Đánh giá dùm con gà lai mấy đời

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi vpt, 20/4/12.

1. vpt

vpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    gà tơ nhát kinh khủng úp bội mà đụng vào la quác quác sắp bị cắt cổ
    dt cùi +kỹ năng kém nên hình ko chuẩn thông cảm nhe các bác
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    đang tập tành chơi gà rừng ko có kinh nghiệm , các tiền bối chỉ giáo thêm dùm,có ý định dùng con này làm nọc đỗ gà lai đá lấu chơi

GHT, soncugay and anxuanloc like this.
  2. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Tướng tá nhìn đẹp đó, vẫn còn màu rừng. Nuôi kiểng hay đi bẩy văn nghệ thì mình góp ý, bác có ý định đổ ra để đi đá thì.... ko có ý kiến

soncugay and vpt like this.
  3. nguyenminhhai

nguyenminhhai Banned

Thích đã nhận:
    137
    f1 bạn gà, hơn 50% máu rừng. nhìn mào rất đẹp, nhưng tướng tá thì ko đẹp mấy, hơi lùn một tí.

4. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    bac dong quan diẻm voi Vu . muc nay chi giao luu ... dam da ... mien ban.. dung buon nhe ban .
    Bác đồng quan điểm với Vũ. mục này chỉ giao lưu, đấm đá.. miễn bàn.. đừng buòn nhé bạn.

Last edited by a moderator: 9/5/12
    hungphieu, soncugay and vpt like this.
  5. vpt

vpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    chỉ là dự định thui bác Sơn ơi con gà này là thằng anh của con nó mua ng ta 3 xị, mà gà mồi khoản mấy mùa thì ra rừng dc vậy bác,bác có gà rừng rặc bổi chia lại cho con 1 chú chơi đi,con ở quận 9

6. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Em này chắc chắn có mai 1 ít gà ác , mặt đen và chính xác hơn là màu mỏ của nó :)

vpt thích bài này.
  7. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    cháu chịu khó xem lại các bài viết của các anh em đả viết để hiểu căn bản về cách chơi gà rừng, cách chọn mồi.gà rừng bồi bác bầy đẹp nuôi chơi ai chơi vì nghệ thuật thích có bác cho chứ không bán .còn nếu như muốn kiếm gà rừng lấy bổn lỳ hay ...để đổ ra gà để đá thì không nên ,tàn sát cả người và gà theo nghỉa đen và nghỉa bóng thì không nên. chúc chaú vui có cái nhìn nghệ thuật hơn về bộ môn này.

8. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    bác đừng buồn chứ f1 sao là như vậy đc hả bác.nên xem lại mã gà nhé bác. theo e nó là con gà tốt.chân như vậy là cao rồi. nếu xác minh nguồn gốc nó là con gà có máu lai ác.
    chúc mừng chủ gà nha, con gà đi rừng ok đó bác.e chỉ xét về mã thôi.chưa biết tiếng gáy ntn...

9. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Chú An quả là có con mắt tinh tường....Heeeeeeee. Con gà này nhìn cũng lực lãm quá chú nhể, coi bộ lì đòn siêng gáy nhề, Anh chỉ không thích nó 1 điểm đó là hơi hơi ngắn đòn........Heeeeeeee.

anxuanloc and Ông già nam bộ like this.
  10. tieuphu_xunau

tieuphu_xunau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    gà chuẩn mồi có hai lọai bác cuvietnam ạ! 1 loại là trường túc(tức là mình dài ,mỏ dài,chân dài ,cánh dài)1 loại nữa là ngũ đoản (tức là mình ngắn, mỏ ngắn ,chân ngắn ,cánh ngắn và cổ ngắn)hai loại này đều là điểm trực giác đầu tiên để ta chọn gà mồi.sau đó phải coi về mức độ bền nắng hay siêng gáy .đặt biệt k nên chọn gà có tiền sử lai gà ác lọai này xui xẻo lắm.và bộ zen rất mạnh,k nên để trong nhà,vì nó phá mái lung tung,2,3 đời vân còn thịt đen và 5 ngón.thân ái

11. vpt

vpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    gà này là của thằng anh nó gửi nuôi dùm chứ ko phải của con bác Sơn ạ, con đang kiếm 1 con gà rừng rặt về nuôi kiểng mà chưa có, bác đi đánh cho con theo coi chơi dc hok bác

12. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Với tôi gà mồi phải dài dài tí thì nhìn mới sướng con mắt mà sướng con mắt tôi mới nuôi......Kheeeeeee. Còn cái thứ lai gà ác thì dù nó hay cách mấy tôi vẫn không nuôi, chẳng phải sợ xui xẻo gì chỉ vì thịt mấy con này rất ngon......Kheeeeee. Tôi rất thích ăn thịt gà mà......Khaaaaaaa.
    Chúc bác luôn vui.

13. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    bác ok thôi.. nhưng bây giờ là thời điểm cuối mùa rồi...gà đánh rất khó , mới hôm qua bác và toidamme xuất phát từ tphcm đi xuân lộc lúc 11g khuya ...4g sáng cùng bác Lộcct , an xuanloc , hoctromechim và 1 người bạn tai địa phương đến điểm đánh trài qua 5km đường lầy lội do mưa hôm trước...nhưng có gà gáy đáp trà nhưng ko chạy..buồn nhưng ko chán vì đam mê mà..kết quả trắng tay... mến

14. vpt

vpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    bác còn gà tơ bổi hay gà lứa chia lại cho con chơi chung dc hok bác,tiền lúa thóc sao bác cứ nói dể xử

15. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    bác Sơn ơi có gà thì pm cho a,e gấp đi kà.để a,e còn có gà chơi.kakaka. cố gắn thân già nha bác...
    khổ thân ông già nam bộ bị tuổi trẻ dí quá hớp.hj

Ông già nam bộ, vpt and toidamme like this.
  16. vpt

vpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    72
    thấy chơi gà rừng cũng mê hok bít gì thằng anh đêm về con gà thấy đẹp tưởng gà ngon pót lên mọi người đánh giá dùm ,ai dzè chê dzữ quá

toidamme and Ông già nam bộ like this.
  17. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Chẳng có con gà nào hoàn thiện đâu bác. Con gà của bác tôi đoán có thể là giọng chuông ngắt gọn, nhưng đó cũng chỉ là phỏng đoán thôi đúng sai 50/50. Còn về tướng mạo thì con gà của bác tương đối hoàn thiện chỉ có điều hơi hơi ngắn thôi, thời buổi thạch sanh ít lí thông nhiều mà kiếm được 1 con như vậy đã là khó lắm rồi đó bác.....Heeeeeeeeee.
    Chúc bác luôn vui.

18. tieuphu_xunau

tieuphu_xunau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    560
    nhiều con gà mồi, dáng hình k chuẩn.thậm chí có khi là xấu nữa, mà khi ra rừng ,ta mới thấy gà mồi thể hiện hết bản lĩnh. cương nhu của tính đặc thù và yếu tố cần thiết để thu phục gà bổi ngoài rừng.anh em mới chơi thì hay có quan niệm nhìn tướng mạo bên ngoài nên cũng dễ bị lầm là điều k ai tránh khỏi dc,chỉ có ,đam mê + thời gian và sự tìm hiểu ta sẽ có được kinh nghiệm cho bản thân.để làm hành trang cho thú chơi tao nhã này.