dành cho ai yêu thích và đam mê kkf

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nack, 12/1/08.

1. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình là 1 người chơi cá cũng khá lâu rồi,cũng có 1 chút king nghiệm về nuôi kkf,là 1 giống cá VIP ở nhiều nước,được ưa chuộn vì có 1 vẽ đẹp tuyệt hảo không có giống cá nào có được,được ra đời ở thái lan.
    vd: 100 con kkf khi lớn lên mỗi con sẽ có 1 vẽ đẹp riêng,bảo đảm không có con nào giống con nào
    kkf là 1 giống cá tỉ lệ lên đầu rất rất thấp,nhưng khi cá bung đầu thì không diễn tả được,kkf bung đầu rất to,to hơn các giống khác nhiều
    vậy khi các bạn chọn 1 em kkf các bạn nên chú ý 1 số đặc điểm sau:
    thân cá hình chữ nhật,cá lanh lẹ không bị tật
    châu rời từng sợi dày,ngấm vào từ thịt(cá lớn lên châu sẽ rất sáng)
    có 1 số người bảo rằng kkf đừng chọn con có chấm tang,mình thì không rõ lắm ,nhưng cá la hán kiếm con nào không có chấm tang thì rất khó,chứ nói chi đến kkf,mình thấy đa số đều có chấm tang,(nhưng nó không thành vấn đề đâu),quan trọng là nó hài hòa với con cá
    quan trọng là đuôi hình quạt xòe,kỳ cờ thẳng đứng,ôm sát đuôi (đây là nét đặc trưng của kkf)
    mình đi tham quan khá nhiếu tiệm cá bán kkf thấy giá của con kkf này cao lắm
    cá chơi được thì từ 400=>800 1 em (đúng gốc kkf)
    còn hàng vip tuyển rồi thì từ 1t7=>5t
    còn cá tuyệt đỉnh thì vô giá
    anh em nào có thêm kinh nghiệm thì giúp mình xây dựng topic này dành cho kkf nha,chào các anh em,chúc năm mới vui vẻ ,mạnh khỏe và luôn đam mê la hán nhé,hihi :laughing: :laughing:

2. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hừm bạn nói thế là chỉ mới biết về mặt tích cực của kkf thôi Chứ ở ngoài kkf dạt đầy . Cả đàn thậm chí nuôi ko em nào lên đầu đấy khoảng 400 em Mình nghe mấy trại cá ở Củ Chi nói vậy Nhưng 1 sự thật là kkf đầu nuôi tùy giống dầu ko thể to như kc đc, có khi nuôi cá trống mà cũng ko gù đâu bạn ơi và nuôi rất dễ bị chai dầu Ngoài ra tỉ lệ cá đẹp ko cao cũng có vài em đầu to đẹp nhưng nó ko dành cho người chơi như chúng ta đâu vì vậy chơi cá la hán nên chơi KingKimCuong là hat nhất BYE.Có gì ko đùng mong ae góp ý

3. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    mình đồng ý với bạn hannahmontana kingkamfa có đầu to đẹp chỉ để dành cho những đại gia có nhiều tiền chơi thôi mình thấy giống kim cương của Việt Nam cũng đẹp không thua gì cá ngoại đâu

4. La Han Rong

La Han Rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đồng ý 2 tay 2 chân luôn...Kim cương thì đc cái đầu tròn dễ thương và wan trọng nhất là dễ lên đầu nữa...Mình đang để ý tới tụi king lai đây....vừa đẹp vừa dễ lên đầu....2 yếu tố wan trọng của 2 giống cá đó nha!

5. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    King lai thật ra cũng chỉ là king kim cương thôi (bổn bá bá)
    Nghe từ "bổn bá bá" , nếu đúng là dân chơi cá sẽ biết loại này :D

6. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uh,thì mình chỉ chia sẽ ý kiến vậy thôi,kkf là 1 giống đẹp,mình thấy trên diễn đàn có anh trung ở An Bình q5 kkf rất đẹp,chúc các bạn sẽ yêu thích kkf hơn nhé

7. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thiệt tình em hông bít ai là "Bổn Bá Bá" cà, Bác có thể nói thêm cho em rỏ đc hông.
    Còn cái đẹp của King Kamfa thì kô còn gì để bàn, chỉ tại 1 số trại cá cố muốn ép ra dòng này nhưng chưa thành công thôi.
    Chút góp ý, có gì sai sót mong bỏ qua ./.

8. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nghe các bạn nói về kkf mình thấy ham quá nhưng đành pótay vì giá quá cao không hợp với sv tụi nmình.

9. quanbao

quanbao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    49
    Theo mình nghĩ giá King Kamfa cũng không phải cao lắm đâu, cái khó nhất là lựa cá và nuôi cho lên đầu mà thôi. Mình mua vài con giá mỗi con là 200k khi cá bằng hạt dưa, sau hơn 1 tháng tuyển lại được 2 em thế này đây:

10. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi,mình cũng không có tiền nhiều nên chĩ mua cá khoảng 1t à,cá lớn lên đẹp lắm,du82ng mua mắc tiền làm chi các bạn ơi,mua từ từ nuôi lên

11. Bii

Bii Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    :D cá chơi đc từ 400 đền 800 mà còn đúng gốc king hả bạn ở đâu bán vậy chỉ mình với mình toàn mua cá mấy chai còn ko đúng gốc king và cùi mía nữa nói chi là 400 đến 800 :laughing:lại còn đúng gốc king nữa:-S ở nhà mình có 4 con king nè 1 con ko dưới 1 chai mà còn sợ là ko đúng gốc king nua ><

12. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe,bạn thích thì ra thủy chung giá 450 ngàn,là king gốc luôn,còn có 800 thì ghé huynh đệ,bắt máy con ra dáng rùi,giá 1t nhưng trả khoảng 800 là ok liền,còn thích thì lên nhà mình xem kkf chơi

13. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tiệm cá thủy chung củng có tiếng lại cá đẹp ko như tblh.phlh toàn là cá dỏm lại hét cho dử,mình củng mua ở đó 2 em ko biết cá ở đó xác xuất lên đầu có nhiều ko nửa nhưng vẩn nuôi hy vọng

14. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uh,hay mình kết bạn đi,mình choi kkf chơi,bạn cho mình điạ chỉ đi,bữa nào mình gặp bàn chuyện cá chơi,bạn thấy sao .nhắn tin cho mình nha 0908350382 gặp phước,mình cũng mua ở 2 chỗ đó thôi,cá đúng gốc,mua mắc chút nhưng cá đẹp

15. prince_mt2

prince_mt2 Member

Thích đã nhận:
    3
    Oh, các bạn ở đâu vậy ? nếu ở TP.HCM thì bữa nào hẹn nhau ra cafe nói chuyện để mình trao đổi thêm kinh nghiệm nha !

16. dinhtrantanduc1

dinhtrantanduc1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy pác ơi cho em xin đ/c của tiệm huynh đệ và thủy chung với , em ghiền kingkamfa lắm lắm luôn!=((

17. 0Sun

0Sun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bổn Bá Bá có phải thằng này không bác trung_st :D

:D

18. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Theo mình nghĩ KKF đẹp thật nếu nó đủ 3 yếu tố đầu ( khó nhất ) Châu màu và phải có chữ ( cái này hơi khó nha ) nhưng hiện nay nhiều bạn thích nuôi bởi vì yếu tố đầu ra của nó. Cá đẹp thì bán được rất nhiều tiền và được người Thái mua lại còn cá xấu thì đổ sông đổ biển. Đặc điểm của dòng này là rất khó lên đầu (tỉ lệ vài em trên mấy trăm em đó các bạn.) Chính vì thế mà dòng cá này vẫn mắc . Cá con vài trăm k /1 con. Nếu nhà rộng, kinh nghiệm nhiều thì các bạn thử xem còn nếu không vớt em nào vài chai đang có triển vọng cũng được. Tuy nhiên , khi mua cỡ này các bạn vẫn phải chăm kĩ nếu không nó chai đầu đó nha. Chào các bạn..........

19. thuannguyenanh

thuannguyenanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    không thấy có AE nào ở HAN tham gia topic này cả nhỉ ?Tớ quan tâm tới KKF và đã đọc hết bài của các bạn .Tớ thấy tìm được KKF gốc đã khó (ở HCMc còn vậy nữa là ở HAN ),nuôi được có đầu lại càng khó hơn.Có chăng,giá lại rất cao.Nhưng tớ cũng rất thix KKF vì vẻ đẹp riêng của nó.Nhà tớ có hơn 10 em rồi trong đó có 1 em KF cổ-KF đại đế đó.Nhưng tớ sẽ kiếm bằng được 1 em KKF để nuôi cho khoái.
    Theo tớ ,để chắc chắn có cá đẹp,c
    ó đầu,có lẽ phải kiếm cá bé , nhưng có đầu - dù có đắt 1 chút(đã to rùi thì....ngại lắm)
    Chúc các bạn VUI !

20. david

david Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn làm ơn chỉ mình làm sao để đầu nó ko chai...
    to nack:bạn chơi king nhìu lắm hả..mình cũng khoái chơi king lắm.mình đã từng sỡ hữu 5 con có đầu.nhưng mà bi giờ chỉ còn 2 con thôi.1 con 1 ngón và 2 ngón.đều có đầu..bạn và mình có thể trao đổi về cách nuôi king ko
    nik cua mình nè:h_kool_l_t_fat
    các bạn muốn trao đổi king nghiệm nuôi king cứ add nik mình nha.sẵn sàng đóng góp và học hỏi kinh nghiệm của mấy bạn