Đề nghị chút nhé

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi vttl, 22/12/04.

1. vttl

vttl New Member

Thích đã nhận:
    28
    Bác Cướp và GC xem thử có thực hiện được không ử :D :D

Thi đá thì mình chưa biết thực hiện ra sao, ý tưởng thế nào, Pà kon cứ góp ý đi. Còn thi hót theo ý mình :

- Mọi người cứ gởi giọng hót của các loài chim lên diễn đàn, cho mọi người chấm.
    - Để tránh trình trạng lấy giọng chim hót trên mạng thì các bạn có thể tự phát hiện và loại ra.
    - Để tránh lấy từ băng Cattset thì sao bác cướp nhỉ, cái lầy thì tùy ... lòng hảo tâm hìhì

2. cuoptrengianmuop

cuoptrengianmuop Super Moderator

Thích đã nhận:
    425
    hè hè........ cái lày khó pác à.......

Em mà gửi giọng hót thì đảm bảo giải nhất ngay. Công nghệ hiện đại, nguồn đĩa dồi dào. he he he......

Mặt khác, việc thu âm giọng hót cũng là một vấn đề khó khăn đối với nhiều người, độ ồn, tạp âm... sẽ ảnh hưởng rất lớn.

Hôm nọ em có nhận được file yến hót của một bác nhà ta, hiện đang xử lý đây ạ.

Nếu bác có file giọng hót chim nhà bác thì bác gửi cho em, em cho vào bộ sưu tập ạ. hì hì.....

3. vttl

vttl New Member

Thích đã nhận:
    28
    Hahaha .... khó mà thực hiện được mới oách xì dầu chứ. Các bác cứ tìm kiếm phương án nào tốt nhất đi, mình nghỉ cuối cùng phải có chứ ???

Pác cứ gửi đi chưa chắc đạt giải nhất đâu hìhì. Hay là ta chia ra thành giải tiếng hát đã được xử lý theo công nghệ hiện đại nhỉ ???

4. cuoptrengianmuop

Thích đã nhận:
    425
    Bác Hungvn đâu rồi, em thấy bác cũng có khá nhiều file giọng hót. Bác cho ý kiến đi nhỉ? Công nghệ cao, sưu tầm thì có đựoc giải nhất không nhỉ?

5. vttl

vttl New Member

Thích đã nhận:
    28
    Bác Tường cũng nuôi chim hót đấy, ý kiến thế lào ạ ??? :D

6. hungvn

hungvn New Member

Thích đã nhận:
    0
    cuoptrengianmuop không khéo đụng hàng đấy nhé :D

7. hungvn

hungvn New Member

Thích đã nhận:
    0
    cuoptrengianmuop không khéo đụng hàng đấy nhé :D [/b][/quote]
    Theo tôi việc thu âm thì cũng không khó lắm vì máy thu thì cũng sẵn, chỉ mỗi tội việc số hoá giọng hót đó để post lên thi đã ai làm thử chưa nhỉ? phổ biến kinh nghiệm cho anh em cái nhảy!

8. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,790
    Ở đây có Còai thôi, không có ai tên Tường đâu he he

Việc này em có ý kiến như sau: Thứ nhất nếu nói về việc "đạo hót" tức là lấy trên mạng hoặc băng của người khác cũng như việc thu âm tiếng chim hót của người khác rồi nhận là của mình thì rất khó phát hiện và không ai quản lí được cái đấy, cái chính là do ý thức của từng người thôi.
    Thứ 2 là thiết bị thu âm: Ở trong kia 0 biết thế nào nhưng ở HAN thì em có thể giúp đỡ được vì em có máy thu âm kỹ thuật số loại nhỏ gọn và thu chất lượng khá tốt. Việc đưa lên mạng thì phải chờ một thời gian nữa nếu kiếm được chỗ up file lên. Convert thì có đồng chí Cướp ta đây mệnh danh là DJ giọng hót chim he he
    Thế thôi ạ! Em ngủ :p

9. cuoptrengianmuop

Thích đã nhận:
    425
    Thực ra thì thu âm không khó, bác kiếm cái ổ USB có thu âm ý, buộc vào lồng.
    Khi thu được thì bác gửi cho em, sau đó em đảm bảo bác có 1 chú chim hót dài, luyến láy đủ kiểu nhất. hì hì.....

Đùa vậy thôi, em tự thấy chưa đủ trình để bình phảm giọng hót của chim. Mỗi chú một giọng, đều hay cả. mỗi người thích một giọng, một điệu, một khúc chả hạn.

Em có ý kiến thế này nhé:
    _ Không thi thố gì cả, nhưng khi ai thu âm được hoặc có nguồn giọng hót thì up lên (khi chúng ta có thể Up lên diễn đàn) để cả nhà thưởng thức. Nguồn sưu tầm thì bẩu là sưu tầm, của ta thì bảo là của Cướp, em chọt ngoáy vào rồi thì em sẽ nhận. he he he......... các bác đồng ý không ạ?

10. hungvn

hungvn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi đồng ý với cướp lắm lắm :p

11. vttl

vttl New Member

Thích đã nhận:
    28
    Haha cái vụ nầy hơi bị hay đấy, bác Cuop đúng là DJ chuyên nghiệp rồi, em sẽ gửi cho bác một giọng chòe lửa nhé, còn chú chòe than văn vỏ song toàn lại bị xổng mất rồi, iêc ơi là iếc. Về nhà nghe tin mình buồn vài ngày đấy, cho đến bây giờ vẫn còn .... ghiền.
    À mà làm thế nào để gửi cho bác Cuop được nhẩy. Up lên diễn đàn bằng cách nào???

Còn bạn nào có giọng chim khác không: Mi, Khứu, Yến, Khuyên, Sơn ca .... hãy gửi gấp gấp cho bác Cuop đi, hy vọng Tết này thưởng thức được rồi. Đây chính là mục đích của tớ đấy hìhì :D hìhì :D . Việc thi thố là một cái cớ để thu thập được nhiều giọng hay lạ vào bộ sưu tập thôi. (Bác Cuop làm lộ bí mật của tớ rồi huhu.) Ví dụ như cùng một giọng chòe lửa thôi nhé các bác sẽ được nghe rất ... rất nhiều giọng khác nhau tùy từng vùng đấy.

Bác hungvn có đồng ý thi không nào, Pà Kon thấy có nên thi không ạ ???

12. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,245
    Nên quá đi chứ! cái vụ này hay đấy, GC ủng hộ hết mình !
    E hèm, mấy bữa nay đang chộn rộn quá, để rảnh rảnh GC kiếm cái phòng cách âm, mang con canary vàng chui vô... hót một chặp, thu lại gửi lên 4rum thi thố cái nhỉ! :p

13. hungvn

hungvn New Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu cùng thống nhất rồi thì chúng ta thực hiện đi chứ nhỉ? Tui mới được bác Tienbm cho một đĩa Sonca đây!

14. vttl

vttl New Member

Thích đã nhận:
    28
    Bác @Cuop ơi, vài người đồng ý rồi đó, bác hội ý với bác @Còi nghiên cứu phương án thực thi đi chứ, có thế mới kịp thưởng thức các giọng ca vàng trước Tết được. Hìhì

15. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,455
    Up file bằng cách xử dụng FTP lên Acount,
    Đây là Acount có thể xử dụng FTP để down-up file, các Đ/C có thể xử dụng để up, down file theo yêu cầu, vào site: topcities.com khai báo một acount để upload và gửi ảnh

Cho phép xử dụng Direct FTP
    To use FTP to transfer your files, simply load up your favorite FTP program (such as Ws-Ftp, CuteFtp, Dreamweaver, Frontpage, etc...) and configure the following:

16. ruacon80

ruacon80 New Member

Thích đã nhận:
    932
    híc,bây giờ mới đọc bài này.Nhưng sao ko thấy file nào nhỉ,Hay là em chưa tìm thấy.Các bác bảo hộ với

17. thebigb0y

thebigb0y New Member

Thích đã nhận:
    180
    Mình có thể thu bằng máy ảnh kĩ thuật số rồi up lên Youtube.com như mọi ng` trên thế giới vẫn làm mà...
    VD như khi luyện Yến hót, chỉ cần vào Youtube và search: "Canary Sing", thế là chẳng cần mua băng cát sét làm gì, có khi lại không có băng cát sét chim Yến ấy chứ.
    Thu bằng máy ảnh KTS, sẽ có khuyết điểm là khó thu đc những lúc chim hót căng... nhưng đó chỉ là vấn đề của những con chim trung bình.
    Em cũng mạn phép khoe 1 tẹo, em mới nuôi chim đc mấy ngày, chim Hồng Yến, con này mới 4 tháng, hót căng lắm, có lần bật Video Youtube, nó nhìn thấy con chim trong film, nó hót khoảng xấp xỉ 20 hồi, mỗi hồi cách nhau 1 đến 4 giây... có lẽ thế là ổn với 1 con chim 4 tháng đấy các bác nhỉ?
    Con này là do Chim nhà bạn em ấp, nên em biết rõ cả ngày sinh của nó.
    Hôm nọ có 1 bà ở hàng chim cảnh Tăng Bạt Hổ hỏi giá 1,2 triệu nhưng em ko bán...
    Em đang định thu video, up lên để các bác nhận xét, vì em cũng chưa nuôi chim Yến bao giờ (hihi, quê nhỉ?)