dành cho những ai mới tập nuối cá biển

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi myconcai, 18/10/08.

1. myconcai

myconcai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    hello ,cá cảnh biển là niềm đam mê ,trước đây mình nuôi cá cảnh biển nhưng cá cứ bệnh và chết liên tục (nấm +nhiều nguyên nhân khác) cứ mua về nuôi được vài tuần là cá lại chết nhiều lúc chán nản ko muốn nuôi nữa,--->>sau khi tìm hiểu về trang web này mình mới hiểu và học hỏi được 1 số kinh nghiệm về cách nuôi và chăm sóc cá cảnh biển ,trong đó kể đến là sản phẩm vi sinh BIO-MV của cong ty MAI VIỆT ,từ ngày mình dùng sản phẩm này cá ko chết nữa ,nước thì trong (sáu tháng mình chưa thay nước mà cá vẫn khẻo mạnh).xin chân thành cám ơn mai việt.

2. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    Bạn có thể cho mình biết tên của loại men Mai Việt mà bạn đang sử dụng không, mình cũng mới tập chơi cá biển nên đang tìm hiểu. Bể mình sắp thả cá nên mình muốn chuẩn bị môi trường tốt và cả thuốc ngăn ngừa bệnh trong trường hợp cá bị bệnh. Cảm ơn bạn nhiều.

3. thanhbinhdn

thanhbinhdn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
  4. habacninh

habacninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Chưa thấy MV cám ơn nhóc con nhà tui?=))=))=))

5. MAIVIET_BIO

MAIVIET_BIO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    cảm ơn bạn myconcai đã chia sẻ thông tin.
    Bạn myconcai ạ, BIOnAQUA MV giúp cho bạn có thêm thời gian thư giãn sau một ngày "lăn lóc" với CAGT. BIOnAQUA MV chung tay cùng các bạn tiết kiệm nước, nhưng nếu bạn quá tiết kiệm bằng cách 6 tháng chưa thay nước thì cũng không nên, vì các lý do sau đây:
    - Bạn trở nên lười biếng.
    - Cá của bạn sẽ bị thiếu tình cảm
    - Nước để lâu quá cũng sẽ bị "nghèo" dinh dưỡng.
    Mai viet đề nghị bạn 2- 3 tháng nên thay một phần nước, hàng tuần châm thêm nước bị mất do bay hơi.
    Ghi chú : CAGT= cơm áo gạo tiền (câu này bắt chước của anh TPA)
    Thân

Last edited: 27/10/08
  6. binhson84

binhson84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Bác MV mình ở quận 5 không biết chỗ nào bán men vi sinh của anh, anh có thể cho em địa chỉ để mua không hoặc có dịch vụ giao tận nhà không? em mua một ít về thử

7. Hong_ket

Hong_ket Well-Known Member

Thích đã nhận:
    295
    @binhson84: bạn có thể ra tiệm cá cảnh nào cũng có, mình mua ở Nguyễn Thông 1 gói về dùng thử rồi (12k/gói, 1g/100lít nước), theo cảm nhận của riêng mình thì men này ok đấy.

8. ryan_hippo

ryan_hippo New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi hồ nhà em có sử dụng thuốc sát trùng và USA cách đây khoản 1 tuần giờ em muốn dùng thêm men vi sinh Mai Việt này được không?
    Cám ơn các Bác.

9. myconcai

myconcai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn liên lạc theo địa chi mail này maivietbio@yahoo

10. MAIVIET_BIO

MAIVIET_BIO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Sau khi dùng các loại thuốc sát trùng, kháng sinh, thì dùng men vi sinh là rất cần đó bạn, vì các loại thuốc sát trùng, kháng sinh đã tiêu diệt phần lớn các loại vi sinh trong bể, vì vậy cung cấp, bổ sung vi sinh vào bể sẽ giúp cân bằng sinh thái trong bể, cácchất thải mau chóng được sử lý do vi sinh cung cấp thêm, ngoài ra vi sinh trong BIOnQUA MV còn bảo vệ hữu hiệu cá của bạn khỏi một số bệnh do nấm và vi khuẩn bên ngoài.
    mail: maivietbi@yahoo.com.vn

11. boynqd

boynqd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào MAIVIET, tôi có vài thắc mắc nhờ MV tư vấn giúp:
    - Tôi đến rất nhiều cửa hàng bán cá cảnh hỏi mua BIO MV như đều trả lời là không có bán. vậy tôi phải mua ở những cửa hàng nào, tôi sống ở Thủ Đức (gần khu vực này có cửa hàng nào bán sản phẩm MV không?)
    - Tôi đang dùng thuốc USA để diệt nấm cho cá, vậy sau khi sử dụng thuốc này xong thì bao lâu sẽ cho men vi sinh MV vào bể? và cho quá liều lượng có lợi hay hại thế nào?
    Cám ơn MV.