Đèn attman thật là rẻ!

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi dieu_tbd, 11/5/08.

1. dieu_tbd

dieu_tbd Member

Thích đã nhận:
    0
    Trc đây tôi có sử dụng đèn rạng đông, 2 bóng 11w, 6500k (20k một bóng), nói chung là cây cũng phát triển tốt nhưng chậm và ánh sáng ko nổi lắm! Hôm nào ra chợ mơ hỏi bóng 50cm họ nói 40k thấy cũng có vẻ rẻ rồi đang định khi nào ra làm chiếc về nâng cấp cho bể.
    Vậy mà hôm nay lên Lợi Yến mua đôi bút chì, hỏi đèn chị nói có 25k thôi! Sô ô ố c ''' thật sự, liền mua luôn một bóng 10 000k về dùng, nâng cấp cho đôi đèn kia, Tất nhiên là phải kiếm đc bộ chấn lưu từ đèn típ ko sử dụng của nhà nữa. Đèn mới lắp vào nhìn bể lung linh hẳn lên, và chắc là cây cũng sẽ thích hơn nhiều, khi nào có đk sẽ up ảnh lên để anh em chiêm ngưỡng.
    Vậy theo tôi bạn nào mới chơi như tôi hãy mua đèn attman về mà dùng, chi phí ban đầu mua bóng Rạng Đông cũng đắt ko kém, mà đèn attman có lẽ là chuyên dụng hơn.

2. Gaubeo

Gaubeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Đèn bác mua là đèn 50 cm à? Vậy đèn 1m2 thì bi nhiêu hả bác để em lên mua cái nào.

3. minhduc123

minhduc123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    có thật là dèn atman ko nếu 25k em phi lên lợi yến mua ngay
    à bác đừng dùng trấn juwu cũ nhé ko bóng nhanh đen đầu lắm

4. dieu_tbd

dieu_tbd Member

Thích đã nhận:
    0
    25k chính xác 100%, đèn 10 000k, tôi thay vào bể thấy cây cối sáng hẳn lên và tươi hơn trc khá nhiều. đèn gần 50cm thôi chứ làm gì có loại nào 50cm.
    đèn 1m2 tôi ko hỏi nhưng các bạn cứ lên đó mà mua, chắc là rẻ thôi,
    Chấn lưu cũ hay mới thì đâu có quan trọng gì lắm, ví dụ như bình thường nhà mình dùng bóng thắp sáng thì mình cũng vẫn mua bóng thay cho bóng cháy chứ có bao giờ mua chấn lưu mới đâu!

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Xác nhận thông tin trên là đúng, mua các của hàng khác thì 40-50k/ 1 bóng 47cm, mua nhà Lợi Yến có 25k thôi.
    Bóng 60cm giá cũng vậy, nhưng không biết 1,2m giá bào nhiêu.

6. marmalad3_b0y

marmalad3_b0y Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Oái đèn rẻ vậy, không biết là của hãng nào ạ, có khi tối phải lên đó mua ngay

7. Vietlam

Vietlam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    đèn 1m2 anh Lợi bán 40k giá rất êm

Last edited by a moderator: 14/5/08
  8. Hecxogen

Hecxogen Moderator

Thích đã nhận:
    392
    Các bác cho mấy cái hình cụ thể xem tường tận với .

9. ToToRo

ToToRo Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy sư huynh có hình đèn attman up lên cho em xem với, ở TP.HCM có chỗ nào báo đèn attman kô mấy sư huynh?

10. dieu_tbd

dieu_tbd Member

Thích đã nhận:
    0
    thì nó như bóng típ bình thường thôi. Trên bóng có ghi attman.10 000k hoặc 15 000k
    Bóng của tôi mua kích thước 45,5cm đường kính khoảng 3cm,các bóng khác cũng tương tự như bóng bình thường hay dùng ở nhà!

11. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Atman loại 1m2 thì ở đâu chẳng 50 nghìn / bóng . Lợi Yến _ Hàng Đậu hay Kim Liên thì mình vẫn thấy giá bằng nhau .

12. dieu_tbd

dieu_tbd Member

Thích đã nhận:
    0
    bác viết lâm nói 40k mà! Bóng 1m2 !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

13. Thaison.tl

Thaison.tl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Chắc bác ấy quen biềt mà,còn mình thì fải...theo thị trường/./...[-([-([-(

14. zeromax

zeromax New Member

Thích đã nhận:
    2
    em tưởng của hàng lợi yến ở yên phụ mà.thế mà bác này hỏi giá được ở chợ mơ rồi còn vòng lên lợi yến mua bóng.nhà bác ở đâu thế.tiền xăng bù vào tiền đèn :confused:

15. minhduc123

minhduc123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    bác tú ơi sao cháu lên mua cô ý bán cháu 30000 1 bóng 60
    bóng 40 mới là 25000

16. dieu_tbd

dieu_tbd Member

Thích đã nhận:
    0
    Hôm đấy đi với hai thằng bạn mua van bình co2 còn mình làm mấy chú bút chì với ít cây nhà bác hòa nữa, thấy rẻ nên mình mới mua. Chứ nếu chỉ để lên đó hỏi bao nhiêu tiền một bóng chắc ...mình cũng thấy mình hơi điên, và giả sử giá nó cũng thế thì mình cũng phát điên thật đấy!

Tuy nhiên có lẽ cũng phải xem lại về vấn đề attman của tàu với lại attman xịn thôi, các đàn anh đi trc có kinh nghiệm chỉ bảo cho tụi em, qua thời gian dùng thử có cảm giác ánh sáng nó ko đc đẹp lắm, nhìn bằng mắt thường độ sáng của đèn attman còn thua độ sáng của đèn compac khi hai cái để gần nhau. Em thấy đèn compac còn sáng trắng hơn. Đèn kia thấy mờ mờ đục đục tối thui à?.

Có sự khác nhau về giá cả giữa attman xịn và atman tàu ko? Và có atman xịn ko?
    Các bóng khác như osram hay jebo thì ko biết chị yến có bán ko nhỉ, hàng xuất xứ thế nào? Ôi đau đầu với khoản ánh sáng này quá!

Cứu với các bác ơi! ~X(

17. Mr.Kin_7989

Mr.Kin_7989 Thương nhân

Thích đã nhận:
    321
    e cũng chơi biết có atman xịn hay ko ?nhưng hình như chỉ có hàng tàu thui bác ạ,e cũng đang xài,ban đầu độ sáng đèn ngon ghế,nhưng sau này muốn bền thì tùy thuộc vào máng đèn của mình,muốn ngon thfi dùng chấn lưu thường,chấn lưu điện tử hay đui điện tử theo e ko bền bằng chấn lưu thường.ngon hơn thì dùng ngay máng xịn của atman luôn.thế là ổn.

18. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Em mua nhà bác Hải đen ngoài đường Yên Phụ bán bóng 45cm = 40k, bóng 97cm = 50k hik hik đắt hơn nhà bác Lợi roài... nhưng dùng ngon lành cành đào. Nói chung dùng bóng và máng Atman ngon bổ rẻ hợp túi tiền :D

19. thinh195x

thinh195x Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Mua ở hải đen nên lựa mua của cô vợ(giá ổn định); Hải đen giá tùy hứng lắm, mình biết giá mà mặc cả là hắn cáu cũng khó chịu. Một lần mua hẹn giờ của tàu hải đen bán 80K-một tuần sau lên mua cô vợ bán 60K. Lý do mua hai cái vì hải đen đưa cái hỏng(về dùng mới biết)

20. SonPsychic

SonPsychic Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    các bác trong nam biết chổ nào bán bóng đèn này chỉ với tìm hoài ko thấy chổ bán :(