Đánh giá giúp em Newking 2.5 ngón

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi 123ngoisao, 13/3/07.

1. 123ngoisao

123ngoisao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh em trên diễn đàn đánh giá giúp NewKing em nuôi được 2 tháng. Cảm ơn.

2. hiephiep112

hiephiep112 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng không biết nũa nhưng theo minhg con này ít có khả năng lên đầu nữa...

3. flowersea

flowersea Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    châu chữ quá tốt rùi, vây, đuôi khép kín, cá mà 2.5 ngón thì đấu hơi yếu chút...:D

4. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hehe y chang con của Nhóc nhưng con của Nhóc đầu nó cao hơn con này 1 chút...Chúc anh có cá đẹp nha.

5. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    CÂY VỚI CÁ cũng ko biết có phải là giống new king ko nữa , nhưng con này ....màu cũng khá tốt đấy , CÂY VỚI CÁ thấy cái hữ thứ 2 từ phải qua hơi giống như chữ ....chữ...gì ấy nhể , tự dưng rồi quên nè

6. Supreme

Supreme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nó giống chữ " San " đó bác.Nghĩa là Núi đó mà.Hehe cá bác sau này sẽ to như núi.chúc mừng nhé,cá đẹp rùi ,mỏ ngắn nữa

7. 123ngoisao

Thích đã nhận:
    0
    Rất cảm ơn các anh em đã nhận xét dùm mình.Vậy làm cách nào cho nó lên đầu?
    Mong mọi người chỉ dạy. Cảm ơn
    Hằng ngày mình cho ăn 3 lần
    Sáng: Thức ăn do mình làm: Tôm (lột vỏ bẻ đầu) xay nát + Thức ăn lên đầu (Humpy Head) , lên châu (Starry) xoay nhuyễn + cốm tiêu hóa (rất ít) + VitaminC + Khoai lang. Vo viên để tủ lạnh cho ăn dần dần.
    Trưa: Trùng huyết đông lạnh mua ở thập bát la hán
    Tối: Như bữa sáng.

Nước 1 tháng thay một lần có dùng thêm BionAqua của công ty Mai Việt, PH 7 -> 8, nhiêt độ 28-32 độ C, Lọc đáy của anh DuongNguyen, đèn hồng tím 5h/ngày

1. Không biết như vậy có phù hợp cho cá lên đầu không? .
    2. Ở nhà có nuôi thêm những con khác, có phải trong thời gian lột cá sẽ nổi sọc dưa không? Và thời gian lột trung bình là bao lâu?

Mong mọi người chỉ dạy. Cảm ơn

8. Nessi

Nessi Member

Thích đã nhận:
    0
    màu và châu con này đẹp đó ,ráng bồi bổ thêm vitamin khoán chất (thức ăn khô:JBL,Tetra,Sumo) nữa cho mau lên đầu nhé bạn,chú này sẽ lên đầu đấy nhưng hơi chậm vì dòng kamfa là như thế mừ^^.....cố gắn chăm sóc nhé..chúc bạn có 1 chú cá đẹp.

9. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Em thấy nó giống chữ Sĩ trong cờ tướng áh...New King này sao thấy màu lợt quá...chắc tại do chụp bằng DT nên nhìn nó cứ nhợt nhợt

10. ducmail

ducmail Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác nuôi cá kỹ quá nhỉ. Em bái phục luôn. :applause:

11. theduelz

theduelz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác cho ăn với cong thức như vậy có bị đục nuớc kô vậy ? vì mình thấy thiêu chất kết dính ?

12. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    :eek: Loại này đâu có lột đâu bạn, bạn chiều cá quá đó, để nó hơi đói nó xung hơn, may ra kích thích lên đầu nhanh hơn đó, phụ thuộc gien của nó nữa.

13. 123ngoisao

Thích đã nhận:
    0
    theduelZ: không đục nước đâu bạn vì mình đút (móm) từng viên cho nó ăn. Công thức đó do mình tự chế dựa theo tạp chi cá cảnh. Ngoài ra, mình thấy trong khoai lang có nhiều caroten kích thích cá lên màu, tôm kích thích cá lên đầu vì chứa nhiều protein, men tiêu hoá, vitamin C chỉ là phụ thôi.

14. 123ngoisao

Thích đã nhận:
    0
    Em chưa hiểu ý anh GHT rõ lắm. Ý anh là: Loại cá không lột như NewKing thì để hơi đói nó sẽ lên đầu nhanh hơn phải không? Vậy những con lột như Red kamalau thì sao? Để hơi đói nó có lên đầu nhanh như Newking không?
    Cho em hỏi thêm một câu nữa. Thời gian Red kamalau lột là bao lâu? Tại sao con Red kamalau nhà em nó màu cam chứ không phải màu đỏ (Red). Cảm ơn anh nhiều.