Dark Blue là loài hung dữ

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi hsPhantomX, 21/9/07.

1. hsPhantomX

hsPhantomX Well-Known Member

Thích đã nhận:
    65
    Em hứa bao nhiu con Blue này thui ứ kết nạp thêm con nào nữa đâu [-( [-( [-(
    Mỗi lần cho ăn mới thấy rõ bản tính hung dữ của tụi nó. Giành nhau, đánh nhau, rượt đuổi nhau. Khi thì quắp đuôi lúc thì đấu vật ~X( ~X( ~X( RC và Tiger lúc nào cũng hiền lành, có thì ăn ko có thì đi kím :x ko bao h có chuyện giật trên tay kẻ khác như bọn Blue này :angry:
    Có lẽ RC ko nên nuôi chung với Blue nếu ko sẽ mai một từ từ với bọn đầu gấu này thui :-S
    Vài bữa có máy e sẽ mục kích chụp hình minh họa.

2. bilislove

bilislove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    56
    hahaha, tụi nó háu chiến lắm, Bi cũng đang theo dõi, Blue shrimp dữ dằn hơn RC nhiều. hehehe

3. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    PHANTOM ơi...còn thì để cho Dr chục con nha...giờ này qua Bilislove sợ hết hàng rùi :D Ông Bi kia còn thì hú tui mò qua lụm nha...cứ nghe hung dữ là tui thích nuôi àh...

4. hsPhantomX

Thích đã nhận:
    65
    hehe ko bán đâu, để dành check nước. Tại nó ác wá chứ ko cũng thix nuôi vì tụi nó màu sắc phong phú mỗi con 1 màu nhìn vô cái bể cũng hay. Nếu nuôi 1 mình nó ko thì lúc cho ăn là vui nhất. Tha hồ xem hỗn chiến. Nhưng mà Dr thix nuôi thì đem RC wa đổi đi tui lựa con hung dữ nhất cho mà nuôi :laughing: =)) Bọn này bao khỏe lun. Mua 10 con về sống cả 10.

5. hsPhantomX

Thích đã nhận:
    65
    ui chà chà hình như chú Blue lại nở tép con òy. Thấy có đốm trắng như hạt bụi phấn có 1 cái đuôi mảnh mảnh trong trong phía sau. Hơi bị nhìu à. Chắc khoảng 30 con bám trên kiếng.

6. Dr_Martens

Dr_Martens Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    RC tui đang đại dịch,còn khoãng 50 ả thôi...Thôi thì đổi với Fissiden bám ngói nhe :D 5 Blue đổi một cục ngói bám 70% :D (2 ngón tay) :D sao sao...?:devil:

7. hsPhantomX

Thích đã nhận:
    65
    híhí thì thui share 5 con RC đi tui đưa 10 con Blue. Trong đó có 1 con màu tím than (có khi nó chuyển sang đỏ sậm), 1 con xanh đậm, 1 con xanh lợt, 1 con hơi xám, 1 con nâu vàng, vài con màu như... yamato còn lại sao đó chẳng nhớ nữa :d. Nói chung là màu ko chuẩn.