đầu van co2

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi tamdylan, 18/2/08.

1. tamdylan

tamdylan Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình biết bình co2 nếu mua ở ngoài là ng ta lấy bình chữa cháy rồi độ lại cái đầu van để làm đường dẫn co2 vô.có bác nào đã độ lại cái đầu đó như thế nào chưa hay mua ở đâu (sài gòn) hình như cái van đó làm bằng đồng thì phải , anh chị em nào bít thì pót lên cho bà con biết .chứ ra mua 1 cái bình đó thì quá ư là.....thank you

2. tamdylan

tamdylan Member

Thích đã nhận:
    0
    sẵn thì cho hỏi luôn
    nếu bình PCCC mà loại bột thì mình có thể đem đi bơm khí vô đc không?

3. baobao

baobao Member

Thích đã nhận:
    0
    bình CO2 xài cho thủy sinh chỉ sử dụng bình dạng khí thôi bạn ơi, sau khi mua bình xong thì thay thế van xả khí trên bình loại van bóp bằng van xả tay vặn, bạn ghé tiệm Hoài 21 Trần tướng công Q5 ở đó họ sẽ thay cho bạn.
    thân

4. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Còn chỗ nào nạp Co2 khác không bác Hậu ơi? Bữa thay van xong ra nạp lại Co2 ở Thuận kiều cha đó nạp kiểu gì mà về bình 2kg dùng được những .... 01 tuần thì hết sạch. Tiền nạp cao không nói làm gì nhưng ...giận quá, làm ăn quá gian dối.................~X(~X(~X(

5. baobao

baobao Member

Thích đã nhận:
    0
    mình nạp co2 tại chỗ đó có sao đâu , xem lại bình coi có bị rò rỉ ở chỗ nào không, khi họ bơm họ thường bỏ lên cân mà, có chổ bơm co2 đối diện hơi xéo về phía phải tiệm bác Cỏ đó ra đó bơm thử xem. Chắc tại bác giống mấy ông an toàn lao động nên họ bơm hơi bị run tay he he

6. jupiter8454

jupiter8454 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Sao mà rò rỉ được, tôi có phải tay amater mới chơi lần đầu đâu. Bình ở nhà dùng 5 tháng roài mà .........chửa hết mờ. Nó có đưa lên cân nhưng mình có nhìn thấy đâu!!!!
    Cái đó chắc động tác giả quá.........hehe.....:laughing:
    Ku Tâm đang ...đẻ hồ mới đó bữa nào ghé qua xem nhé!