Đây có phải là rêu hại ko

Thảo luận trong 'Rêu hại' bắt đầu bởi zenda, 14/1/08.

1. zenda

zenda Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các anh nao đã từng bị vậy thì chỉ em với
    Chả là em moi setup 1 hồ 40x40x40 chĩ trồng rêu thôi ==> được gần 3 tuần rôi ( để nuôi tép ĐỎ ấy mà :blushing: , mua 20 em giờ còn có 11 em bình an =>> 2 em đang mang trứng chuẩn bị giờ G là ra :applause: )
    Nhưng cây LŨA của em lại bị cái gì đó MÀU TRẮNG giống như bông gòn bám trên cây LŨA ( em chùi hoài nhưng 2 - 3 ngày la lại có nữa :confused: ). Có phải đó là rêu hại ko, các anh pro và những ai đã từng bị vậy thì xin hãy chỉ em cách diệt chúng được ko, em kho biet làm cách nào để diệt nó nữa
    Và cái BÔNG GÒN MÀU TRẮNG bám trên LŨA đó co hại cho TÉP ĐỎ ko vậy
    Xin các anh bỏ chút thời gian post bài chỉ em với, em các ơn nhiều :-* :-* :-*

2. diepthanhdien

diepthanhdien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Thật trùng hợp, mình cũng đang chơi 1 hồ 40x40x40 cũng đa số là rêu và cũng đc 3 tuần tuổi luôn và loại rêu hại của mình cũng y như bạn luôn! (nhưng hồ mình còn nhiều loại rêu hại khác nữa, nhưng ít)
    Có phải là loại này kg bạn ?
    Bây giờ nó bớt rồi, mình tắt đèn khoảng 3 ngày cộng với việc mỗi ngày thay nước 20% đc khoảng tuần nay thấy bớt lắm.
    Đã thủ sẵn 1 chai diệt rêu, kg hết là đổ vô luôn ! (cũng may là bớt nhiều lắm):laughing:

3. massing

massing Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Cái mà bạn zenda gọi là bông gòn, có lẽ là nhựa cây từ lũa chưa ngâm chảy ra. Cái này cần phải đập nhẹ cho nó rời ra và thay nước thường xuyên, nếu không rêu sẽ bị đen hết.

Thân!

4. zenda

zenda Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi em cũng bị như vậy đó, nhưng hiện giờ cái BÔNG GÒN :mad: đó chỉ dính ở gần gốc cây LŨA. Em lấy cây nhan cạ cạ la nó bay tứ tung =>~X( ko dám ca nữa giờ đành tạm để vậy chứ biết sao nữa. Vì chú tép mấy hôm nay thấy mang trứng có màu vàng ( khoản mười mấy trứng ) => sáng nay dậy thì chả còn cái trứng nao nữa :x chắt em đó lâm bồn rồi nên đành để vậy chứ biết làm sao
    Một tương lai hơi sáng lạng :D:D:D