Đây là loài chó gì??

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi Tuankhtc, 22/5/10.

1. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Trước h em chưa từng nuôi chó:( Kiến thức về chó bằng không, toàn nuôi chim thôi. Sáng nay ngủ dậy tự nhiên thấy 1 chú ở nhà, nghe nói là có người biếu. Cũng thích nuôi nhưng không biết nên bắt đầu từ đâu, còn chẳng biết là loại nào:confused: Bác nào tư vấn giùm em.
    Em chụp bằng DT nên hơi mờ

Một vấn đề rất nổi cộm bây giờ là em không biết cho nó đi ị đái thế nào:sick:
    Em nó rất hiền, mặc dù vừa gặp em nhưng theo ngay (hay là ngu ko biết:-S) Cho ăn cơm trộn cá, tôm, thịt thấy cũng ok. Chỉ mắc mỗi cái chỗ ị đái. Nhà em tầng 1 thì chỉ để xe và nuôi em nó thôi, nhưng không biết làm sao cho em nó biết cách ị đúng nhà VS được. Lúc tối em dắt thử ra bãi cỏ nhưng không thấy em ấy ị, đái gì cả:-S Chẳng biết làm sao nữa. Em nó cũng chẳng kêu ca gì:-S
    Thanks các bác nhiều!!

muoivankhatmau thích bài này.
  2. nguyen si minh

nguyen si minh New Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe, đến bữa nay có lẽ nó đã tương ra đầy nhà rùi phải kg?

3. Aragogspider

Aragogspider Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Theo mình thì đây là chó fox nhưng đã bị lai rồi. về việc cho nó ị đái, bạn kiên nhẫn cho nó đi đúng giờ giấc trong thồi gian 1 tuần là nó quen ngay mà

4. dungseven

dungseven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    158
    chó bạn là chó lai tạp
    muốn cho chó đi vệ sinh theo ý mình,mình có cách này bày cho bạn biết nhe,bạn xíc con chó lại khi nào cho sủa liên tục là lúc đó cu câu buồn đi về sinh,bạn dắt chó ra chỗ mình muôn cho cu cậu đi,chắc chắn cu câu sẽ giải quyết ngay chõ bạn muốn,cứ làm như vậy khoảng 5-7 lần là ok,chúc bạn thành công

5. tamhbt

tamhbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    ông bà xưa thường nói lang o thí bán lang tráng thì nuôi lang đuôi thì đem đi mần thịt bạn à