Để ngu được chơi cu gáy

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi binphoreu, 24/5/13.

1. binphoreu

binphoreu Member

Thích đã nhận:
    124
    Kính chào toàn thể các bác cùng các anh,em chơi cu gáy.Mình sinh ra lớn lên tại Hội An ,do cuộc sống mưu sinh lưu lạc khắc nơi và cũng chính vì thế mình củng gặp không biết bao nhiêu cu thủ ... mình củng học hỏi nhiều kinh nghiệm chơi cu gáy từ nhửng cu thủ này.Sau những lần giao lưu ấy mình củng tạo được 3 chú chim mồi lở của họ.Hiện giờ mình đang sở hửu 3 chú: 1 chú thổ.2 chú đồng .Khi nào mình úp hình ảnh các chú lên cho các bác chém;)

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Thì úp luôn 3 chú show hàng chào hỏi mấy Bác trên diễn đàn đi.

3. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào bạn!binphoreu bộ muốn "Ngu" theo kiểu này là được ah bạn, có những nghệ nhân suốt đời chỉ có nuôi chứ không có điều kiện để chơi, cũng có những bác rất mê lại không có điều kiện để nuôi nữa là......Mình,Bạn có diễm phúc là có mồi để đi được oánh, để xem.....cái "Ngu" là ở chổ đó.....Làng tôi có một cụ mê lắm ngày xưa như bọn mình vậy. Đùng một cái cụ bị tai biến giờ ở nhà đến độ cho em nó ăn cũng phải nhờ bà xã cho ăn, thấy tụi tôi đi oánh thì lần ra cửa để nhìn thôi, thấy tội nghiệp lắm, nhưng nghe thì cụ vẫn còn thưởng thức được, biết bao Bác lại nài mấy em mồi của cụ nhưng cụ nói một câu" Chừng nào tôi chết rồi vợ con tôi làm gì thì làm". Bạn nghe nói câu đó thấy tôi nghiệp chưa, đúng là cái bệnh này nó nhiễm váo máu rồi trị không được hi...hi. Chào bạn mấy lời nói hơi khó nghe, bạn và a,e trong diễn đàn xem xong đừng mắng tôi tội nghiệp hi..hi.Cứ chơi đi thú vị lắm.
    Chào bạn! thân.

minh vũ, Nguyenmai, hungvcb and 14 others like this.
  4. Cụ binphoreu này ít xuất hiện quá nhỉ, cao thủ ở ẩn...hehe. Hôm rồi em với chú Hoàng ra Hội An nhậu với cụ namtroi, cụ Tèo và cụ...camnampvt (chính xác phải không cụ Tiên), tiếc là không gặp được cụ. Chúc sức khỏe!

5. binphoreu

binphoreu Member

Thích đã nhận:
    124
    ha ha ở ẩn đâu ? do bận quá nên ít xuất hiện thôi .Khi nào vào Hà Lam giao lưu ,mà kiếm bãi đánh nào đẹp để anh ,em Hội An vào đấy cu cò nửa chứ.Dạo này ra đường gặp cu thủ xách lồng đi nhiều quá.Đánh cu đâu thấy toàn đánh lồng với nhau không à,hay hôm nào đi Đèo Le nghe nói cu ở đấy nhiếu lắm rồi giao lưu cu cò chân dèo củng hay

6. Các cụ Hội An với Đà Nẵng vô đánh nát hết chim Thăng Bình của em rồi, còn bãi nào đâu mà đánh đây bác ơi. Giờ chỉ còn toàn loại đậu cây bên cạnh đấu qua thôi, đi 5-7 bữa bắt được 1 con là giỏi rồi. Nghe nói đèo Le còn chơi được, bí quá thì gác mỗi người 1 con gà rồi về...hehe. Các bác tranh thủ cuối tuần nào vô trong em chơi nhé, gác chai là chính!

7. minhxiro

minhxiro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,753
    -- Cụ binphoreu có dịp đi đà nẵng đến ngã tư điện ngọc a lô anh em mình giao lưu.rất vui đươc găp anh .điên thoại của minh 0906555478.//////////////////////////

-- gửi bình nguyên ;;Hôm rồi em với chú Hoàng ra Hội An nhậu với cụ namtroi, cụ Tèo và cụ...camnampvt (chính xác phải không cụ Tiên), tiếc là không gặp được cụ. Chúc sức khỏe!/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ra đến hội an nhậu với bác ,chú ,anh mà không gọi cho minh một tiếng .hôm trước có vào anh huỳnh lấy lồng do có việc nhà ko qua bình nguyên được thông cảm nhé.

Last edited: 25/5/13
  8. daigiabaoloc

daigiabaoloc Banned

Thích đã nhận:
    2,910
    Hôm nào bác đi Đèo le thì ới thằng em một nhát nhé? em đang ở Đà nẵng.

minhtrithanhtra and ancugay like this.
  9. namtroi

namtroi Active Member

Thích đã nhận:
    323

minhtrithanhtra and Quangiahuynh like this.
  10. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313

minhtrithanhtra thích bài này.
  11. namtroi

namtroi Active Member

Thích đã nhận:
    323

12. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Làng tôi có một cụ mê lắm ngày xưa như bọn mình vậy. Đùng một cái cụ bị tai biến giờ ở nhà đến độ cho em nó ăn cũng phải nhờ bà xã cho ăn, thấy tụi tôi đi oánh thì lần ra cửa để nhìn thôi, thấy tội nghiệp lắm, nhưng nghe thì cụ vẫn còn thưởng thức được, biết bao Bác lại nài mấy em mồi của cụ nhưng cụ nói một câu" Chừng nào tôi chết rồi vợ con tôi làm gì thì làm". Bạn nghe nói câu đó thấy tôi nghiệp chưa, đúng là cái bệnh này nó nhiễm váo máu rồi trị không được hi...hi. Chào bạn mấy lời nói hơi khó nghe, bạn và a,e trong diễn đàn xem xong đừng mắng tôi tội nghiệp hi..hi.Cứ chơi đi thú vị

Rất mong có điều kiện để giao lưu với anh

13. Quangiahuynh

Quangiahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,313

14. binphoreu

binphoreu Member

Thích đã nhận:
    124
    uh ! đi đông đanh mơi vui khe khe , mấy bác mới có dịp cho cu thi thố với nhau chứ. Hẹn cuối mùa lúa chín đánh đả nhất

ancugay thích bài này.