đầu xương !!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sanlatui, 23/7/07.

1. sanlatui

sanlatui Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nhà em gù xương(vì cái đầu khá vuông vức).Em muốn hỏi là gù xương nên cho ăn như thế nào để cái gù phát triển to hơn ạ.Cá nhà to hơn bàn tay chút xíu

2. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    chài, cá to hơn bàn ty thì khó lên đầu lắm. Chỉ chịu vậy thôi. Nếu cá còn nhỏ thì có thể cho ăn 1 số thức ăn được giới thiệu là kích đầu. Bạn có thể tìm hiểu thêm trên diễn đàn.Nhưng tác dụng không rõ rệt lắm vì giống tốt đã chiếm 70-80% rồi, còn lại mới là thức ăn,cách chăm sóc.....

3. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bó bộp thôi Bác àh, hay là lấy cái cây gỏ zdô đầu nó cho nó sưng lên (nói chơi thôi nha, đừng làm bậy), đầu sương thì khó làm cho nó to lên đc lắm Bác àh hay nói cách khác là kô có cách nào. Đừng bùn nha Bác Sanlatui

4. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình thì hơn 1 bàn tay thì cá đã ngưng phát tiển phần đầu,nhưng nếu mún thử vận may của mình bạn cứ mua thức ăn độ đam cao như thịt bò,XO,JBL về cho cá ,có thể nóa sẽ phát triển to hơn thì sao

5. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đầu xương thì chán nhưng nếu bạn cho nó vào trong hồ rộng,cho ăn đầy đủ và cho nó đá kiếng thường thì đầu mau lên. Chúc may mắn. Thân!!!