Dấu hiệu của cá mái???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi emgailangson, 20/12/07.

1. emgailangson

emgailangson Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em vừa mới tậu một em la hán, người ta nói là kingkamfa, to bằng ngón tay cái (theo tay con gái nen hơi nhỏ 1 chút), giá 1,6triệu.Tối qua tự dưng em thấy ngay nơi gốc (gần đuôi) của cái kỳ con cá có một chấm đen. Không biết đó có phải là dấu hiệu của cá mái không??Em thấy lo quá.Thật tình em không sợ mất tiền nhưng em chỉ sợ người khác lừa mình làm mình thất vọng thôi. Mong a e trên diễn đàn cho mình ý kiến

2. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Theo mình thì những dấu hiệu sau đây CÓ THỂ là cá mái : chấm tang đen trên kỳ lưng , cái ức cá không to và nhô ra ( từ miệng xuống bụng thẳng 1 đường hay chỉ nhô nhẹ ) , lỗ hậu môn (cái này thì hơi khó nhận biết ) .

3. vuthien

vuthien Active Member

Thích đã nhận:
    0
    ca bận mới 1 ngón hơi khó phân biệt đấy,thường thì cá mái có chấm đen trên kỳ gần đầu,cá trống nhiều khi cũng có nữa đấy bạn,hãy hi vọng đi bạn lớn một chút nữa rồi bạn pót lên cho anh em đánh giá giúp bạn:laughing: :laughing: :laughing:

4. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Vậy cá có chấm tang vẫn chưa chắc là cá mái hả bác >>>>>>>>>>>>>>>

5. lili2004

lili2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình 2 ngón có chấm đen ở kỳ lưng nhung đầu bung rồi, vậy là trống hay mái? tks

6. emgailangson

Thích đã nhận:
    0
    Em vẫn cảm thấy lo lo các anh a, nghe mấy anh bình luận thì em vẫn mơ hồ không biết cá mình là trrống hay mái nữa. Đúng là nuôi cá la hán thích thì thích thật nhưng mệt quá trời luôn

7. nmcuong_gli

nmcuong_gli Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Góp ý !

Mong bạn đừng buồn ! Mình đã thấy rất nhiều con cá La Hán trống có chấm tang trên kỳ lưng rồi ( cờ ), không phải cứ có chấm tang trên cờ là cá mái đâu.vì những con cá có hai hàng chữ thì rất dễ bị lem lên cờ và đặc biệt là dòng King Kamfa thì phần lớn cá trống đều có chấm tang trên cờ, thậm chí có nhiều con chấm tang không chỉ một mà cả hàng luôn, còn những con mà không có chấm tang trên cờ thì thật là tuyệt. Vài lời góp ý cùng bạn, huy vọng bạn nuôi được một con Cá La Hán đẹp. Ở nhà mình nuôi cũng có rất nhiều con có chấm tang trên cờ nhưng điều đó không quan trọng, bởi vì mình thích vả lại đầu cũng bung quá trời luôn. Không sao đâu.

8. vuthien

vuthien Active Member

Thích đã nhận:
    0
    nuôi king cũng giống như mua vé số vậy hãy từ từ mà chờ đợi cáình lớn lên thôi:laughing: :laughing:

9. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Cá bị dính kỳ đen + ức hơi nhọn thì 80% là cá mái, mà cá bạn nhỏ quá chưa phân biệt dc đâu, nhiều khi lớn lên nó hết, cá trống đôi khi cũng có nhưng nếu đầu to tròn rồi thì khó lòng là cá mái. Mình nghĩ bạn nên post hình lên anh em xem thử, nhiều khi em nó ko phải là Kingkamfa nữa :( Nhiều bạn bị lừa lắm rồi

10. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cho cái hình đi bạn ơi,chấm đen trên kì là do lem chử thường thì nhửng con cá có 2 hay ba hàng chử mới lem vậy thôi,kkf có nhiều con lớn lên chỉ có châu ko có chử nửa vậy bạn đừng lo,theo mình nghỉ cá mà 1.5tr thì ko ai lừa đâu

11. emgailangson

Thích đã nhận:
    0
    Dạ để đó em sẽ chụp hình con cá của em rồi post hình lên nhờ các anh đánh giá giúp. có điều cá nhỏ quá không biết chụp có thấy gì không đây