đánh giá giùm con bổi mới mua cái

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi xuân hải na, 7/3/10.

1. xuân hải na

xuân hải na Well-Known Member

Thích đã nhận:
    737
    [-(
    kiểm tra giùm em xem con này tướng tá nó thế nào. Có gì hay giở xin sư huynh cho đôi lờiI-|I-|I-|I-|I-|I-|I-|

2. Hungvq

Hungvq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    470
    Bổi mới mua mà đã đứng lồng cho chụp ảnh thế này là tốt quá rồi - con của mình mấy tháng rồi mà vẫn nhảy như ma làm ấy chứ - Nói chung chim bổi mua mới thường đẹp mã lắm vì nó sống ngoài thiên nhiên mà - Hót hét thế nào thì chịu vì có con mau dạn mau mỏ thì vài tháng - có con rõ đẹp mã nhưng lâu dạn và có khi hàng 1-2 năm mới hót....

3. Mi Thanh Xuân

Mi Thanh Xuân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Đây không phải chim bổi bác àh . em đã thay lông lồng rồi mà bác cứ đùa. chim đẹp lắm bác àh. cau xịn đấy nhưng mà em này ít hót rồi mỏ dầy thế kia cơ mà

4. tringocjp

tringocjp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    407
    Con này mà là bổi thì ko thể tin,chắc chắn là nuôi non lên nó mới dạn thế,với lại nó thay lông chưa xong nên chưa đánh giá chính xác được

5. TAHIEN

TAHIEN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,520
    nghe người ta đồn chim mỏ dầy và ngắn hót ít lắm,có hót cũng hót kg hay,kg biết có đúng kg vì mình chưa nuôi loại này bao giờ.vài lời nếu kg phải xin bỏ qua

6. xuân hải na

Thích đã nhận:
    737
    các bác công nhận giỏi thật. Con này mua ngoài tiệm, nhưng nó đã nuôi cũng khoảng 3 năm rồi đó. Em đùa tí thôi. Con này các bác nói hót ít nhưng thực tế thì đau đầu với nó cả ngày(nửa đêm nghe tiếng hót từ điện thoại thì coi như mệt với nó lun nha!)

7. bachmivuong

bachmivuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,538
    Dán băng dính vào mồm nó thì qua đêm mới an lành được, các bác dạo này chém ác quá chim đến 3 mùa rồi vẫn chém thành chim bổi được pó tay

8. xuân hải na

Thích đã nhận:
    737
    lâu ngày ko ai chém giờ chém tí cho vui. Mà chỉ muốn hỏi ý kiến anh em về con này thôi. Có gì đâu mà phải nói thế bác "bachminhvuong".

9. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Bạn cho xem video thì mới đánh giá chính xác đc xem ảnh đoán chim hay thi giỏi quá,chim của bạn cũng nuôi khoảng 2 năm rồi .Nhưng nhìn chim hót chưa đc căng đỉnh lắm phải đợi thêm 1, 2 tháng nữa nếu chăm sóc tốt đấy.Đầu to lông đuôi và thân chim dài nữa thì tuyệt quá bạn à,ko biết giọng chim ntn hót nhiều điệu hay ko?Chúc bạn nuôi chim tốt nhé !