Đèn màu gì tốt cho kim long?

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi Toe, 5/5/07.

1. Toe

Toe Member

Thích đã nhận:
    0
    em đang xài 2 đèn màu vàng và 1 đèn trắng ánh tím cho con hồng vĩ của mình.đèn màu gì mới là tốt nhất hả mấy cao thủ?góp ý giúp mình nhé

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Mình đang xài 2 đèn đèn màu trắng của hồ thủy sinh và đèn hồng tím :đèn trắng dùng cho hồ thủy sinh nhìn màu sắc của vẫy cá rất ok và củng tốt cho sự lên màu của vãy nhưng màu của đuôi kì thì nhìn chán lém; còn đèn hồng tím nhìn đuôi kì đẹp hơn nhưng màu vẫy cá nhìn kì lắm không thực chút nào. Bật 2 đèn cùng lúc nhìn cũng ok lém. Mình nghỉ bạn nên xài 2 đèn trên và thích màu nào thì mình mở đèn ấy. Thân chào!

3. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Bạn sử dụng y như hồ nhà mình,có điều do nhìn đèn trắng quen rồi nên khi mở thêm đèn tím sẽ thấy nó giả giả sao đó.Bạn để đèn trắng.phông xanh dương,nước có lá bàng hay blackwater nhạt nhìn cá rất đẹp.Loại đèn dùng cho thủy sinh cũng tốt cho cá nhưng tránh mở quá nhiều giờ liên tục.thường thì khi cho cá ăn buổi chiều 5g mở đến 10g là nhiều.

4. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Mình thấy đèn Nec cho ánh sáng trắng hồng cũng làm cá lên màu rất đẹp! Bạn thử dùng xem!

5. trananhhung

trananhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Riêng mình thì dùng 1 đèn màu trắng của hồ thủy sinh và 1 đèn hồng tím osram nói chung màu sắc nhìn cũng tương đối đủ ánh sáng nhưng nhìn như vẫn chưa vừa ý lắm, mình có thử nhiều loại nhưng chưa thấy cách nào ưng ý nhất có lẻ do mình xài phông nền đen mà nuôi Cross back nên không đúng tông thì phải

6. Toe

Toe Member

Thích đã nhận:
    0
    mình hay đổi màu đèn lắm(đang thí nghiệm mà) 1 tháng đổi 1 lần.2 đèn màu vàng(vàng như bóng đèn tròn ý) thì mình ko đổi, còn đèn trắng loại trong hộp thì mình dùng giấy kính màu xanh lá cây, đỏ, tím dán ở bên ngoài (mỗi lần 1 màu thôi chứ ko dán hết...hì).kết quả khả quan lắm các bác ạ,cá ko bi shock,mắt ko xệ,màu mè ok lắm....nền mình xài phông tối giống như gỗ...hình em nó đây

7. Toe

Toe Member

Thích đã nhận:
    0