Đệ muốn có 1 con Quạ

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi rotter guy, 21/6/07.

1. rotter guy

rotter guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đệ bên diễn đàn cá,hôm nay đi lạc qua đây...sẳn tiện nhờ các huynh ệ bên này tư vấn giúp.Vì đệ muốn kiếm 1 con quạ non,tốt nhất là chim non chưa bay được,đệ đã kiếm nhiều nơi nhưng chắc có lẽ mọi người thường cho quạ là giống chim ko may mắn,gặp là xua đuổi nói chi nuôi...nên cho tới giờ đệ vẫn không kiếm dc con nào mặc dù đã lăng quăng khắp thành phố,nài nĩ mấy người bán chim nhờ kiếm giúp mà vẫn ko dc.Mong huynh đệ trên diễn đàn giúp đệ dùm.Chúc chim của các huynh đệ ngày càng hót hay và đẹp hơn.Thanks so much

2. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    He He, mấy năm nuôi chim lần đầu tiên mình mới thấy có người đòi nuôi quạ.Sở thích của bác đáng được trân trọng nhưng khổ nỗi người VN ta đã có thành kiến với giống quạ từ lâu nên mình nghĩ mong muốn của bạn hơi bị khó............. :D :D :D

3. cafesôngtrăng

cafesôngtrăng Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    10
    Quạ chuyên ăn xác thối rữa, không ăn thịt tươi. Bạn còn muốn nuôi nữa hay không?

4. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Không không, quạ tuy ngoài trời chuyên ăn ba thứ đó nhưng bản chất là loài ăn tạp, vào lồng rồi thì nó ăn đủ các thứ luôn ấy chứ! Bạn RG hỏi bạn phat thử xem, bạn ấy có nuôi 1 con á!

5. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    quematrix nói đúng rồi. Quạ không phải là loài ăn xác thối đâu.bạn không thấy bên châu âu quạ đầy ở nhưng bãi rác ah.tranh ăn với cả chó mèo ấy chứ.
    Mình cũng thấy nhiều người nuôi quạ rồi. cũng nuôi từ non lên. dễ nuôi lắm. cho gì cũng ăn từ cơm đến thịt cá. híc,wen nó không ăn được thóc như chim gáy đâu.:D
    Quạ sau khi thay lông có màu đen ánh tím than rất đẹp. Có 2 loại (phân biệt theo bề ngoài thôi nhá,,chứ còn phân theo chi loài thì bạn hỏi anh nghai, chắc chắn anh ý biết).Một loại đen tuyền, còn 1 loại có khoang trắng ở ngực.
    Nuôi quạ có thể tập cho nó nói được, nói không thua gì nhồng (yểng) đâu nhé. Nói hơn cả vẹt đấy.
    Túm lại là quạ nuôi được, miễn là nhà rộng vì quạ là loài chim lớn. Mà hình như giá cũng không mềm đâu.
    Cách đây khoảng 8- 10 năm giá đã là hơn 100k rồi

6. xxxbopy

xxxbopy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    232
    đúng như Rùa con nói, quạ nuôi từ non lên nói khá sõi, sạch sẽ nhg phải cái thỉnh thoảng nó kêu .... cũng điếc tai phết đó. Mình nhớ ở ngoài này trước đây 3-4 năm, có 1 nhà trong Mai Lĩnh thu gom đc kha khá quạ để chuyển vào trong SG bán, dạo này k biết thế nào. Hôm trước thì thấy loáng thoáng ở trên HHT có mấy bà già bán, hình như có cả Quạ. Còn ở trong Nam thì ............. mình chịu roài! hê hê

7. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    cái này rotter guy tạo đến 2 topic ,chắc ghiền lắm đê!!!!

8. BLACK_CANARY

BLACK_CANARY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    498
    hồi sàng mình mới thấy 1 ông bán 1 con quạ con ở trước cinebox hòa bình đó!

9. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    thế àh! Bạn biết loại gì ko?giá nhiuuuuuuuuuuuuuuu

10. que_matrix

que_matrix Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Ố ồ, may cho bác rotter nhỉ! Mua nuôi lớn nhớ pót hình cho mọi người xem với nhá!

11. tust268

tust268 Member

Thích đã nhận:
    0
    Ở trên Hoàng Hoa Thám ý vào ngày 4,9,14,19,24,29 âm lịnh và ngày thứ bảy chủ nhật bán nhiều lắm cả loại chưa mọc hết lông khoảng trên dưới một trăm nghìn một đôi.

12. rotter guy

rotter guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình ở Sài Gòn bạn ơi,Sài Gòn kiếm Quạ chua lắm....