Đèn kẹp HaiYang HY-270 trồng được cây gì ạ?

Thảo luận trong 'Ánh sáng' bắt đầu bởi binh_beo, 28/10/12.

1. binh_beo

binh_beo Member

Thích đã nhận:
    15
    Em đang tính làm cái bể tép nhỏ để trên bàn làm việc cho vợ. Bể thì em có rồi, nền chắc dùng ADA hoặc BonBon, lọc thì lọc thác. Em chỉ thắc mắc về phần ánh sáng. Các bạn cho hỏi là đèn kẹp HaiYang HY-270 thì có thể trồng cây gì?:sick:

Em setup bể đá nhỏ ạ.

Gửi link cho mọi người tham khảo http://www.cacanhsonyen.com/index.php?route=product/product&product_id=324

Cám ơn mọi người rất nhiều.

Last edited: 28/10/12
  2. sieunhanbo

sieunhanbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,512
    Bác hỏi thế này khó quá, mọi người còn chưa biết hồ bác kích thước to nhỏ ra sao để mà tư vấn
    Bể đá nhỏ thì chắc bác định chơi kiểu iwagumi với trân châu nhật và ngưu mao chiên, em đoán đèn này ko chịu nổi nhiệt
    Để cho chắc ăn thì bác chơi rêu, dáy với dương xỉ vậy, ánh sáng có thiếu tí cũng không gây nên đại họa :D

3. rugi

rugi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    Bể đá thì NMC, rau má hương là đc, yên tâm là đã có lúc mình chơi đèn 12W cho bể 35 mà 2 cây này vẫn lên,còn rêu với dx thì khỏi phải bàn :D

4. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    ôh! Sơn Yến đã có website riêng rồi cơ à?
    Mình mua hàng từ thời cửa hàng chưa chuyển về đây.
    Về cái đèn này thì mình thấy nó chỉ đủ sáng cho cây mọc nền với bể 30 trở xuống.

5. binh_beo

binh_beo Member

Thích đã nhận:
    15
    Bể để bàn làm việc nên mình mới dán một bể kích thước 30x25x25 bạn ạ? Bé nên giờ chọn đèn mới khó nè. Cám ơn bạn đã đọc bài.

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:04 PM ----------

Cám ơn bạn, tớ cũng dự định trồng ngưu ma chiên lùn và rau thơm tuy nhiên tớ không biết mua rau thơm ở đâu. Như vậy là đèn này trồng tốt phải không bạn?

6. rugi

rugi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    RAu thơm mình chưa trồng nền ko rõ, nhg thấy nó cũng to, ko hợp với bể nhỏ, NMC, vảy ốc là dễ mà