Để bể trong phòng ngủ có tốt không?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi thangbecks, 19/7/07.

1. thangbecks

thangbecks Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác ơi.
    Cho em hỏi là em để bể TS trong phòng ngủ theo phong thủy có tốt không?
    Vữa nãy em có đọc một bài tình cờ thấy có người bảo là không nên để bể TS trong phòng ngủ. Vì theo phong thủy không tốt.
    Thanks các bác

2. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Theo Phong Thủy thì không nên để trong phòng ngủ không tốt ,trong phõng ngủ phải là không gian tĩnh cho mọi người nghỉ ngơi ,còn hồ cá thì máy loc phải chạy liên tục và hơi nước tạo nên sự ẩm thấp ,điển hình là tớ ,trong phòng ngủ cũng có nè nói thẳng ra là không tốt ,nhưng hết chỗ nên chơi luôn tất cả cũng tại cái bệnh nghiện cá Rồng ,xắp tới cho thêm 2 cái vào nữa hehehe
    Nếu bạn còn chỗ khác thì cứ để ,chứ không nên để trong phòng ngủ

3. Cuội

Cuội Well-Known Member

Thích đã nhận:
    847
    Phong thủy thì mình không rành nhưng một điều duy nhất là bất tiện, nước nôi muốn thay cũng khó, lỡ có tràn nước thì toi hết mùng mền à... Chỗ để hợp lý vẫn là phòng khách, mình khoe thiên hạ ai lại dấu trong buồng nhỉ....

4. beohaha

beohaha Member

Thích đã nhận:
    2
    phong thủy thì không biết đúng hay không đúng nhưng gặp nhiều bất tiện khi thay nước và mtấ yên tĩnh khil đó là nơi để ta giải lao nghỉ nghơi

5. phantuanlinh

phantuanlinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Oài, hồ em cũng để trong phòng ngủ nè, em sử dụng lọc ngoài chạy êm ru. Tối vẫn ngủ phà phà chả seo cả.:laughing: . Còn vấn đề phong thủy cũng nghe nhìu người khuyên không nên để trong phòng ngủ nhưng em thấy đi làm về, lên phòng mình vừa nằm nghỉ ngơi vừa ngắm hồ để giảm "sì chít" cũng hay lém các pác ạ. :laughing:

6. huunguyen

huunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    để ko sao hết nhưng đừng đóng kín cửa nhé, vì nếu cái van bình CO2 có trục trặc thì .............................................................................................. nguy hiểm đến tính mạng đấy ....

7. BabyMoth

BabyMoth Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rùi đó, nhưng theo mình thì tùy ý thích từng người thôi chứ theo mình phong thủy chỉ là một phần. Tiện cho mình là ok rùi, nhưng nếu để ở phòng ngủ thì thực sự hơi chán vì chỉ có người trong nhà mình ngắm ( không khoe với thiên hạ dc ) ít ra phải giới thiệu với mọi người bít mình giỏi cỡ nào hì hì ....
    Như em đây bao nhiêu người phải ồ rùi đấy rùi họ hỏi này hỏi khi, cây thật cây giả, làm có khó không v... v ... cũng hay lắm chứ.

8. thangbecks

thangbecks Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác nhé.
    Em cũng đã nhờ người xem để hồ trong phòng ngủ có ảnh hưởng gì đến phong thủy không.
    Nhưng đúng là để trong phòng ngủ cũng có cái bất tiện.
    Nhưng để hồ trong phòng ngủ cũng hay lắm. Mỗi lần đi làm về ngắm bể, cho cá ăn cũng thấy thoải mái lắm.

9. kenshin14488

kenshin14488 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    80
    Hihi, bác bày chắc nhà nhiều bể lắm rùi nên hết chỗ để, nhét zô phòng ngủ lun! ^^

10. laman

laman Member

Thích đã nhận:
    0
    em nghĩ là để trong phòng ngủ cũng thích thôi, vì nếu phòng ngủ không quá nhỏ thi để ở một góc nào đó cũng dễ thương lắm, với lại hồ cá sẽ tạo cho mình không khí mát mẻ và mát mắt lắm, hi hi mà mình có thể thư giãn sau một ngày làm việc mệt mỏi.

11. bmk76-bnd

bmk76-bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Sao hoàn cảnh của "bác" giống em thế, đã máu thì Phong với chả Thủy gạt sang hết. Quan tâm làm đếch gì cho mệt đầu. Cứ đi làm về cho cá ăn, bật ti vi lên xem. Đoạn nào hoặc chương trình nào và hơn nữa "con cá rồng, hay la hán cái" mà đòi xem mấy cái chương trình phim Hàn Quốc dài lê thê, suốt ngày yêu đương, ung thư bệnh tật thì ta quay sang ngắm cá. Khi nào buồn ngủ thì ngủ luôn. Lúc nữa có người tự khắc tắt hộ bóng đèn bể cá.

Hà hà, như vậy để bể cá trong phòng ngủ hỏi các bác là "sướng" không?

Có bác nào để bể cá trong phòng ngủ thì anh em ta xin các mod làm một "box" riêng nhé.

12. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em thì mới chơi thủy sinh,hồ ngoài chỉ để nuôi la hán nên tính để hồ trong phòng ngủ,đang tính thử có nên để hay ko vì mẹ em cản nói là để trong phòng ngủ rất tanh,ồn,khó ngủ,em cũng ko biết nên chỉ biết tham khảo thử xem rồi có gì mới làm :D

13. hoangdelahan

hoangdelahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Nhớ mở cửa sổ ra nhá. Bể thủy sinh còn đỡ, chứ bể cá thông thường thì chỉ cần ko kĩ 1 bữa là mùi tanh chịu ko nổi. Vì thế mà phòng em mở cửa sổ 24/24, trời mưa thì đóng lại nhưng bớt mưa thì phải mở ra ngay. Dù sao thì phòng thông thoáng mát mẻ vẫn tốt cho bể thủy sinh.

14. bmk76-bnd

bmk76-bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bạn xem lại chỗ đặt bể, bể của tôi không bao giờ đặt bên cửa sổ, thậm chí tôi đi làm cả ngày nên đóng cửa suốt. Tối về mới mở ra, bể dài 80 nuôi một chú la hán to = bàn tay người lớn. Mà bạn cũng biết rồi đấy, la hán là loại ăn nhiều, ị nhiều, nhưng bể của tôi để hẳn 1 tháng thay nước/lần mà cũng không bao giờ bị mùi như bể của bạn. Điều này tôi hoàn toàn khẳng định vì cũng đã có nhiều thành viên đến chơi nhà đã biết nơi tôi đặt bể.

15. hoangdelahan

hoangdelahan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Trời ạ, em đâu có nói là em đặt bể ngay cửa sổ. Em chỉ nói là nên nhớ mở cửa sổ thôi. Mà bác nuôi có 1 con la hán nhầm nhò gì. Thử nuôi 1 bầy 3 đuôi và cá chép 10 con + thêm 3 con la hán mà ko mở cửa sổ thì bác sẽ biết. Nhưng hình như riết wen, ko nghe mùi gì hết :D .

16. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Trùi ,mấy bạn muốn khử mùi thì cho thêm men vi sinh và than hoạt tính vào là ok làm gì phải mở cửa sổ

17. CCK

CCK Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hay quá, đang lăn tăn vụ sẽ đặt bể trong phòng ngủ mà đọc topic này có nhiều đồng minh nên cũng bớt lo. Nhà mình làm gì có phòng khách, có 25m2 nên phòng khách cũng là phòng ngủ, phòng ăn hết ko có quyền lựa chọn đặt bể chỗ này chỗ kia được. Đã thế mình lại mạng Hỏa nữa ... mà kệ, ăn chơi thì sợ gì mưa rơi. Bao giờ có vấn đề gì thì tính sau. Nhưng mà vẫn sợ mỗi vụ C02 thôi, đang nghiên cứu cách làm sao cho an toàn nhất bây giờ, bác nào biết chỉ mình với.

18. trithien

trithien New Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới tập nuôi cá bằng hồ thuỷ sinh đặt ngay đầu giường ma ngủ vẫn ngon có ồn gì đâu,hồ jebo loai 50 lít.
    máy lọc chạy rất êm 0 gây tiếng ồn gì cả,mà đặt hồ cá trong phòng cũng làm cho phòng mình nó sinh động hơn