Đây có phải là chim vàng anh hay là chim khác ?

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi hienduong, 29/7/12.

1. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    hè vừa rồi mình về quê bắt được 1 ổ chim làm trên ngọn cây mít,trông giống vàng anh nhưng k biết là vàng anh hay la chim ji?
    [​IMG][/url][​IMG][​IMG][​IMG][/IMG]

locphan and tienvuong like this.
  2. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Bạn ơi đây không phải vàng anh. Ngoài bắc thấy hay gọi là khuyên mít còn trong nam gọi huyt cô. Trước phiên chợ Hà Đông mình cũng mua 1 chú do thả vào avi ko để ý bị em chòe than đánh chết tiếc quá. Quê bác ở vùng nào vậy hôm em đi hòa bình cũng thấy có mấy em này. Hót giọng rừng khá hay nhưng hơi ngắn. Được cái rất mau mỏ bác nuôi em nó thay lông xong nhìn đẹp lắm . Lông đầu và những chỗ lông xám chuyển sang mầu đen nhìn iu lắm

hienduong and lulu like this.
  3. hienduong

hienduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    uh, minh ở ninh bình , ở làng mình có 1 cây mít to lắm, năm nào cũng có 1 đôi làm tổ trên cây đó, mà chúng làm cao lắm ,năm nào mình cung bát duoc 1 đến 2 lần , nhung nuoi toàn bị die thui? nam nay hi vong là e nó sống kỏe mạnh

tienvuong thích bài này.
  4. ninhdailoc

ninhdailoc Member

Thích đã nhận:
    25
    là chim vàng nghệ hay còn gọi là huýt cô, chim hót cũng hay, mình nuôi cũng dễ chết lắm, hôm trước có hỏi anh có kinh nghiệm nuôi chim này nói: nuôi nó phải cho ăn đủ chất và trùm kín lúc chiều tối, trời mưa, loại này rất dễ bị cảm lạnh.
    Chúc anh nuôi nó khoe mạnh.

5. minhtientn

minhtientn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    600
    chim này là huýt cô đấy bạn chim con nuôi trổ chừng vài cộng là chơi được rồi !