Đánh giá chim họa mi?

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi huynhthachvu, 22/4/11.

1. huynhthachvu

huynhthachvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    KtsBim thích bài này.
  2. tiencuong

tiencuong Moderators

Thích đã nhận:
    3,448
    Up dùm chủ thớt.

Mà nước tắm cho chym nhìn bị bóng hay là bẩn thế chủ thớt?

[video=youtube;Pgdn1IYCSJs]http://www.youtube.com/watch?v=Pgdn1IYCSJs&feature=related[/video]

[video=youtube;cgS8v1JX5aU]http://www.youtube.com/watch?v=cgS8v1JX5aU&feature=mfu_in_order&list=UL[/video]

Last edited: 22/4/11
    KtsBim and comnat like this.
  3. bangtramduong

bangtramduong Active Member

Thích đã nhận:
    159
    chào bạn,

Họa Mi con nào mà chẵng đá. Chỉ có điều đá hay, hay đá dở thôi. Chim bạn theo mình nghĩ chắc không lì đòn lắm đâu. Vài lời đến với bạn, chúc may mắn

huynhthachvu, KtsBim and tiencuong like this.
  4. ythienkiem

ythienkiem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    877
    huynhthachvu: em chim của bác mắt lồi mà lộ , trông thấy dữ chim nhưng không gan lì cho lắm . Theo em thì bác chơi hót thì được đấy , nếu bác chơi chọi thì nên tuyển em khác nhá .

5. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Bác ythienkiem bác còn nợ rất nhiều anh em câu trả lời : Tại sao không được cho HM ăn kỳ tử đấy ?? Bác ko trả lời thì tôi đành chơi tuyệt chiêu " Bác đi đến đâu tôi theo đòi nợ đến đó "

6. maiphuongdh

maiphuongdh New Member

Thích đã nhận:
    1
    Em chào các Bác, em cũng mới bập bẹ chơi chim được 1 thời gian thôi ạ. nhà em có 1 con Gáy và 1 chíc Chòe lửa hót tốt rồi, em muốn kiềm 1 chú Họa Mi, nhưng kinh nghiệm của em về họa Mi chưa nhiều, vậy bác nào có thể cho em 1 số kinh nghiệm chọn họa mi được không ạ. Em cảm ơn các bác

KtsBim thích bài này.
  7. ythienkiem

ythienkiem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    877
    @mavanz: em chào bác ! Bác mà theo em thế này thì em toi mất ấy , chả dám đi đâu làm gì cả ! hic hic . Em sẽ đi tầm sư học đạo đến khi nào học được thì mới dám trình bày với bác , chứ chưa biết gì thì biết làm thế nào hả bác ?

huynhthachvu and KtsBim like this.
  8. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    Tại sao phải cho họa mi ăn kỳ tử? Hôm bữa đi vào tiệm thuốc bắc mua kỳ tử, gặp ông cụ ngồi uống chè bên quán chè ngay cửa tiệm thuốc bắc, ông cụ hỏi mua kỳ tử ả, nó tính hàn hay nhiệt? mình bảo cháu không rõ, thế là ông cụ bảo vất vào sọt rác đi cho nó lành cháu ạ. Không hiểu ý ông cụ là gì, mà vội quá không hỏi thêm câu nào.

NGHI_PhapSu and KtsBim like this.
  9. comnat

comnat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    chào bạn theo mình thì cụ này ko nên đá đấm gì nữa cụ này về hưu lâu rồi _có gì ko phải bỏ qua nhe thân

huynhthachvu and KtsBim like this.
  10. dame

dame Member

Thích đã nhận:
    20
    Theo mình nghỉ ông cụ khuyên mình hãy làm những gì mình chắc rằng biết đừng làm những việc khi mình chưa rỏ !

NGHI_PhapSu thích bài này.
  11. huynhthachvu

huynhthachvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    121
    Rất cảm ơn Bác! mình sẽ nuôi cho em nó hót vậy! Nó hót múa thì mình thấy là " Ok"! Nhủng mình nghĩ chơi hót vẫn thấy thích hơn chơi đá! Chơi họa mi đá co ngày nghiện rồi lâm luôn... Bài Bạc luôn....

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:11 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:10 AM ----------

Rất cảm ơn Bác! mình sẽ nuôi cho em nó hót vậy! Nó hót múa thì mình thấy là " Ok"! Nhủng mình nghĩ chơi hót vẫn thấy thích hơn chơi đá! Chơi họa mi đá co ngày nghiện rồi lâm luôn... Bài Bạc luôn.... khè khè..