Đấu Trường 100 - Cuộc thi mang đầy tranh cãi

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi tomo, 31/7/07.

1. tomo

tomo New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cuộc thi đấu trường 100 diễn ra vào hôm thứ 7 (28/07/2007) thật sự là một cuộc thi đầy thất vọng cho toàn bộ anh em đã có mặt ngày hôm đó.
    Ban tổ chức cuộc thi chấm điểm không theo 1 tiêu chí đã đề ra. Con chim số 8 của Anh Huy Liên Xô theo đại đa số mọi người là con chim hay nhất, thế mà BTC lại chấm cho con số 10 mặt mẹt (là con chim của 1 thành viên BTC). Thật bất công và không công bằng.
    Cũng may là hôm chủ nhật (29/07/2007), Anh Thắng Ngõ Gạch đã lên Quán Cây Đa để xin lỗi mọi người về sai sót của cuộc thi hôm đó.

Anh em có ý kiến thì vào đây nhận xét nhé.

Thanks All

2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Sao ko hỏi anh thắng xem có sai sót gì mà phải xin lỗi nhỉ. Hì hì tôi nghĩ chỉ có cố ý thôi. Chứ thằng mới chơi như tôi ngồi 1 góc mà cũng thấy con số 8 là hay nhất. Cả 4 vòng nó có kém con nào đâu

3. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    khà khà khà, buồn cười vãi. Sao lại phải xin lỗi nhỉ. em thấy cái này lạ quá các bác ạ. Trừ khi ban giám khảo nhầm số 10 với số 8 thì xin lỗi còn được. Đằng này dù có thiên vị đi chăng nữa thì sao phải xin lỗi. "Bánh khảo" là " bánh khảo" mà :D anh em xung quanh ai cũng nghĩ là con số 8 hay nhất nhưng ban giám khảo có thể nghĩ khác. Cuộc thi nào chẳng vậy. Thế cuộc thi mới có bất ngờ chứ.
    Bó tay

4. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    thế thì đừng thi nữa.Mất hứng anh em.Giải thưởng không quan trọng,giá trị tinh thần là chính,làm ăn thế thì .................................................[-( [-( [-(

5. binhnv

binhnv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    124
    Hôm vừa rồi mình không ra, nhưng các cuộc thi trước thì khâu tổ chức và xét duyệt quá lởm. Nên giải tán ban giám khảo đê.

6. hoacomayvcu

hoacomayvcu Active Member

Thích đã nhận:
    11
    Mỗi người chơi có một quan điểm khác nhau, nhưng nhìn chung theo em khi đã chơi chim thì đó là sở thích và là niềm đam mê của mình. Có người chơi quá nặng nề về tính hơn thua thì quả thật mất hết đi vẻ đẹp của 1 thú chơi tao nhã...Khi nghe đến đấu trường 100 là em đã thấy nó bùn cười rùi??? Để có một buổi giao lưu học hỏi thật thoải mái thì anh em qua Công Viên LêNin ngồi nha. Cùng lắm là sẽ tổ chức giải Thịt Chó....keke

7. mienxaocuabe

mienxaocuabe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    hic thế hả hôm đó không biết mà ra tiếc nhỉ,thật ra giải thưởng ko quan trọng mà là tinh thần thôi.Theo tôi thỉnh thoảng diễn đàn tổ chức đi uống nước bàn luận thì hay quá,gặp nhau làm quen vàtrao đổi kinh nghiệm sẽ rất thú vị

8. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    chuyện thi cử là vậy, học tài thi phận luôn là chuyện muôn đời của thi cử... Xã hội bây giờ bao nhiêu học sinh giỏi mà thi vẫn trượt vì phải nhường chỗ cho 1 số học sinh kém nhưng chịu chạy đó thôi.
    Tuy nhiên Ban giảm khảo cũng nên có những quyết định chính xác để không phải có những chuyện đáng tiếc xảy ra

9. hh_mobile

hh_mobile Active Member

Thích đã nhận:
    23
    các pác nói thế theo tôi cũng chưa có đc sự công bằng của người ngoài cuộc đâu. theo tôi các bác phải biết được cái tiêu trí của cuộc thi ĐẤU TRƯỜNG 100 mà BTC đã nêu ra.
    Tiếng líu phải to, dõng dạc (mà trong trường hợp con chim số 10 thì tiếng líu của nó đã làm BTC phải công nhận là líu rất to và hay. còn con chim số 8 của anh Huy thì có líu nhiều nhưng tiếng líu ngắn ko to lắm)
    thế thì tôi nghĩ là mối 1 cuộc chơi đều phải tôn trọng sự quyết định cuối cùng của BTC hay BGK. khi mình đã tin tưởng vào BGK thì không nên lăn tăn làm mất hết cái đẹp của cuộc thi nhé.

10. hung_25NS

hung_25NS Member

Thích đã nhận:
    0
    lai nói về cuộc thi đấu trường 100.

hôm đó bạn hhmobile có mặt ở đấu trường ko chứ....nếu nói về giọng hót to,dõng dạc thì em khuyên của anh huy lx hôm đóthì đại đa số anh em hội viên có mặt đều bình chọn là em khuyên xứng đáng nhất cuộc thi đó .nhưng ban giám khảo lại quyết định cho em khuyên số 10 theo như đại đa số anh em đánh giá chỉ đáng ở vị trí thứ ba thôi nên nhận giải nhất .quyết định đó của ban giám khảo đã làm cho nhiều anh em có mặt hôm đó quá thất vọng và bất bình..........nhưng ngay ngày hôm sau tại quán cây đa anh thắng 1/3 giám khảo đã có lời xin lỗi anh huy lx có mặt cả một số anh em ở đó.thứ hai tại sân chơi tăng bạt hổ anh quang điện cũng đã có lời xin lỗi với anh huy lx.theo mình nghĩ anh em mình chơi để giải trí sao lại phải khổ thế nhỉ.hi vọng anh em mình nên điều chỉnh lại cho tốt để cho sân chơi ngày càng phát triển mang tính chính qui hơn,để sau mỗi cuộc thi anh em vui vẻ ,trầm trồ khi nhắc tới ban giám khảo.

11. tuan1391978

tuan1391978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    chán cái cuộc thi này lắm rồi lần trước tôi không thi nhưng ngồi ngoài xem mà bất bình với ban giám khảo...sau đó có hai bài post lên đây nhưng đều bị edit nên chán ..........

12. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Bạn hh_mobile đưa ra lời nhận xét vậy có thực sự khách quan ko. Tôi đồng ý là ko một cuộc thi nào GK ko có sai sót cả. Nhưng là sai trong những tình huống nhạy cảm như ko rõ ràng hoặc chênh lệch một chín một mười. Hôm đó làm gì có chuyện đánh giá sai sót được. Con 8 mau mồm nhất thì khỏi phải nói rồi. Còn phong cách nó đứng bệt cầu líu như vậy trong khi con 10 đa số toàn đứng dưới líu. Giọng thì tôi công nhận ngắn hơn nhưng ko hề nhỏ hơn đâu

13. hung_25NS

hung_25NS Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn hhmobile.nếu mình ko lầm thì bạn là người mới chơi nên mới dùng cái từ lăn tăn để ám chỉ một cuộc thi như thế,còn nếu để mà bình thì ta phải công tâm và lấy ý kiến của nhiều anh em hội viên làm cơ sở để góp ý .chứ nói như cá nhân bạn theo tôi là hơi chủ quan đấy........

14. MrNo-CuongVCB

MrNo-CuongVCB New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bàn luận về cuộc thi đấu trường 100

Từ khi Đấu trường 100 (ĐT 100) hình thành cho đến nay đã được gần 5 tháng. Hãy thử nhìn lại xem quãng thời gian ngắn ngủi đó đã giúp cho chúng ta có cái nhìn gì về cuộc thi, về Ban giám khảo...
    Theo ý kiến riêng của tôi thì cái chúng ta "Mất" nhiều hơn cái chúng ta "Được". Ý tôi không phải là vì mấy đồng tiền đóng vào để thi mà chúng ta mất niềm tin vào BGK-Những người có quyền sinh-quyền sát trong tay. Thiết nghĩ nếu mà cứ tổ chức ra như thế và rồi con chim của BGK lại ăn cờ thì theo tôi ĐT 100 nên dẹp bỏ đi, trả lại 1 sân chơi mang tính chất văn nghệ cho ae thì hơn.:applause:

15. hung_25NS

hung_25NS Member

Thích đã nhận:
    0
    nói như hhmobile thì hôm đó ban giám khảo chắc nhìn nhầm số rồi vì con số 8 líu to và rõ ràng mà nói như hiện nay thì tại các sân dượt, thi thì không ai là ko công nhận giọng líu to,rõ,bệt cầu của em khuyên đó.nếu ta đã có khuyên hay thì cố gắng chăm sóc ,còn chưa có thì cố gắng học hỏi hoăc đầu tư thêm chứ ko nên mượn sân chơi để làm chuyện mờ ám,gây bức xúc cho anh em....hi vọng hiểu và sửa.

16. hh_mobile

hh_mobile Active Member

Thích đã nhận:
    23
    nói chung tất cả các cuộc thi đều có sự sai sót (không ít thì nhiều) nhưng vấn đề ở đây là ai cũng nhận ra được cái sự sai sót đó. từ anh em chơi chim đến BGK và mọi người đều đã có những ý kiến đóng góp và đã có những sự sửa chữa ngay, để làm gì? anh em cũng chỉ muốn có được 1 sân chơi đẹp lành mạnh hơn thôi.:applause:

he he he

Last edited by a moderator: 14/8/07
  17. missoai

missoai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    e mới chơi ma nghe thấy các anh bàn về cuộc thi sao mà bức xúc vậy. nếu các anh đã có ý kiến như vậy sao k đổi ban giám khảo đi. Mà ban giám khảo đã xin lỗi rồi còn gì các anh cũng nên bỏ qua đi. chính các anh cũng nói là chơi chim là đam mê đâu phải vì thắng thua. Nếu như vì thăngd thua thế này chắc dân mới chơi như e bỏ cuộc thôi vì con k của e k líu mà.các anh nên có một sân chơi mới để phù hợp với tất cả mọi người nha! có thể gọi là cuộc thi "khuyên cộng đồng" với tiêu chí là các chú khuyên đó phải dễ thương như các anh trong hội khuyên nhi?
    (các a đùng đánh e nhe!)

18. Khỉ Vàng

Khỉ Vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,109
    Em nghe tên cuộc thi nó thế nào y, nên chăng BGK và các anh em đóng góp và tạo cho cuộc thi cái tên nó khuyên khuyên & không đụng hàng:devil: :devil: :devil:

19. huyLX

huyLX Member

Thích đã nhận:
    0
    theo tôi là chủ con chim số 8 thì trong một cuộc thi: một con chim hay là con chim được đa số công nhận. còn cũng ko nên trách giám khảo vì trọng tài quốc tế còn gặp sai lầm. nên thua keo này ta bay keo khác vậy. bye
    TB: rất cám ơn anh em đã ủng hộ tôi!!!!!!!!!!!!!!!!:))

20. hot_hot

hot_hot Moderators

Thích đã nhận:
    2,884
    đợt tới này phải đi xem đấu trường 100 mới được, xem để mở mang tầm mất.