày wa hjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj

19. mienxaocuabe

Thích đã nhận:
    107
    trong đấy cũng có khuyên mà làm c huyến lên chỗ huyện hooc môn chắc ở đấy nhiều chim lắm

20. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    hi. hom nao ranh rỗi cho em đi một chuyến nhá , ở quê em cứ đếm mùa đông bãy khuyên rễ lắm, chẳng cần chim mồi gì đâu, chỉ cần bẫy sập và hoa quả chín là ok