Đầu big head

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi SPHERE, 15/11/05.

1. SPHERE

SPHERE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Thứ nhất cho mình hỏi : bighead có phải là giống cá không hay cứ đầu bự là bighead
    Thứ hai : mình mua con big head mới đầu rất to nhưng sau 1 ngày đầu nó xẹp xuống nhiều , có phải bị bơm đầu không ??

2. Duyfish

Duyfish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác ơi! bác mới chơi cá phải ko. Cá củ bác đầu hơi thì mới về hồ đầu sẽ xẹp xuống 1 chút chỉ con chăm sóc tốt, ăn đày đủ là nó đẹp lại cho coi

3. em hung

em hung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    big head ai có hình nó trưởng thành ko post lên cho anh em xem
    và nhân tiện ai có kinh nghiệm lựa chọn bighead con cũng post lên cho anh em học hỏi
    thanks nhìu

4. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Big head có dạng giống La Hán Rồng ,đầu to
    nếu bạn muốn tận mắt chứng kiến bạn có thể lại tiệm Dã tượng ở Lưu Xuân Tín có 1 con khoảng 3 ngón tay,cá cũng ok-không quá đẹp

5. an xong uong

an xong uong Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhung dao nay em thay em di cho nao ca hoi co dau,hinh dang va mau sac thi cung nhu la tran trau nhung nguoi ta lai bao la big head het!!! co anh chi nao co tai lieu, kinh nghiem ve viec chon big head thi post len de moi nguoi cung tham khao de tranh mua lam nha!!! ^_^ em thanks truoc nha

Bạn cần gõ tiếng Việt nếu không lần sau là bị xoá mà không báo trước đấy, hy vọng bạn giúp đỡ diễn đàn (tienbm)

6. Big Head

Big Head Active Member

Thích đã nhận:
    0
  7. NuHoangBaDuoi

NuHoangBaDuoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    Theo Muội thì cá Big head là loài cá mới đang thịnh hành nhưng sẽ đi theo vết xe đổ của Trân Châu hay Rồng Xanh,Rồng Đỏ

8. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Theo em thì cá đang thịnh nhất hiện nay là KingKamFa, RedMonkey và RedTexas các loài này màu sắc khá ổn định và đầu to, còn BigHead chẳng qua chỉ là giống lai đột biến,cho đầu to ngay từ bé, nhưng theo em như vậy dễ tẻo sớm lắm:( Em khoái RedMonkey vì nó rất dạn, dễ đùa vui:) và màu sắc cũng rất tuyệt;)