ĐÈn Cho Kim Long Úc

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi greenarowana, 19/11/07.

1. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    KLU bản thân có màu vàng bạn nên sử dụng đèn màu trắng thủy sinh và font sau màu vàng hoặc xanh , chắc chắn sẽ mang hiệu ứng lung linh cho cá iêu của bạn đấy..Thân !

2. BẠN CỦA CÁ

BẠN CỦA CÁ Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn

đèn thủy sinh hiệu JEBO 6 tấc nhiêu vậy các bạn mà đèn thủy sinh có lợi dì cho cá o vậy các bạn

3. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Đèn thủy sinh JEBO 6 tấc hồi mình mua có chụp luôn là 120k , không biết bây giờ giá cả thế nào ??có 2 loại bóng màu trắng và màu tím nhạt...

4. AroWaniA

AroWaniA Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mua cây đèn NAN Rạng Đông (học hỏi được mấy người đã xài).Đèn NAN RĐ chuyên dùng cho mấy em KLUC hoặc KLCÁ màu nhạt,yếu muốn được vàng dữ dội thì Công dụng lắm giá lại bền,rẻ.Hiệu quả mãn nhãn khi lên hình hay thưỡng lãm.Chuc cá bạn đẹp nhờ đèn NAN RĐ nhé.hihihi

5. BẠN CỦA CÁ

BẠN CỦA CÁ Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bác

đèn NAN RẠNG ĐÔNG màu dì vậy bác trắng hay vàng vậy chi cho em với cám ơn bác trước nha thân chào

6. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Sao lại NAN RẠNG ĐÔNG nhỉ.Mình tưởng đèn NAN của tàu chứ?Đèn này cũng có td tốt đối với KLU

7. HOÀNG LÂN

HOÀNG LÂN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    HAY, RD cũng có đèn NAN hả bác ơi???Bạn cho xin địa chỉ mua ở đâu được ko?

8. pholina

pholina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Theo mình đã nuôi qua KLU trước đây thì sử dụng đèn trắng & phông màu xanh là tuyệt nhất . Còn phông màu vàng thì sẽ không làm nổi bật con cá của bạn đâu ( phông vàng + cá vàng =?)

9. AroWaniA

AroWaniA Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đèn RĐ gần như có đủ màu đó bạn.
    Đèn NAN xịn bây giờ phải là của Nhật,Tawain sx trước đây thôi.

[Nan] Rạng Đông có tổng công ty là phích nước rạng đông ở ngoài Hà Nội đó. nếu bạn nào ngoài bắc sẽ dễ tìm,trong Nam tìm các tiệm điện lớn có bày bán giá rẻ 10k một bóng 1m2.

Hihihi đèn [Nan] Rạng Đông là của VN đó các bạn ơiiii.Tớ dùng chữ NAN đi kèm với Rạng Động như muốn cho các bạn dễ hiểu đèn vàng RĐ này có công dụng làm cho màu cá vàng rực rỡ chói lòa (giả tạo).....
    Huyết Long thì có đèn Nan màu đỏ chuyên dùng để kích thích lên màu cho Huyết Long,đèn vàng Rạng Đông vn thì chuyên dùng cho mấy em KLUC thôi, thường giống loại KLUC màu vảy không được sáng vàng ánh kim,nên phải dùng đèn [Nan] Rạng Đông để khỏa lấp diện mạo ở màu vảy không được sáng sủa ở KLUC (thông thường chỉ sở hữu màu vàng đồng),
    Nhưng đôi khi những chuẩn loại Rồng châu Á được các bạn chơi xài áp dụng không ít,Khi không may họ sở hữu những con cá có màu nhạt,yếu,hoặc màu không nhạt,yếu nhưng họ lại muốn ngắm nhìn cá mình đẹp Dữ Dội hơn nữa,cũng áp dụng xài đèn màu vàng của Rạng Đông,hoặc những nhãn hiệu khác để khi lên Hình cho bắt mắt mãn nhãn ở người thưỡng lãm...
    Nhưng các bạn lưu ý khi mua cá tuyệt đối áp dụng đèn này săm soi nhé,nhất là những loại cá châu á,KLHV,CLHV,đặc biệt là QB,HL.Dùng đèn trắng huỳnh quang màu trắng thông thường để kiểm tra là tốt để cho thấy những phẩm chất thật sự của chú cá sở hữu.....
    Hình chú TL của bạn tớ áp dụng cho Thanh Long Vàng đây.Cảm giác Chói Lòa thật Dữ Dội còn hơn QB 24k nữa:D
    2 tấm chụp liên tiếp,tấm bên dưới bắt nét,ánh sáng... kịp khoảnh khắc cho ra hình ảnh hiệu quả của Đèn Rạng Đông đem lại
    Hình thật không qua sửa chữa photoshop,hay bất cứ kí xảo nào can thiệp tăng màu sắc ngoài đèn Rạng Đông và Bcak Ground,đáy như trình bày ở bên dưới.
    Hình chụp sát vảy
    Phần đuôi hiện Nguyên Hình :laughing:
    .
    KLUC tớ chơi Back Ground màu Đen,Đáy Tớ sơn màu vàng,gác cây [Nan] RĐ phía trên, sẻ đem đến những bất ngờ thú vị ở màu sắc KLUC bạn,một màu vàng chói lòa ở hàng vảy KLUC,nên nhớ vảy chú cá KLUC bạn phải tương đối có màu vàng đồng chứ không đen thui thì chỉ có phun sơn vàng phủ lên thì may ra:laughing: .Bạn thử xem mình học được của anh bạn mình đấy.Chúc các bạn thành công.
    [Nan] Rạng Đông tổng công ty là phích nước rạng đông ở ngoài Hà Nội nếu bạn nào ngoài bắc sẽ dễ tìm,trong Nam tìm các tiệm điện lớn có bày bán giá rẻ 10k một bóng 1m2.

Last edited: 21/11/07
  10. ca ca ca

ca ca ca Active Member

Thích đã nhận:
    0
    KLUC tớ chơi Back Ground màu Đen,Đáy Tớ sơn màu vàng,gác cây [Nan] RĐ phía trên, sẻ đem đến những bất ngờ thú vị ở màu sắc KLUC bạn,một màu vàng chói lòa ở hàng vảy KLUC,nên nhớ vảy chú cá KLUC bạn phải tương đối có màu vàng đồng chứ không đen thui thì chỉ có phun sơn vàng phủ lên thì may ra .Bạn thử xem mình học được của anh bạn mình đấy.Chúc các bạn thành công.
    pS/ [Nan] Rạng Đông tổng công ty là phích nước rạng đông ở ngoài Hà Nội nếu bạn nào ngoài bắc sẽ dễ tìm,trong Nam tìm các tiệm điện lớn có bày bán giá rẻ 10k một bóng 1m2.

11. sat ca

sat ca Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    công nhận thanh long mà lên đèn vàng nhìn như wá bối ,đẹp thiệt

12. HONGGIANGDRC

HONGGIANGDRC Active Member

Thích đã nhận:
    0
    thanh long mà chơi đèn rạng đông nhìn đẹp quá đấy chứ. xem hình mới biết bác arowania là longvangchauc bên tgcc đây. thảo nào thấy giọng văn wen wen. chơi cá là chơi đèn, ap dụng đúng sẽ tăng nhiều nét đẹp.