Đầu năm xin được góp phần lộn xộn.

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi THICHCAIDEP, 31/1/12.

1. THICHCAIDEP

THICHCAIDEP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    425
    Năm mới xin kính chúc toàn thể các Mod và ACE tham gia diễn đàn AVB luôn luôn dồi giàu sức khỏe! Gia đình an khang, thịnh vượng!
    Lâu lắm rồi không tham gia được diễn đàn, hôm nay cố gắng góp vui màu điều còn xót lại. Sao hôm nay Photobucket không copy được IMG Code, chỉ lấy được đường Link, nhờ AE chỉ giúp.
    Đầu tiên là ảnh làm nhiệm vụ để duy trì lửa đam mê.

Do phải làm nhiệm vụ từ lúc hơn 4 tháng tuổi nên màu áo hơi te tua (nay đã 9 tháng).

Chắc do còn thiếu niên nên, con không được giống cha, mà giống mẹ màu điều mật. Do chụp hơn gấp ảnh lộn xộn quá, không được như ý muốn.
    1 bầy được 3 con (không con nào giống cha. Buồn! Buồn! Được 5 tháng)

Phải xếp hàng lại, đứng yên nào

Nhỏ con mà làm Đại ca trong 3 AE
    Thấy ACE trên diễn đàn có nhiều màu đẹp quá, cũng chạy theo, nhưng cũng không được như mong muốn.
    Đầu tiên là em chuối (4 tháng, màu này không biết gọi là chuối khét đúng không nữa?)

Còn em này là chuối lửa (4,5 tháng)

Khuyến mãi em chuối đen, anh em với chuối lửa (4,5 tháng). Thật khó hiểu gà TC, dòng gà mình nuôi là đuôi thả, lại ra em này như là gà thái, đuôi xòe và ben.
    Rất mong ACE thông cảm, tìm cách copy IMG Code vẩn không được =))

Last edited by a moderator: 31/1/12
  2. Dat- Bien Hoa

Dat- Bien Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    325
    Nhiều gà đẹp wa',e điều hình đầu nhìn khủng wa' e nó được bao nhiêu tháng rồi a ?

3. gahocmon

gahocmon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,645
    bạn chụp tấm này rát đẹp mà gà bạn cũng rất đẹp.

4. Lyduc

Lyduc Active Member

Thích đã nhận:
    80
    gahocmon thích bài này.
  5. PHÚ_HD

PHÚ_HD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    227
    Nhìn mấy em nó thích quá.Nhất là em điều cha.Chúc mừng anh nhé.

gahocmon and THICHCAIDEP like this.
  6. lethuquynh

lethuquynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    825
    3 thằng con có lẽ tương lai hơn cha nó đó bạn ơi,chúc mừng chủ nhân...

gahocmon and THICHCAIDEP like this.
  7. quang thành

quang thành Guest

you nuôi gà kỹ quá .lông óng ả thẳng mượt . thật là hâm mộ . 3 điều chắc ko thua gà cha đâu . mà sao cho đổ mái sớm thế you

8. Hoàng Dũ

Hoàng Dũ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,227
    Mấy em điều nhìn khiếp quá Anh Dực ơi! Em mái điều Anh tặng em bị chuột thịt mất tiêu rùi, buồn mấy ngày luôn.....

gahocmon thích bài này.
  9. hoacuc

hoacuc Clb gà kiểng Gia Định

Thích đã nhận:
    6,571
    lâu rồi mới thấy có người post 1 bầy điều đẹp đều như nhau. Bầy gà con chắc sẽ còn hơn cha nữa đó anh

10. Socbombo

Socbombo Member

Thích đã nhận:
    45
    bầy điều đẹp quá bạn...chổ nuôi cũng đã nửa...mình muốn có cho để thả mấy em gà cùng ko được..heheh

BAĐEN and CHACCADAO like this.
  11. CD_online

CD_online Well-Known Member

Thích đã nhận:
    492
    Nhìn tê tê quá, gà tơ mà thế rùi đủ lông đủ cánh chắc mệt mõi, chúc anh đổ đc nhiều gà đẹp và như ý anh muốn.

12. biendinhcong

biendinhcong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    716
    mấy e điều nhìn mướt ma wua ta....................đẹp thiệt

13. CN.HUY

CN.HUY Moderator

Thích đã nhận:
    3,662
    mình thích nhất em điều nọc ( điều cha ) nhìn mã good quá. chúc bạn đỗ ra dòng gà điều của riêng mình. thân chào bạn.

gahocmon thích bài này.
  14. Hai_BienHoa

Hai_BienHoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,290
    Nhìn rất bắt mắt...chúc mừng chủ nhân...lâu lắm mới thấy bầy điều đẹp thế!

tanchaukieng and gahocmon like this.
  15. trihuynh

trihuynh Guest

He he. Góp phần "lộn xộn" mà như thế này thì rất mong được nhiều gà tham gia góp phần "lộn xộn" nữa.

16. THICHCAIDEP

Thích đã nhận:
    425
    Cảm ơn Bạn, nhờ em nó ăn ảnh chứ bên ngoài nhìn cũng tạm thôi Bạn. Bộ đuôi chưa được như ý muốn, thích nhất là bộ mã dìm rất mềm mại.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:11 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:09 AM ----------

Cảm ơn Bạn, đúng là mình đổ ra được con gà nuôi từ nhỏ đến lớn, trông từng ngày và thấy đẹp cũng thích thật. Chúc Bạn lai tạo được gà đẹp.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:14 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:11 AM ----------

3 em nó bình thường chứ khiếp gì Bồ, làm sau dzám để ảnh gần em chuối lửa và em khét mã dìm của Bồ. Em mái điều có đẻ được trứng nào chưa? KHông sao, mai chiều có qua bắt con mái điều vàng nhìn thấy đẹp hơn mẹ nó. Nhưng không biết con sẽ đẹp không (hên, xui)

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:17 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:14 AM ----------

Cảm ơn Bạn an ủi! 3 con điều con thì mã dìm, đuôi hơn cha, nhưng bờm cổ không được dày. Màu giống mẹ, tối quá. Hy vọng mấy bầy em của nó sẽ cải thiện được màu sáng hơn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:19 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:17 AM ----------

Cũng tạm thôi Bạn, còn phải cải thiện. Màu điều bây giờ không được ưa chuộng lắm.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:24 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:19 AM ----------

Do không có thời gian gần gủi, chăm sóc mấy em nó nên còn nhát, gá còn tơ nên hình nhìn không có sự oai phong của con gà. Không có được màu hot nên đành chơi tạm màu truyền thống, chứ so với mấy màu hiện đại bây giờ thì màu điều không được đẹp Bạn ơi!

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:32 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:24 AM ----------

Cũng không có thời gian chăm sóc mấy em nó nhiều, so với một số AE ở gần thì gà nhà mình độ mướt không bằng. Cảm ơn Bạn đã nhận xed1t, hy vọng sau này 3 em điều hơn cha nó. Nhưng màu điều mật tối quá. hi hi

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:36 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:32 AM ----------

Cảm ơn Mod Trihuynh, vâng đầu năm góp thêm phần lộn xộn, chứ gà thì tệ quá. Năm mới cũng show lên một số em đi anh Trí.
    Nhân dịp năm mới, Em Kính chúc Anh luôn luôn mạnh khỏe, Gia đình An khang, thịnh vượng!. Chúc Anh giữ lửa đam mê.

17. liemhieu

liemhieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    990
    trùi ui hôm nay show gà đủ màu ghê quá ta hehehehe...gà như vậy mà chưa ý muốn nữa Dực .chạy từ từ thôi chứ chạy nhanh quá ae theo không kịp chắt là tui game over quá hichichic

18. dinhgiangnguyen

dinhgiangnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    347
    đẹp thật đó ! màu điều giống như xe dream vậy ! dù ko phải là nổi bật nhất nhưng luôn bền theo năm tháng ! Chúc mừng anh ! những bé gà của anh khiến mọi người đều sướng...cái con mắt nhưng khổ cái ... sự thèm khát ! hihi

19. THICHCAIDEP

Thích đã nhận:
    425
    Cảm ơn Anh đã có lời nhận xét. Hẹn Anh thời gian nữa sẽ Show mấy đàn em của 3 con điều, hy vọng đàn em sẽ đẹp trai hơn mấy anh nó.

dinhgiangnguyen thích bài này.
  20. letuan4u

letuan4u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    262
    Chúc mừng bác, bác có nhiều chú tương lai quá,