Đèn cho hồ Cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi weekend90, 12/5/07.

1. weekend90

weekend90 Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới tập chơi cá đc khoảng 1 tháng nay ! Em ko biết nên để bóng đèn cho hồ cá như thế nào ? Em đã mua 1 bóng đèn khoảng 30k chủ tiệm nói có thể bỏ dưới nước , em ko bít là để dưới nước hay trên hồ thì như thế nào là tốt cho Cá ! Mong các bác chỉ dẫn cho . Thx 4 read :)

2. vietkhoa151986

vietkhoa151986 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Đó là loại đèn để ngâm trong nước,nhưng nuôi cá LH thì kg nên dùng đèn đó vì mùa kg thực.Bạn xài loại đèn có máng để phía trên hồ chiếu xuống,và bạn mua đèn màu hồng đó.

3. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn ra tiệm nói là đèn hồng dùng cho la hán, có nguyên cái máng luôn,cái đó mới đúng đó.

4. BBIN

BBIN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sử dụng đèn có máng để trên hồ đi bạn, sẽ sáng hơn và con cá của mình sẽ đẹp hơn. Nhớ là bóng màu hồng (La hán bắt mắt với màu đèn này lắm) !

5. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    nếu đèn đó đắt qua thì bạn có thể mua bóng 35k màu hống tím, sau đó lấy máng đèn 6 tấc ỏ nhà gắn vào

6. kidphima

kidphima Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình đã từng xài loại đèn như bạn và để dưới đáy hồ
    kết quả : nhìn vào đuôi mắt lun nước có vẻ đục ngầu làm mình tốn tiền mua mấy miếng ngăn hồ cưa ra thủng 1 lỗ giờ đành để nó dưới hồ lun mua thêm cái mới đặt trên hồ vì vậy tốt nhất đặt trên hồ sang nữa thì mua máng cỡ 150000 à

7. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    ko nên mua loại máng của nó vì đắt,dùng máng cho đèn bình thường dc rồi,lưu ý là hình như bóng LH ngắn hơn so với máng đèn thường,vì thế mua máng về các anh cắt 1 miếng xốp chêm ngay cái chỗ để bóng đèn,sử dụng ngon lành.1 điều nữa là,lấy bao nylon dán lại ở fía dưới vì nuôi LH đèn rất mau sét,dán nylon vào là xài hoài luôn trừ fi đèn hư thôi