đây là thành quả của mình đầu mùa

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Ông già nam bộ, 28/11/11.

1. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    Vào buổi thứ sáu ngày 25-11-11. Mình chuẩn bị đi đánh gà ở định quán la ngà, buổi chiều chỉ đi tìm cội và xem tình hình thôi. Sáng thứ 7 đánh kèo đầu mồi thì gáy bỏi thì trả lời 2 tiếng rồi dông luôn... kèo 2 cũng vậy. Buổi chiều đánh 2 kèo còn tệ hơn lại gặp trời mưa. Sáng chủ nhật mình chuyễn hướng ko đánh cặp bờ rừng nữa mà vào các vườn điều đánh, 5:15 gà rừng bắt đầu gáy, 5:20 chọn điểm cấm giò, 5:40 cho gà mồi gáy bỏi trả lời từ xa, 6:10 bỏi bắt đầu vào vùng cấm thế là mình được 1 chú gà tơ đầu mùa.
    Đây là video gà mồi đang đi đánh http://s1227.photobucket.com/albums/ee427/phamthanhson1955/?action=view&current=MOV0010A.mp4
    Còn đây là thành quả đầu tiên mùa này.http://s1227.photobucket.com/albums/ee427/phamthanhson1955/?action=view&current=IMG0072A-1.jpg.
    Chúc các bạn được 1 mùa đánh tốt và thank you all looking my file

2. lethanhdong

lethanhdong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Bác Sơn có hay đi đánh ở Định Quán không ? Lúc nào đi cho em đi theo học hỏi với. Em ở Biên Hòa mà không biết theo ai đi học đánh hehe

3. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    ok thôi .bác chỉ sợ con không dám đi thôi . Ăn ở cực và đi đánh hay gặp ông bồ...mà nơi đây thợ thầy ở Tây ninh lên cắm trại đi đánh cã tháng mới về, chua lắm sợ con nản thôi. ở BH chổ nào . quê gốc bác ở Tân vạn .thích thì ALO

4. lethanhdong

Thích đã nhận:
    23
    Da, con xin đi theo để học hỏi với tìm cái cảm giác cho thỏa chí đam mê. Còn đã đi thì phải chấp nhận gian khổ rồi. Mà bác Sơn đi đánh tất cả các ngày hay sao?con chỉ đi được vào thứ 7, cn thôi chứ những ngày bt con phải đi làm. Con ở chổ phường An Bình gần KCN 1 BH đó bác. Bác cho con số đt đi để có gì con còn liên lạc. Con tên Đồng 24 tuổi

5. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    ok. bác thì rảnh đi lúc nào tùy thích,về lúc nào cũng được...đi có hay không ,không thành vấn đề,,,miễn vui khỏe là đủ rồi. bác sẻ thu xếp đi vào thứ 7 ,CN để con tham gia, à có đủ súng đạn để đi chưa ? số DT bác 0909595347 . mến

6. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Lâu qua mà trên diễn đàn ko có tin gì mới mới hay hay hết nên buồn quá chú Sơn ơi, có gì hay show cho mấy cháu xem với chú?Thèm đi bẩy gà lắm rồi mà ko có thời gian.

7. Ông già nam bộ

Thích đã nhận:
    735
    Bác cũng đang buồn đây ...trên diển đàn chả có gì mới, trời lạnh gà không xung ...tìm hiểu nhiều nơi rồi... chuẩn bị qua giáng sinh đi ban mê chổ Tâm một chuyến nhe... đi một mình buồn lắm.đừng có nói con bị ...chán lắm đó.

8. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    Con cũng thích đi lắm mà ko biết đi dc ko?con ko có hứa trước đâu đó nhe, để con xin phép gà mẹ cho mới đi dc.đi xa quá sợ ko có thời gian đi bẩy, con sợ vậy thôi nhưng con sẽ cố.

9. garung_kill

garung_kill Well-Known Member

Thích đã nhận:
    136
    thế bác vs a khi nào đi thế. mún đi mà ko biết có đi dc ko

10. gallus-vu

Thích đã nhận:
    1,308
    a cũng ko biết khi nào đi nữa,chắc là qua noel.thích thì đi giao lưu cho vui mà, bữa giờ có bẩy dc e nào nữa ko?

11. lethanhdong

Thích đã nhận:
    23
    Hôm vừa rồi bác Sơn lên chổ a Vũ đánh có được con nào không ? Mấy bữa nay thời tiết hơi lạnh lạnh nên chắc gà không sung lắm. Thế bác Sơn với anh Vũ định lên BM vào đợt nào. Nếu vào cuối tuần thì cho em đi học tập kinh nghiệm với chứ còn ngày bình thường phải đi làm mất rồi.