Dạy yến non hót như thế nào ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi cuongtran, 5/5/06.

1. cuongtran

cuongtran Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có một thắc mắc nho nhỏ mong mọi người giúp đỡ em. Em rất thích chơi chim và chỉ mới bắt đầu nuôi nên mong mọi người giúp cho em 1 ít kinh nghiệm về yến hót. Em đã đọc các bài viết của các anh chị ở diễn đàn, các bài viết đều rất hay và bổ ích. Nhưng em muốn hỏi thêm một chút được không ạ. Em muốn hỏi là yến trống nót nếu không dạy hót thì có thể tự nhiên sẽ biết hót không? Và liệu nuôi chim mái non lẫn với chim trống non thì chim trống có hót bình thường không? Em xin cám ơn ạ!

2. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Theo tôi đọc sách của Canary Mỹ viết á

Họ nói là cho dù chim Yến con nuôi lớn lên không có nghe tiếng hót của Yến già cũng vẫn hót như thường. Đặc biệt tới mùa sinh nở con chim tróng sẽ hót rất thường xuyên. Trong khi nuôi phải bổ sung đầy đủ chất cho chúng thì mới hót cân được, nhiều người dùng nang mực vẫn tốt như thường nang mực giúp cho chim về calcium chất sương.
    Nhưng đã nuôi thì nên có con tróng hót khá tí để giậy chim con chứ cần gì phải lo bạn?

Bạch Đề

phamimhdung thích bài này.