Đèn cho hồ cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi quan02, 9/12/07.

1. quan02

quan02 Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin anh em tư vấn giùm hồ dài 1m thì sử dụng đèn loại gì? có máng sẵn o? mở đèn bao lâu/ngày thì vừa ít hao điện lại đảm bảo cho cá đẹp. Thanks!

2. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Đèn màu trắng và màu hồng tốt cho nuôi cá la hán...1 ngày bạn mở đèn 5 tiếng được rồi...Mở nhiều ko tốt cho cá đâu...Chúc bạn co cá đẹp

3. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Anh cứ ra tiệm cá nói bán bộ đèn cho hồ 1m là nó đưa à :) Loại phổ biến là hiệu BenXiang của Đài Loan, máng đèn bằng nhựa cứng, có miếng mica che bóng đèn, trên máng có 2 ổ cắm khá tiện lợi. Bộ đèn + máng BenXiang cho hồ 1m giá 200k đó anh :)

Khi nào cho ăn thì anh mở đèn thôi, ko nhất thiết một ngày phải mở bao nhiêu tiếng đâu anh, nhưng đừng tắt mở liên tục làm cá nhát. Haha cái đèn này giống cái TV đó, mở TV mà ko ai coi là tự nhiên thấy xót, lại tắt TV thôi :D

Last edited: 9/12/07
  4. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mua bóng màu hồng phấn đó bạn. MỞ trước và sau khi ăn 30p-1h.

5. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo mình biết thì tùy loại cá nữa đó. Hình như nếu bạn nuôi kim cương xanh thì phải dùng đèn trắng thì màu cá mới đẹp. Không biết mình cho ý kiến vậy đúng không . Ở nhà mình làm như vậy đó. Chào bạn