Dấu hiệu gì để biết chim có nước gù dai, gù nhiều, gù hậu ?

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi lam ba long, 12/7/13.

1. lam ba long

lam ba long Member

Thích đã nhận:
    70
    xin chào tất cả anh em trên diễn đàn.....thân mến !!!
    niềm đam mê cu gáy của mình đã rất lâu rồi..mặc dù có lý thuyết + thực tế nhưng
    mình vẫn k hiểu vấn đề cu có nước gù nhiều gù dai gù hậu là ở chổ nào?
    có người nói chú cu có cườm lữa nhiều gù nhiều,,,cườm cao gù nhiều,,,cườm tắm mịn rức gù nhiều....nhưng thực tế lại có những chú cu mồi có cườm vậy nhưng gù vài hơi là sa cầu máy cánh thúc+ kèm...lại có những con mồi thân có tí xíu nhỏ hơn nắm tay, cườm có mấy cộng le que, hay cườm lưa thưa đen xì ...mà khi gặp bổi thì gù mấy giờ chưa hết...
    kiến thức hạn hẹp +lòng đem mê học hỏi nên xin các bác chia sẽ kinh nghiệm quí báo cho mình và các thành viên khác được biết, hiểu biết hơn....
    chân thành các anh em:applause:

quocga, GHT, HKL and 10 others like this.
  2. Naioneone

Naioneone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    thật ra trên mạng, như bạn thấy đấy đã có cách chỉ coi tướng cu rồi đâu cần phải hỏi đi hỏi lại bạn ah,,,,cảm thấy thik thì cứ nuôi nếu theo đúng sách vở thì bỏ tiền ra mà mua,,,,,mà cũng chưa chắc gì là được,,,,đam mê thik thì nuôi ,,,,6-7 nút là được đâu cần 9 tới 10đ mới nuôi ,,,,,,bạn mới chơi nên lựa mua từ những người đi bẫy về còn ra tiệm chim ở cần thơ ko có con nào coi được hết,các cao thủ họ sẽ thường chia lại cho người quen những con chim hay hoặc khá,,,,còn chim mà ra tiệm thì thôi rồi,,,,chúc bạn may mắn khi chơi cu và ít đóng học phí

---------- Bài viết thêm vào lúc 05:19 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 05:16 PM ----------

coi ở các bài viết của các thành viên trước đây đi bạn,từ đó sẽ rõ,,sẽ rõ

3. thientam@

thientam@ Active Member

Thích đã nhận:
    184
    nếu nuôi để bắt bổi thi tìm sư phụ rinh về 2 e mòi và đi gac cu ,có bắt được bổi là vui rồi.khi nào tay nghề mình nâng cao thì mình nâng cấp tìm mòi giỏi chứ được này mất nọ k có e nào đủ chiêu cả,tìm tướng tá gì cho mệt đất kêu bẹo cũng gáy là ok rồi,chờ con bổi nó nổi rồi đi gac hơi bi lau ban ơi

HKL, ancugay, motngaybinhyen and 2 others like this.
  4. CuPhuLong

CuPhuLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    806
    Đi bẫy mới biết giá trị con bổi ra sao, rồi từ bổi nuôi cho nó siêng gáy thì mới biết thế nào là bổi cần nuôi, rồi từ đây tập mồi thì mới biết bao công sức mình nuôi và chọn bổi để nuôi. Vì thế, theo em ace nhìn ra được con bổi hay từ ban đầu thì mọi chuyện cũng ít vất quả về sao hơn phải không mấy anh (thời gian, công chăm, công lên rừng đi tập, tiền bạc...), hi! Hơi lạc đề chút!!:)
    Em không có kiến thức được như tiêu đề, mà chỉ hóng hớt thôi anh đừng buồn nhé chủ Box!! ACE chém tiếp nhé :)

Last edited: 16/8/13
  5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400

nếu bạn chưa có kiến thức so8 đẳng thì bạn chỉ cần lựa chim theo cảm tính cứ thích là chơi nhưng phải có sự lựa chọn vì đụ thế này nhé :
    2 trái bưởi như nhau trái nào nặng hơn là trái đó chất lượng hơn để bạn dễ hiểu, con cu gáy cũng vậy con nào cầm chắc, đằm tay là con đó thể lực sẽ tốt hơn con cầm long tay và xốp mình.
    - nhìn con nào to con đẹp trai mặt mày sáng sủa, long dày đóng không theo một trật tự, cấp mình dài, chân bự là chơi. còn những vấn đề khác ko quan tâm làm gì vì con chim hội đủ các yếu tố thì nó có nhiều các ưu điểm mà bạn cần.

hahai, GHT, trungkienmcsa and 17 others like this.
  6. lam ba long

lam ba long Member

Thích đã nhận:
    70
    cảm ơn mấy lời chia sẽ của mấy bác.....k phải em k biết chơi cu hay k có kiến thức sơ đẳng,,,,mà là chơi đã rất lâu rồi....
    e hỏi với tiêu đề đó là ý hỏi kiến thức của anh em gần xa 3 miền để tổng hợp lại cho các anh em chơi sau mà biết để nhận biết ,học hỏi
    em ở cần thơ có bác nào gần thì cho sdt giao lưu nhé....
    thân.....

7. dinhtkc

dinhtkc Active Member

Thích đã nhận:
    190
    nói thật với bác em củng ở gần cao thủ chơi cim cu gáy nhưng để lấy đựơc hết tinh hoa về cu gáy thì bác phải có thời gian tìm hiểu chứ ngày 1 ngày 2 chưa bít được mặc dù các cao thủ củng chỉ bảo nhiều nhưng để tiếp thu được thì phải có tuổi chim chứ nếu ai mà nói 1 lần củng biết và hiểu ngay thì dân cu lại toàn là cao thủ ah. em nói thế có phải ko tốt nhất phải gần cao thủ thì mình mới nhanh nổi. giống như Ăng nhen từng nói " ở gần thiên tài may ra mình sẽ là người có tài" chúc bác thành công