Đấu giá 2 e gà ủng hộ cụ bà khó khăn !!!

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Tí Cua, 8/7/13.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    Ủng hộ chương trình của diễn đàn cũng như góp tay chia sẽ với cụ bà gặp khó khăn, Tí Cua xin đem đấu giá 2 con gà mình sở hưũ. mong đc sự ủng hộ của các a e thành viên diễn đàn
    Số 1 : trống lai 25%, 11 tháng tuổi, chưa ra rừng, nuôi thả rong từ nhỏ, chỉ mới cột dây chân. giọng thổ ( còn nhát nên chưa quay clip đc nhưng xin bảo đảm giọng gáy làm người mua ko thấy tiếc tiền ):
    [​IMG] ( hình chụp gần )
    http://s1292.photobucket.com/user/ticuane/media/Photo-0004_zps6918e827.jpg.html?sort=3&o=2 ( hình chụp xa )
    Số 2 : mái 50%, giống Bình Phước, bảo đảm chất lượng gà con sau lai tạo ( lì đòn, gien sát bổi cao )
    http://s1292.photobucket.com/user/ticuane/media/Photo-0011_zps14d86319.jpg.html?sort=3&o=0 ( chụp chung e gà rừng đang thay lông )
    Giá cả : Trống 800k ( giá khởi điểm, ai trả cao hơn thì nhận của người đó ), Mái 600k
    Và do mua bán qua diễn đàn nên xin dùng uy tín của mình để bảo đảm cho người mua. Nếu mua gà về, gà gáy ko vưà ý hoặc ra rừng bắt ko đc bổi. người mua cứ cắt cổ ăn thịt, mình sẽ hoàn trả lại số tiền đã mua. ( riêng gà mái thì cứ nếu màu mã ko vưà ý, ăn thịt mình đền lại con khác ) Và đương nhiên là cắt cổ thì quay clip lên cho mình xem, tránh trường hợp thịt con khác rồi bắt mình đền thì tội nghiệp mình.
    Vì đây là cuộc đấu giá ủng hộ cụ bà gặp khó khăn, nên a e nào có trả giá cao hơn giá trị gà thì xin xem như a e chung tay giúp người. Mong mọi người ủng hộ.
    Số tiền thu đc xin chuyển thẳng vào tài khoản của Mod diễn đàn, mình sẽ ko nhận bất cứ 1 đồng nào từ việc này, chi phí vận chuyển gà cho a e ở xa sẽ do mình chịu.
    ---------- Bài viết thêm vào lúc 01:45 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:36 PM ----------
    Xin kéo dài việc đấu giá 2 ngày thôi, để lâu làm phiền mọi người

Người trúng đấu giá xin gửi tiền theo tài khoản và tên như sau:

TK 12310000154090
    Bùi Mạnh Tiến
    Ngân hàng đầu tư phát triển Viet Nam ( BIDV) - chi nhánh Quang Trung
    Nhớ ghi rõ tên nick gửi tiền nhé

Last edited by a moderator: 11/7/13
  2. rắn con

rắn con Member

Thích đã nhận:
    6
    anh nên xem lại về cái điều kiện 1 tý.....nếu như có người muốn phá họ bỏ tiền ra mua gà xong rồi vè nhà chưa cần biết hay dở,đt cho anh phàn nàn là gà ko như họ muốn,làm thịt và bắt anh trả lại số tiền họ đã đưa vậy rút cục là anh đang nắm lưỡi dao đó anh tý....vì con gà trống nếu anh ko úp clip thì chỉ có anh và người mua biết nó gáy giọng ntn...bên kia lật kèo là vừa mất uy tín vừa mất tiền đấy anh

Last edited: 8/7/13
  3. tuantuyenquang

tuantuyenquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    anh ơi em rất cần 1 chú gà mồi như vậy anh có thể để lại cho em được không...giá em trả là 800k sdt em là 01664873902.

4. ndy

ndy Active Member

Thích đã nhận:
    100
    Với uy tín của Tí cua là yên tâm rồi,mình bỏ giá nhé. Con trống 1000k,mái 700. ĐT 0985736680.

5. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Đấu giá con Gà mồi đã chơi 1 mùa vừa rồi, thành tích 17 con bổi...

Đây là con gà mồi của mình chơi mùa rồi, tuy lai gà tre nhưng rất sát bổi, mùa qua bắt được 17 con bổi ( chưa kể chủ trước mình). điều kiện mình đưa ra là: xem và nghe giọng gáy được thì ra giá , ai cao mình bán và chuyển về TK của Mod. Lưu ý: A e thấy được thì mua chứ mình ko đổi, ko đền gì hết nếu về chủ mới ko thấy ok. Giá khởi điểm 1.500K
    Sau đây là clip giọng gáy của nó:
    [video]http://youtu.be/BvFRBT6QPO4[/video]
    [video=youtube;BvFRBT6QPO4]http://www.youtube.com/watch?v=BvFRBT6QPO4&feature=youtu.be[/video]

6. tuantuyenquang

tuantuyenquang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    em này thì ok rồi bác tiếc qua kô đủ kinh phí chúc gà mau tìm được chủ mới

7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Thành tích đáng nể đó chú , giọng hay . Con này trống rừng lai mái tre phải không chú ơi ?

8. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Oài, Bác chủ thớt đấu giá chẳng có đầu cuối gì cả:
    Mục đích đấu giá? Cá nhân hay tập thể???
    Thời gian bắt đầu? thời gian chi tiết lúc kết thúc mấy giờ mấy phút ngày bao nhiêu tháng năm...
    Giá khởi điểm?
    Bước giá là:??? đến vô cùng hay đến bao nhiêu?
    thời hạn giao hàng?
    Địa điểm giao hàng?
    Phương thức vận chuyển? bên trúng giá đến nhận? chuyển phát tầu hỏa, ô tô? phí chuyển ai chịu?
    Các thành viên tham gia đấu giá nếu dưới 50 bài cần ghi rõ số điện thoại, nếu ko ghi coi như không hợp lệ.
    Mong chủ thớt thêm nội dung.

9. trihuynh

trihuynh Guest

Bác Garungdatquang hãy đặt thêm 1 số đk cho người tham gia đấu giá thí dụ như ngày giờ kết thúc đấu giá, nếu người trúng đấu giá thì giao nhận như thế nào (địa điểm giao nhận, chi phí vận chuyên), bước đấu giá 1 lần thấp nhất là bao nhiêu (50k, 100k, 150k hay 200k......) và nếu như người thắng đấu giá bỏ cuộc thì người đấu giá cao thứ nhì có trúng đấu giá không?.... Thân chào.

10. nobitui

nobitui Well-Known Member

Thích đã nhận:
    417
    Kẹt một nổi Cần Thơ hổng có rừng, không thì em xin 1 vé đấu rùi!

11. choeluapro

choeluapro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    274
    Xin phép cho em hỏi, có thể gửi ra LẠng sơn được không để em còn biết đường xung trận. Cám ơn Mod

12. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Theo dõi chưa thấy ai mở màn đấu giá mình bắn phát đầu tiên nha: 1.600k

Garungdatquang thích bài này.
  13. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    Xin bổ sung thêm thông tin cuộc đấu giá : sẽ kết thúc vào 14h ngày 10/7/2013.
    Các thành viên đấu giá vui long đưa giá gà mình muốn đấu giá lên ngay tại bài viết.
    VD : Nick ABC ,
    Đấu Giá Trống : ....
    hoặc đấu giá Mái : ... ( ko bắt buộc phải mua cùng lúc 2 con ). mỗi lần lên giá la 50k.
    Do đt đã bị hư, mượn đt của bx chụp hình nên nó chỉ cho hình nhỏ xíu. mong a e thông cảm.
    @rắn con : a nghĩ sống trên đời phải có lòng tin với nhau, a làm việc này cũng để ủng hộ người khó khăn, nếu thật sự có người phá như e nói thì cứ xem như a ngu cũng đc, nhưng a tin là ai cũng biết mình nên làm gì và ko nên làm gì. Thân
    Chân thành cám ơn a e đã ủng hộ.( cám ơn Mod trihuynh đã nhắc nhở sai sót kịp thời )

Phi Yến, dungcay, nobitui and 4 others like this.
  14. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    mod ơi đưa topic này với topic của anh ticua ra trang chủ đi mod...ở đó mọi người dễ thấy hơn

loc ct thích bài này.
  15. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    do 2 chú cháu chung mục đích, nên chắc phiền Mod ghép chung 2 bài lại cho dễ. như vậy thì ko làm loãng diễn đàn, cám ơn Mod ( mơí nt xin phép chú Thạnh xong rồi, phiền Mod giúp dùm ).

dungcay, CN.HUY and ngocthuong like this.
  16. hạnhphúc

hạnhphúc Guest

đấu giá

em trả trống 1triệu rưỡi mái 900 k mong anh nhượng lại nhé
    đt 3554466

17. trihuynh

trihuynh Guest

Do yêu cầu của Tí Cua. Hai topic của Tí Cua và Garungdatquang nhập làm một. Do đó trong topic sẽ có 2 con trống, mọi người vào đấu giá xin nói rõ đấu giá con gà của ai, giá là bao nhiêu nhé.

18. Tí Cua

Thích đã nhận:
    3,835
    cám ơn Mod trihuynh và GHT đã quan tâm đến a e, mong mọi người tiếp tục ủng hộ và ra giá cho 3 e gà, góp chút sức chung a e giúp đỡ bà cụ.

CN.HUY and loc ct like this.
  19. Garungdatquang

Garungdatquang Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    1,930
    Vâng, mình bổ sung ý này cho rõ ràng nhé:
    Mục đích đấu giá: Ủng hộ cụ già neo đơn mà diễn đàn đề cập (làm từ thiện), mình ko nhận đồng nào hết.
    Tiền đấu giá thành công chuyển về TK của Diễn Đàn ( nhờ Mod xử lý)
    Thời hạn đấu giá: Từ lúc đưa lên diễn đàn cho đến hết ngày 12/7/2013 (24h ngày 12/7/2013)
    Giao nhận: Mình chịu trách nhiệm đóng thùng để vận chuyển an toàn, người nhận hàng chỉ thanh toán tiền v/c do nhà xe quy định ( có biên nhận của nhà xe đàng hoàng ), Mức phí thì vừa rồi mình gửi gà đi Hà Nội hoặc Sài Gòn là 100k Ko biết bữa nay có tăng giảm gì ko.
    Thời gian Vận chuyển đến khi giao hàng đối với Hà Nội và Sài Gòn là 1 đêm và một buổi ( Thường nhận hàng lúc 10h sáng ngày hôm sau tại bến xe Nước ngầm - Hà Nội hoặc Bến xe Miền Đông - Sài Gòn. Các nơi khác ko có tuyến xe chạy.
    Người thắng bỏ cuộc thì cuộc đấu giá bất thành ( tổ chức đấu lại sau).
    Bước giá 1 lần đấu : ko quy định
    Thanks Mod đã tạo điều kiện mình thực hiện việc này !

Last edited by a moderator: 8/7/13
    Phi Yến thích bài này.
  20. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    xin lỗi cắt ngang . mong chủ thread . lập lại bài khác chủ đề gần như đã bị loãng .hãy viết lại cụ thể thông tin . hình ảnh. thời gian đấu giá .phương thức cụ thể ..

đối với thành viên tham gia đấu giá được quyền trả nhiều lần hay một lần duy nhất ? . người tham gia đấu giá phải ghi rõ thông tin địa chỉ số điện thoại liên lạc .
    đối với người xem đấu giá không muốn tham gia xin đừng post bài làm loãng chủ đề chủ đề phiên đấu giá .

nobitui and listen_to_me like this.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.