dây siêu bền

Thảo luận trong 'Phụ kiện chỉ dành cho gà rừng' bắt đầu bởi buongtaygarung, 19/9/14.

1. buongtaygarung

buongtaygarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    anh em ai còn dư quận dây siêu bền để làm giò nhượng lại em 1 quận ,tìm mua mãi mà không dc ,toàn bị người ta lừa chán lắm dồi

2. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    Bạn ra cửa hàng bán đồ câu cá bảo họ bán cho dây dù câu cá biển.loại 5 và 6 chịu lưc 50kg.mình đã làm rồi

3. buongtaygarung

Thích đã nhận:
    113
    ỏ chỗ mình không có bạn ạ ,loại đó bán giá như thế nào ạ ,anh có hình anh cho em xin luôn để dễ nhận biết ạ

4. hunterTQU

hunterTQU Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Bác có thể nhờ bạn ra tiệm đồ câu Quỳnh Chi (290 Lê Duẩn - HN) , bảo họ lấy cho loại dù lõi chịu lực cỡ 6 hoặc 8 thì họ khác biết đưa cho bác, e điện rồi nhưng người ta không ship vì ít xèng quá (100K 1 cuộn 100m), đành nhờ bạn ra lấy cho rồi gửi ô tô về cho, Cỡ 8 hình như chịu lực 71kg hay sao đó, tha hồ bác ợ

5. buongtaygarung

Thích đã nhận:
    113
    mình lại không quen ai ỏ đó bạn ạ ,bạn còn dư cuộn nào không nhượng lại cho mình 1 cuộn

6. hunterTQU

hunterTQU Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Mình cũng lấy có 1 cuộn thôi, nhờ bạn mua rồi nhưng chưa thấy gửi lên cho mình

7. vonggaccu

vonggaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    344
    Các bác có nhu cầu tập hợp lại, chính xác lấy loại dây dù cỡ nào, màu sắc..., mình mua chuyển giúp cho. Tuy nhiên giá 1 cuộn tại Hà nam có thể đắt hơn chút so với tại shop đồ câu Quỳnh chi Hà nội đó. (Vì shop Quỳnh Chi là đại lý bán buôn).

8. truonghack

truonghack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    183
    giá thế không mất đâu bạn ơi, dây siêu bền loại 5 mình đã mua 1 cuộn 50m bằng 70k rồi, mình mê câu cá nên thường xuyên dùng các loại này, bạn nên dùng loại cước chứ đừng dùng loại dây coton, dây coton dùng 1 thời gian sẽ bị teo và cứng lại y như dây chỉ bị dính sáp đèn cầy vậy đó.

9. thèn thanh

thèn thanh Member

Thích đã nhận:
    3
    Nói chung trên này tìm mua dây dù xịn làm bãy là rất khó.mình cũng tự làm vài bộ,nguyên liệu bình dân thôi.tận dụng mọi thứ...
    Dây phanh xe đạp,dây cước loại 0.8mm- chịu lực 18kg,dây nối chân dò xé dù từ dây co-loa loại nhỏ(máy bừa).....nhìn chung cũng tạm ổn.

10. Vancongkhtn

Vancongkhtn New Member

Thích đã nhận:
    1
    Cũng tìm vật liệu làm bẫy giò.

Mình cũng thích làm bẫy giò mà chưa tìm dc vật liệu ưng ý nên muốn hỏi có ai đã làm tốt thì xin chia sẻ cho ít kinh ngiệm. Từ tìm nguyên vật liệu cho đến các thông số về độ dài ngắn của từng loại bẫy giò. Mình có làm một số bẫy mà nguyên liệu bao gồm: cước, dây dù, dây đồng 0,5 và dây kẽm trắng. Dùng để đơm chim cuốc. Độ dài của dây giò là 30cm. Ai có kinh ngiệm xin chỉ giúp. Có hình mà chẳng bít đưa lên bằng cách nào.