Đèn cho hồ cá !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Pham Quoc Tuan, 12/6/07.

1. Pham Quoc Tuan

Pham Quoc Tuan Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình toàn nghe mấy bạn nói về đèn màu hồng hay là xanh lá, sao ko nghe nói về các màu khác như màu vàng hay màu xanh da trời...:confused: , hồ nhỏ ở nhà mình nuôi 1 kingkamfa (cỡ ngón cái) chơi đèn màu xanh da trời thấy nó ửng châu lên đẹp lắm. Không biết ý kiến các bạn như thế nào ??!!!

2. nmcuong_gli

nmcuong_gli Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Góp vui !

Theo mình nghĩ, đèn màu hồng nhìn thấy rất hòa nhã và vui tươi nữa nên có thể mọi người đều thích màu hồng ( đó là ý kiến của cá nhân tôi ).
    Còn theo tôi thì dùng đèn màu nào cũng được, tuy sở thích của từng cá nhân và cũng tùy theo màu sắc của còn cá. Ví dụ : nếu con cá có màu đỏ nhiều hơn thì khi sử dụng đèn màu đỏ sẽ thấy con cá nổi bậc hơn, đỏ hơn và dĩ nhiên là đẹp hơn nhiều rồi. Ở nhà minh cũng sử dụng rất nhiều loại đèn màu cho nhiều con cá khác nhau. Đẹp lắm.

3. heroic84

heroic84 Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn phải biết màu sắc của đèn có ảnh hưởng rất lớn cho cá chứ. chúng giúp cá được thoải mái như ở môi trường tự nhiên nếu bạn muốn nhìn con cá thật đẹp thì nên dùng loại đèn giống trong quán cafe giúp châu của chúng dạ lên và sáng rực nhưng nhớ là phải tắt tất cả các loại đèn chiếu sáng khác bạn nhé. Thân!

4. lamvuduy

lamvuduy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    Không nhất thiết là đèn dùng cho la hán lúc nào cũng dùng màu hồng đâu bạn ơi. nếu cá của bạn có nền đỏ nhiều hay màu chính là đỏ, hồng, cam thì bạn dùng đèn hồng, còn cá có xanh, vàng, ánh kim thiên về châu nhiều như giống kingkamfa hay kingkamalau ... nói chung là màu của châu nhiều hơn màu nền thì bạn dùng màu nào thích hợp để màu và độ lấp lánh của châu sáng lên là được như : xanh lá, xanh dương (nhạt thôi); trắng.

5. bachvu8850

bachvu8850 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy nếu nuôi cá bột, ko biết trên người nó màu gì, thì tốt nhất nên dùng đèn màu gì cho tốt, giúp cá mau lên trâu

6. kull

kull New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tui cũng ở Nha TRang nè,đang nuôi 3 em kcplt,nhưng mà cá đen quá,ai biết cách giúp với

7. meomap_2007tv

meomap_2007tv Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình mua loại đèn 3 màu đi cá nào cũng thích nghi được! hehe

8. meomap_2007tv

meomap_2007tv Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên tha cá vào hồ kiếng và lấy giấy báo che lại và mua một con cá nữa thả chung nó sẽ từ từ có màu trở lại hà. cá mình lúc trước cũng vậy.

9. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Bạn này mới chơi La Hán hay sao mà đưa ra ý kiến .............pó tay luôn.1 là bạn sắm 1 cái đèn đúng kiểu, ko thì đừng dùng.Chứ chơi đèn 3 màu chỉ dành cho cá vàng thôi

10. KingDemon

KingDemon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ủa, cál la hán dùng đèn ba màu ko dc hả bạn, nhà mình cũng có 1 cái

11. phuongsg59

phuongsg59 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thường thấy các bác trên diễn đàn sử dụng đèn hồng tím.. nhưng hồ thì cá nhà mình xài đèn 3 màu, màu sắc sặc sỡ hơn nhìn mấy em cá sinh động lắm, tối mình cũng có xài đèn hồng tím loại nhỏ để làm đèn ngủ cho mấy em, trong hồ trang trí thêm vài cụm rong giả dưới bóng đèn 3 màu nhìn đẹp lắm lắm...

12. tuongmanh

tuongmanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    Đèn màu hồng hơi tím của hãng NEC là đèn hợp nhất cho bể cá vì đèn này chỉ sản xuất để cho bể cá khi bật đèn này dù con cá màu gì thì màu sắc của nó cũng nổi lên rất nhiều đẹp hơn rất nhiều so với k bật hoặc bật đèn màu khác , màu nào cũng được tôn nên nhiều. Đèn này không bán ở các cửa hàng bán đồ điện chỉ có các cửa hàng cá nhập về và không phải cửa hàng nào cũng có bán giá hơi mắc so với đèn thông thường như ở chỗ mình giá là 75-90 ngàn một bóng 1,2 m.

13. tripleh

tripleh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá la hán thì xài đèn màu hồng là tốt nhất vì nbo1 làm nổi bật màu đỏ đặt trưng của la hán. VÌ vậy xài đèn màu đỏ là ok nhất

14. attila2007

attila2007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng đang sài đèn 3 màu ..ko bít có bị dì ko dậy ta ????

15. giocaonguyen

giocaonguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo ý kiến của mình bạn nên mua cái đèn chiều dài gần bằng hồ của bạn, màu thì một màu thôi, chứ chơi cá la hán mà đèn ba màu trông nó sao sao ấy bạn ơi.