Đây là chú mi của em cùng 1 số chim trong nhà.

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi vietanh_s, 10/7/08.

1. vietanh_s

vietanh_s Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    đây là hình con mi già nhà em. em post thêm hình mấy chú chim ở nhà cho các anh xem. lần đầu post nên có gì không được mong các anh thông cảm.

Last edited by a moderator: 10/7/08
    Dũng-TD, hnc, phutd and 2 others like this.
  2. vietanh_s

Thích đã nhận:
    62
    và vài cái hình nữa

Last edited by a moderator: 10/7/08
  3. buffon

buffon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    76
    bạn ơi gắn cái lồng chi ngay giữa , nó hơi méo rùi bạn ơi

4. ttt_quang

ttt_quang Member

Thích đã nhận:
    3
    ban nuôi nhiều loại chim quá nhỉ, chắc giọng của chúng phong phú lắm, mà sao bạn để lồng chim trên giường ngủ vậy , chúng làm rơi đồ ăn ra tối mà ngủ kiến cắn chít đó nha! mình không rành về nhiều loại chim lắm nhưng có lẽ chú chào mào của bạn hơi mập 1 chút, bạn nên cho chú ta ăn kiêng một thời gian và tắm nắng cho em nó, trên là vài lời nhận xét của mình.
    Chúc chim của bạn ngày hót hay múa đẹp! Thân!

5. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    @vietanh_s: Trời !!:x ! Bạn nuôi lắm loại chim thía ạ ! Chim đẹp đấy , mình thích em Sơn ca nhất :x ! Nhìn em đấy có vẻ ngon lành nhất :x !

6. congnuoichim

congnuoichim Member

Thích đã nhận:
    10
    trời ơi giống như 1 cái sở thú thu nhỏ quá vậy, bạn nuôi trong nhà chắc nó kêu điếc lỗ tai luôn quá

7. vietanh_s

Thích đã nhận:
    62
    em còn nhiều nữa cơ nhưng đang trong thời kỳ mộc nên chưa cho sang lồng đẹp chưa chụp được. dần dần em sẽ post lên cho anh em xem.

8. vietanh_s

Thích đã nhận:
    62
    không điếc mà anh. mới đầu nuôi cả 1 dàn chim thì hơi có sự sáo động. nhưng dần dần khi chúng nó quen nhau, không tranh nhau hót mà lần mưột mỗi con rít 1 tí. em nuôi mội loại 2 con, gần như tất tần tật. chỉ mệt khi vệ sinh lồng và cho chim tắm. hì. cả ngày vang tiếng chim mà rõ tiếng từng con, từg con hót lần lượt từ saongs đến tối anh ạ.

9. Dinh Tran Huu

Dinh Tran Huu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    150
    ui, nuôi nhiều loại chim như thế này người ta gọi là để thỏa mãn niềm đam mê. Nhưng sau cái này mới là đi sâu vào đam mê bạn ạ. Bạn cứ chơi đi rồi sẽ thấy.
    Chúc bạn và đàn chim của bạn luôn khỏe mạnh.

10. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Nhìn đàn chim của bạn mình thấy phê quá,mình cũng rất thích nuôi mỗi loài một con,nhưng mỗi tội nhà mình chật quá nên ko có điều kiện,chỉ giám nuôi một e MI,một e Vẹt và 5 e Khuyên thôi..Mình thấy trong bộ sưu tập của bạn ko có chim Vành Khuyên thì phải,nếu có thì gần như là đủ bộ chim cảnh.Chúc bạn phát huy ngày càng nhiều.Thân chào!!!

11. vietanh_s

Thích đã nhận:
    62
    em có khuyên, nhưng chưa cho vào lồng đẹp anh ạ. khuyên em đi bẫy được nhiều lắm. cứ làm mấy chục con rồi về lọc ra con đực trong đám đấy lại lọc ra con nào hay hót. nhưng em ngại nhất là khâu làm cám khuyên. anh có 5 con khuyên thì chắc là mệt lắm đấy nhỉ. mà nếu anh khoái khuyên bẫy khi nào về ninh bình báo trước em đánh cho 1 bầy về mà nuôi.

12. NXB

NXB Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Bạn nuôi nhiều loại quá chim và lồng đều đẹp nghe hót thi cả ngày nhưng hơi bị hôi đấy. cố gắng tuyển thêm được mấy em khuyên đẹp nữa là đủ bộ đấy. (trên này cám cho chim thường thì mọi người mua ngoài chợ vì không có thời gian).

13. Fly Dragon

Fly Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Cảm ơn thiện ý của e,nếu có dịp nào về Ninh Bình a nhất định sẽ gặp e để cùng đi bẫy chim.Trong số Khuyên mà a đang nuôi cũng có con là do bẫy dc,a ở phố nên bẫy cũng đơn giản thôi ko có gì cầu kỳ cả treo mấy e nhà mình lên và để một cái lồng ko cho vào mẩu chuối vì ở chỗ nhà thỉnh thoảng có chim hay bay đến ăn,có lần bẫy dc cả chim mái nên đành thả ra.Nhưng năm nay từ đầu vụ tới giờ chẳng thấy con nào bay đến cả buồn quá,chỉ thỉnh thoảng có Chào Mào nhưng nó toàn ở trên cao nên ko bẫy dc cũng tiếc.Nghe thấy chỗ của e bẫy dc nhiều mà thèm quá.

14. vietanh_s

Thích đã nhận:
    62
    Ở sau nhà em có cái công viên, ngày nào cũng có cả đàn đủ các loại khuyên, chào mào, chòe, khướu(nhưng bây giờ thì ít rồi) nhưng em chẳng thích bẫy vì nuôi nó lâu lên nên ngại lắm. Khi nào có dịp về đây anh cứ báo trước em sẽ dẫn anh đi bẫy chim.Nhé!

15. triad

triad Active Member

Thích đã nhận:
    13
    nhìn chim là biết bạn là người chăm sóc chúng như nào rồi. bạn đang sở hữu 1 dàn chim mà nhìu người mơ ko thấy đó . m thích nhất tướng con mi của bạn ..........

16. Le Ngoc Son

Le Ngoc Son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    917
    dàn lồng cùa bạn đẹp quá.chúc mừng nhé.nhiều loại chim như vậy tốn công tốn của lăm đấy.

17. hufahp

hufahp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,374
    Còn thiếu 1 em vành khuyên và 1 em yến nữa là thiên hạ vô địch chim rồi bác ạ.
    Chúc mừng gia tài của bác
    P/s : hình như em sơn ca bác đang thay lông hả bác.

18. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Nuôi mi là đẳng cấp, nuôi khuyên là phong trào>>Đẳng cấp là vĩnh viễn. Phong trào là tạm thời >>> Giống như chơi cá Rồng và cá La hán vậy

19. bvchung

bvchung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    632
    He he mới có vậy mà các Pác đã khen rùi, trong bộ sưu tập đó còn thiếu vài loại quan trọng nữa như Chòe lửa + Chòe đất + Khuyên + Yến. Nói thật bằng 1/3 của mình về chất cũng như lượng. Để mai em chụp xong post lên cho anh em xem nhé. Trong bộ sưu tập của em còn có 1 chú mi mơ nữa nè
    Còn trong lồng tắm nè

20. vietanh_s

Thích đã nhận:
    62
    bác ơi, bài này gửi đã 2 năm rồi.hjhj. còn chú mi của bác ko biết ác thế nào, nhưng mà nó mơ thế kia là bị thiếu chất đấy ạ, chứ ko phải tướng tá gì đâu. rảnh bác xách về làm mấy mỏ chơi.hjhj