DẠy YỂng NÓi GÌ Ạ ???

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi quanfgv35, 5/9/07.

1. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    EM đang nát cả óc không biết nên dạy Yểng nói câu gì cho vui,có ý nghĩa chút mà sao khó thế .Khó hơn cả hồi nói yêu bà xã:blushing:
    các bác cho em vài câu cao kiến với ạ
    thank các bác nhiều nhiều

2. Birds

Birds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn có thể dạy yểng nói xin chào, có khách, cảm ơn,... và khi yểng đã nói được câu ngắn bạn dạy chúng nói nhiều hơi ví dụ như một bài thơ, một đoạn văn ngắn, một bài hát ngắn mà bạn thích,...

3. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Hi bác Quang, con sáo nhà em dạo này kêu kinh. Đang định cho nó tập nói nhưng em cứ đi làm suốt ngày nên không biết tập bằng cách nào. Theo bác thì em phải làm sao??? Hay là lấy 1 cái mp3 để cạnh đấy nhỉ. Em vẫn chưa up được cái ảnh sáo nhà em lên vì thằng em mượn máy ảnh vẫn chưa trả, chán thế đấy.

Có 1 điều này, lúc em mua, cái chỗ da ở mắt nó dài lắm (như mắt lá răm), nhưng bây giờ em có cảm giác nó đang ngắn dần lại hay sao ấy. Hay là em bị lừa nhỉ :-(

4. quanfgv35

quanfgv35 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Yểng thì bắt chước rất giỏi
    mình thu âm vào điện thoại di động sau đó bật cho nó nghe vài ngày sau là nói đc ngay
    bây giờ con già dạy con trẻ mình ko cần dạy mấy ,nhưng 2 con nói giống nhau nên ko hay lắm đang tách 1con lên tầng 2 dạy nói câu khác
    Mình đang phân vân chưa bít dạy câu gì