Đây là thành quả của mình đầu mùa 2011

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Ông già nam bộ, 28/11/11.

1. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Vào buổi thứ sáu ngày 25-11-11. Mình chuẩn bị đi đánh gà ở định quán la ngà, buổi chiều chỉ đi tìm cội và xem tình hình thôi. Sáng thứ 7 đánh kèo đầu mồi thì gáy bỏi thì trả lời 2 tiếng rồi dông luôn... kèo 2 cũng vậy. Buổi chiều đánh 2 kèo còn tệ hơn lại gặp trời mưa. Sáng chủ nhật mình chuyễn hướng ko đánh cặp bờ rừng nữa mà vào các vườn điều đánh, 5:15 gà rừng bắt đầu gáy, 5:20 chọn điểm cấm giò, 5:40 cho gà mồi gáy bỏi trả lời từ xa, 6:10 bỏi bắt đầu vào vùng cấm thế là mình được 1 chú gà tơ đầu mùa.
    Đây là video gà mồi đang đi đánh[video]http://s1227.photobucket.com/albums/ee427/phamthanhson1955/?action=view&current=MOV0010A.mp4[/video]
    Còn đây là thành quả đầu tiên mùa này[​IMG]
    Chúc các bạn được 1 mùa đánh tốt và thank you all looking my file

Last edited: 29/11/11
  2. garungrac

garungrac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    187
    chúc mừng bác có thành quả đầu mùa ,sao con thấy chú gà rặc và chú f1 của bác giống nhau quá ,còn mấy chú gà 4 tháng nhìn rất có tương lai bác hy vọng sẽ trở thành mồi chiến sau này

3. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    cám ơn cháu đã có nhận xét và xem hình rất kỷ nên có câu hỏi chính xát , con rừng cựa mới bể hộp bắp còn con f1 cựa dài hơn nhiều (quên chụp cựa so sánh )có đều con rặc mồng hơi lớn .theo bác nghỉ phần đông có dân cư nhiều có lẽ bị lai tạp nhiều...

ducttxd thích bài này.
  4. ducttxd

ducttxd Member

Thích đã nhận:
    110
    xin chào bác, thú vui thật tao nhã, cháu là người mới chơi gà rừng, và thật sự rất thích gà rừng, nếu bác có dịp đi đánh gà rừng ở định quán, cháu xin đi với, thứ 7 và chúa nhật là 2 ngày thích hợp nhất, cháu đợi tin bác, chúc bác luôn mạnh khỏe, vui vẻ với niềm đam mê. và đây là sdt của con : 0866 600 900

Last edited: 28/11/11
  5. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    ok . thêm được một người bạn đồng sở thích thì còn gì nữa mà không đồng ý , cháu có gà mồi chưa ? và súng ống đầy đủ không ? chơi bao lâu rồi....thú 7 và CN nầy đi đánh ở bình phước cùng thành viên trong nhóm aquabird nè , nhưng chiều thứ 6 phãi đi rồi. thích thì dt 0909595347 thống nhất rồi đi .rảnh thì alo cho chú găp nhau uống cafe...

ducttxd thích bài này.
  6. ducttxd

ducttxd Member

Thích đã nhận:
    110
    Con cám ơn Bác, con sẽ cố gắng sắp xếp để cùng Bác đi đánh gà, vì 2 tuần tới con cũng hơi kẹt công việc, ngày mai hoặc ngày mốt, con sẽ gặp Bác, và con mời Bác uống ly cà phê với con nhé. Chúc Bác mạnh khỏe, con đã lưu sđt của Bác rồi.

7. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Đợt này không mắc công việc là bám càng theo chú đi bẫy gà một chuyến rồi đó.:crying::crying:

8. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    cá vàng thấy chưa ....anh em đi điều có 2 ...3... con rồi đó .chuyến rồi con có đi cùng chú. thì vui lắm chú cháu mình chạy thụt mạng rồi vì sương mù nhiều không thấy rỏ ...gặp ngay ông Bồ cách chú 20m . chú quăng xe chạy...một mạch vậy mà vẩn nhớ ôm con gà mồi.có lẽ phải đi xa mới lập được nhiều thành tích. tranh thủ chuyến nầy đi với chú lên giao lưu cùng Vũ nhe.

mayrau9018 thích bài này.
  9. tnminhchau

tnminhchau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Có lẻ phải phong cho chú Phạm Thanh Sơn một danh hiệu

10. ca_vangSG

ca_vangSG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    766
    Chú cố bẫy được cái ông đó mang về SG nuôi là không đụng hàng luôn đó chú ơi ,lâu lâu cưỡi ông đi bẫy gà là ai cũng lác mắt luôn ;)

11. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    cho mình vui cùng niềm vui của bạn nha...chúc bạn bắt đc nhiêu bổi hơn.

Ông già nam bộ thích bài này.
  12. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    ok .chuyến tới con đi cùng lên kiếm gà tiền. muốn có phải vào chào ông bồ đó. cái ông mà báo chí đưa tin tùm lum cách đây 2 tháng xuất hiện ở phú hòa DQ đó , là voi cái năng khoãng 3 tấn bị tật chân phải sống 1 mình và hiền lắm.chú gặp hoài..; tại người ta kích động nên phản ứng lại thôi...

13. lahanbuidoi

lahanbuidoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    629
    bẫy mấy loại gà khác như gà tiền, gà lôi có giống như bẫy gà rừng không ta. Nếu như thế thì con mồi kiếm đâu ra zậy trùi

14. QuachDinhHa

QuachDinhHa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Các bác đi bẫy gà ở Bình Phước thì đi đánh ở khu vực nào vậy

15. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    à vừa rồi lên chỗ anh Vũ đánh ở bình long.mới đi lần đầu nên chưa rành địa điểm hình như là Hớn Quảng...gà nhiều đó nhưng chưa chịu chạy...à Hà ở đồng xoài có chỗ đánh gà ko

16. garungrac

Thích đã nhận:
    187
    bác sơn dạo này chắc là tìm đc nhiều người cùng đam mê bẩy gà ở trong đó rồi hả bác,con ở ngoài này đang mùa lạnh hehe nên chắc ra tết đi bẩy mới chạy đc

17. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    đúng vậy...nhờ biết được trang aquabird mà bác được giao lưu các bạn cùng sở thích ở mọi miền đất nước.thật thú vị đó...bây giờ bác đâm ra nghiện rồi đó...Nghe con bị chết gà mồi tiếc thật ... cố gắng tạo con mới đi . cám ơn cháu đã tặng chú chiếc còi làm kỷ niệm. chú xem ở đâu có gà mồi chú chỉ cho

garungrac thích bài này.
  18. garungrac

Thích đã nhận:
    187

19. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    à .bác cũng nghe nói lấy gà mái đi bẩy gà bể nhạy lắm .mà không biết dùng mái rặc hay lai. và tập thế nào? ra rừng đánh làm sao ? chỉ cho chú với. khi nào có gà mồi báo cho biết nhe. trong nầy cố tìm cũng có chỉ sợ giá căng thôi vì vô mùa tìm là bị chặt đep...mà chuyễn ra khó .phãi có người thân gà mới an toàn

20. garungrac

Thích đã nhận:
    187
    dùng gà mái lai để tập đó bác mình chỉ cột chân lúc nào mình thấy nó đứng ko giật chân là đem ra rừng cắm thử cho nó quen thôi ah ,bác đem theo còi để thổi thì gà trống về nhanh lắm,bác vào trang youtube.com rồi gõ "ayam hutan...pikat ibu" là có video người ta dùng gà mái để bẩy đó cũng hay lắm,con đang hỏi gà mồi mà ko có thì mua gà lai về tập cũng đc hjhj