Đèn cho bể LH!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Steven7290, 23/12/07.

1. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Từ trước tới nay khi nuôi 1 em KCX to gần bằng bàn tay em đều để đèn hồng (hay hơi đỏ gì đó),vì nghe nói đèn hồng giúp kích màu đỏ ở cá.nhưng đi khắp mấy chỗ quen biết thì thấy mấy anh ai cũng để đèn trắng.~X(

Hôm qua vừa mua 1 em nhỏ bằng ngón tay về (của anh Trunchiii) ,em gắn 1 quả đèn hồng thì thấy em nó có vẻ hoảng hốt ,thấy người là chạy loạng xạ,sau đó em lập tức thay đèn trắng vào thì em nó tung tăng bơi lội đòi ăn vui vẻ!![-(
    Thế không hiểu nuôi LH nên dùng loại đèn màu gì các anh nhỉ???có ai có kinh nghiệm chỉ giùm em không??:-S

2. havankha

havankha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình xài đèn hồng. Độ sáng dịu hơn, cá dễ chịu hơn. Hơn nữa màu cá được tôn lên rất nhiều!

3. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Các loại cá la hán nói chung thường xài đèn hồng phấn hoặc hồng tím. Tuy nhiên kim cương xanh phải xài đèn trắng cá mới nổi châu và màu rõ . Chào bạn

4. hannahmontana

hannahmontana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bổ sung mình thấy các dòng King ở PHLH dều chiếu đèn màu xanh dương cả.Mình đã thử hiệu quả rất tốt đó BYE.

5. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ac, KCX dùng đèn trắng à, thế thì phải thay ngay thôi, mấy tháng nay sài cái đèn hồng nó cứ sao sao ấy...

6. lak

lak New Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên dùng hình nền của hồ màu xanh dương nữa nè như vật cá sẽ rất đẹp đó

7. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tùy loại cá nên dùng đèn màu khác nhau trắng ,xanh dương,xanh cây, hồng và nền hồ củng vậy ,củng do cách thẩm mỷ tửng người thôi nhiều người thích đen hồng hơn mấy đèn kia

8. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em đã xài đèn hồng nhưng xem ra hiệu quả không mấy,với lại con cá nhà em nó thích đèn trắng hơn thì phải!!Cứ bật đèn lên là nó tung tăng chạy nhảy!!
    Con nhà em là KC còn cụ thể hay không thì không rõ vì anh Trunchiii bảo nó là KC Thái! Không biết có bác nào có cao kiến gì về tác dụng của đèn không nhỉ??