đau quá đau quá

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi phamvansangvn, 22/2/14.

1. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    em mới mua được em mồi về tính định bập bẹ đi tập bẫy,ai gờ buồi đầu tiên mà cũng là cái ngày định mệnh của em hay sao đấy,trên đường từ nhà vào rừng thì không có gì rủi gio cả chỉ từ khi tiếp cận điểm đánh thì ai ngờ con đường độc đạo để vào chỗ có bổi gáy thì dân họ tập kết một đống phân to đùng xe không vào được đành khóa xe để ở ngoài để đi bộ vào chỗ bổi trên đường đi đã có linh tính là hôm nay có chuyện gì sẩy da hay sao đấy vì mọi hôm em vào khe lên rừng không biết mệt mà sao hôm nay đôi chân nại không muốn bước thế dồi vì cái máu chinh phục gà bổi cuối cùng cũng đã đến được nơi có bổi lọ mọ mái mới cắm được bốn tay giò vì là lần đầu vừa cẩn thận vừa hồi hộp,thả gà mồi gáy được tầm 15p thì có hai em bổi muốn về,vì đi bẫy gà gô quen nên em đã gồi đón lõng ở dưới để đề phòng người đi rừng ài ngờ em bổi thứ hai lại từ đồi bên kia men sáng thế là em phải dạt sang ngang gồi được một lúc thì con bổi đi từ dưới lên không gáy lữa em nghĩ chắc là em nó về gần đến lơi ai ngờ đoàng ~X( một tiếng dật mình gà mồi nhảy thách lên và dơi xuống em chay da thì gặp hai ông danh con đang chạy tới nhặt gà,em hô to gà mồi của tao sao chúng máy bắn thế là chúng nó bỏ cháy mất đi da tới gà mồi cầm nên tay kiểm tra thi thấy gẫy một bên cánh bực hết mình có gắng thu giò thật nhanh để xuống tim hai thằng bắn súng nhưng tìm mai mà không thấy lên đành ngậm ngùi ôm gà mồi bị thương và cục tức trong lòng đi về,đến sáng hôm sau thì em nó đã vĩnh viễn bỏ lại em vừa đau vừa sót.có vài lời chia sẻ và dải tỏa với mọi người

2. Tí Cua

Tí Cua Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    3,835
    xin chia buồn với bạn, giờ e nó cũng ra đi rồi, chịu khó tìm e khác vậy.

3. nguyenktcn

nguyenktcn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,145
    Xin chia buồn cùng bác , năm ngoái anh Phat Huy cũng bị tình trạng này , mùa gà đang rộ bác lại phải tranh thủ sưu tập em mới , chúc bác may mắn !

loc ct thích bài này.
  4. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    2 Người chia buồn rồi...AKay xin chúc mừng Bác nha.Quả thật của đã đi thay người rồi.Gặp đám thợ săn mà không cẩn thận dễ ăn đạn lắm(nhất là đám trẻ-cứ thấy là bắn luôn.Bọn nhiều kinh nghiện còn xem góc bắn,hướng bắn rồi họ mới bắn)Nếu Bác xem qua topic "Tai Nạn Bẫy Gà"và áp dụng theo comment của Bác Galus-vu và AKay có lẽ cũng tránh được 7-8 phần"Nên cắm gm nơi dễ quan sát,đoán hướng thợ săn đến..."

nam-hoabinh thích bài này.
  5. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    Hôm thứ hai vừa rùi mình cũng bị như thế nhưng hên quá nó bắn trượt , mình cắm giò xong thả mồi ra vừa quay lưng đi mấy bước thì nghe phạch một cái quay lại thấy mồi bay lên mình nhìn quanh thấy một người đứng gần đó đang giả bộ ngó lơ mình mình quát " gà mồi đó" a ta xin lỗi rối rít . Mình mắc cười quá nghĩ bụng " mày bắn gà mồi xong hoảng quá quăng súng đi phi tang , bị la mà vẫn hoảng " trong rừng chỉ có tao với mày mà gà của tao rùi thì chỉ có mày bắn thôi cãi gì nữa

Hieu Ca Rem thích bài này.
  6. namquoc

namquoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,592
    Thế này thì nguy hiểm quá. Người đi bẫy gà cần nghĩ ra cách gì để người đi săn có thể dễ dàng nhận ra gà mồi và người bẫy gà đang nấp trong bụi thôi...Bắn nhầm vào gà mồi chứ họ thấy bụi cây động đậy bắn luôn vào người thì báo đã đăng bài rồi.

7. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    Chú Namquoc nói rất đúng, ở chỗ ae mấy bác thợ săn còn dùng súng hơi nên độ nguy hiểm ko cao chứ họ mà dùng súng kíp như mấy người dân bản chỗ em thì 100 phát thì gà mồi chết cả 100 là cái chắc.ae nên nên nghĩ ra cách gì đó để mấy ông thợ săn biết đó là gà mồi chứ ko phải gà rừng.chứ cứ kiểu này em thấy nguy hiểm lắm.Xin chia buồn cùng chú thớt nhá coi nhuư của đi thay người.

Last edited: 22/2/14
    ToanTuyenQuang thích bài này.
  8. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    xin chia buồn cùng bạn nhé ..... thật sự nghề giải trí này cũng đầy thú vị và nguy hiểm nữa ..... mỗi lần đi rừng Nam thấy thỏa mái lắm nhưng trong lòng cũng lo lắng bất an vì sợ thợ săn sợ gà mồi bị đạn thậm chí cả tính mạng của mình nữa vì đạn lạc vô tình mà ......

anh em khi đi bẫy ở địa danh nào đó nên phải tìm hiểu kĩ xem ở đó có nhiều thợ săn không ..... nên tìm vị trí thật thuận lợi quan sát ...... lưu ý những lối mòn độc đạo bọn thợ săn chúng nhiều kinh nghiệm không bao giờ đi trên lá cây đâu vì phát ra tiếng động .....
    bạn hãy ngồi thật im để cảm nhận ..... những âm thanh lạ ..... lưu ý nghe tiếng chim nhé ......
    mình mong tất cả mọi người sẽ không gặp nhưng trường hợp đáng tiếc sảy ra

ToanTuyenQuang thích bài này.
  9. ToanTuyenQuang

ToanTuyenQuang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    363
    Xin chia buồn cùng bác, cũng may là người ko bị sao cả là tốt rồi, vậy là giấc mơ chinh phục gà bổi chưa thành hiện thực. Bác chịu khó tìm con mồi khác, miền Bắc sắp vào mùa bẫy rồi đó bác

nam-hoabinh thích bài này.
  10. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    vâng em xin cảm ơn những lời chia buồn của mọi người,mấy ngày hôm nay suốt ngày lọ mọ trên diễn đang mà chưa tìm được em gà mồi lào mọi người à buồn quá,ai có gà mồi bán hoặc biết chỗ bán thì chỉ dum em mới

11. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Từ trước đến nay,phần lớn gm ngoài miền bắc mình đều là do nhờ ae những khu vực miền trong mua giúp thôi Bác ạ.Ở Hưng Yên cũng có 1 trại grl của Bác Q,theo Bác ý nói nguồn gốc gà là grr ở Tây Nguyên-Nhưng đến giờ theo AKay nhận xét thì grl ở đó lai quá xa rồi.Cái hạn chế ở đó nữa là khi mua gà không được nghe thử giọng gáy.Giá gà ở đó hiện tại con 5 tháng tuổi 500,gà trưởng thành 1,3-1,5 triệu.AKay cũng mua 1 con gm ở đây,gáy như còi tàu hỏa,mấy hôm nay định quay Clip úp lên nhưng trời toàn mưa không quay được.

12. trungkien_qn

trungkien_qn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    Chia buồn cùng Bác nhé. Hôm nào xuống em tăng B 1 cặp gà con do con mồi em đúc ra chắc cũng chơi tạm thôi chứ gà mồi em cũng mới chơi nên chưa có để chia lại cho B đc. Hôm nào B rảnh B alo em anh em mình lên chinh phục lại 2 em nó xem thế nao?

AKAY_QNINH thích bài này.
  13. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    chia buồn cùng chủ thớt, thôi của đi thay người!!!