đầu to

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi cá chiến, 31/3/06.

1. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em thấy mọi người trên diễn đàn ai nuôi cá cũng mát tay hết cá con nào cũng đẹp=P~ =P~ và nhất là đều đầu to:applause: :applause: :applause: các anh có bí quyết gì thì chỉ cho anh em trên diễn đàn đi và nhất là đối với những người mới chơi cá la hán như em đây trả biết 1 chút gì cả:crying: :crying: ~X( ~X( ~X( .

2. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình chỉ bạn cách này rất đơn gian nhưng lại hiểu quả nè !
    Bạn đem mười chai lại tiệm cá rồi mua 1 con , vừa đầu bự vừa đẹp :D , nói giỡn thôi nha bạn b-( b-(

3. harry

harry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Bản thân cá la hán phải có yếu tố di truyền là đầu to thì bạn mới nuôi lên đầu được.Còn bí quyết thì mỗi người chăm sóc chú cá của mình theo nhiều cách nhưng cơ bản là có tâm thì trời sẽ độ cho người.

4. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh thấy số em sao đó...nếu nói bỏ tiền ra có cá đẹp thì em bỏ 1t4 ra mà mua con rồng đỏ xấu hoắc vậy.Thôi coi như đó là kinh nghiệm đi...ko phải bỏ nhiều tiền ra là có cá đẹp đâu.Mình từng thấy 1 người bỏ 4tr ra mua 1 con khỉ đỏ...nhưng nuôi ko dc..làm cá mất màu xuống đầu...đành bán rẻ lại thôi.

5. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    anh nói rất đúng số em không phải là số thưởng,em nuôi con nào cũng gặp trục trặc cả con thì bị cắn chết(con kim mã lưu bị khỉ)4 con thì do hiếu oxy mà chết(rồng đỏ,2 châu thái,bighead)giờ tới khỉ đỏ bị mù 1 mắt~X( ~X( ~X( ~X( ,em đúng là không mát tay phải không mấy anh:crying: :crying: :crying: :crying: .

6. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    em dừng nản, ai mới chơi thì cũng phải thất bại vài lần mà, quan trọng là em học hỏi dc gì sau những thất bại đó, cái chính là niềm đam mê, nếu kô đam mê thì dễ nản lắm.
    "Thua con này ta lại mua con khác".

7. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cá chiên ơi chắc bạn phai đổi tên thì cá của bạn mới sống nổi hihihihi, tại tụi nó lúc nào cũng sợ bạn mang đi chiên làm sao ma khỏe mạnh được,hihih noi chơi tí thôi nhưng bạn cần quan tâm đến cá nhiều mộtt chút chứ bạn nuôi cá ma cứ chết vớii bị thương như vậy là ko được rồi..thân. chúcc bạn sớm có cá đẹp